หน้าแรกเว็บร้อยตะวัน แรงบันดาลใจ รายละเอียดและวิธีการสั่งซื้อกาแฟร้อยตะวัน สาระและเรื่องราวดีๆ จากร้อยตะวัน ข้อมูลดีๆ ตั้งแต่ปี 2002-2009 แวะมาเยี่ยมชมแล้วก็เขียนอะไรสักหน่อยนะจ๊ะ มาเที่ยวจันทบุรีก็มาตามแผนที่ได้เลย ยินดีให้บริการทุกท่านครับ
Roytawan Coffee Forum ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

ยินดีต้อนรับคุณบุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน

+  Roytawan Coffee Forum
|-+  INDY Coffee Shop
| |-+  ร้านกาแฟอินดี้ “กรุงเทพฯ และปริมณฑล”
| | |-+ 

ขออนุญาตแนะนำร้านกาแฟ เพ-ลิน เซนต์หลุยส์ ซอย 3

หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้ชง หัวข้อ: ขออนุญาตแนะนำร้านกาแฟ เพ-ลิน เซนต์หลุยส์ ซอย 3  (อ่าน 15846 ครั้ง)
เปิ้ล
Coffee Mania +
*

« เมื่อ: 23 มิถุนายน 2010 : 11:40:12 »

เพิ่งเปิดได้ไม่นานคะ สำหรับร้านกาแฟเพ-ลิน เป็นการร่วมแรงร่วมใจจากกลุ่มเพื่อนๆ ที่อยากมีร้านกาแฟคุณภาพ
เรามีเมนูหลากหลาย ทั้ง นมปั่น สมู้ตตี้หอมหวาน แต่ไม่หวานจนเกินไป มีเค้กที่ราคาไม่แพงจนเกินไป กับรสชาติที่คุ้มค่า
และขนมคุ้กกี้ อื่นๆ อีก ถ้าเพื่อนผ่านไปย่านนี้ก็แวะเข้ามาให้กำลังใจกันด้วยนะ บรรยากาศเป็นกันเองคะ มีอะไรก็แนะนำกันได้น่ะ
ร้านเราตั้งอยู่ใน ซอยเซนต์หลุยส์ 3 หรือ สาทร 11 หน้าปากซอยจะมี ธ.กสิกรไทย เดินเ้ข้าไปซอยมาไม่เกิน 250เมตรคะ อยู่ขวามือ

หน้าร้านนะคะ เพิ่งจะแต่งต้นไม้ไปได้ส่วนนึง แต่อากาศร้อนเลย ทำต่อไม่ไหว

ส่วนที่ไว้ทำเครื่องดื่มคะ

ซูมกัันชัดๆ

เรามีเค้กบริการด้วยคะ

นมกล้วยหอมปั่นคะ

แวะไปอุดหนุนด้วยนะคะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 มิถุนายน 2010 : 15:43:24 โดย เพ-ลิน » บันทึกการเข้า
สิ่งเล็กๆที่เรียกว่า "เอ"
จิบเดียว ซึ้งเลย
Full Barista

ดื่ม

« ตอบ #1 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2010 : 18:43:37 »

เพิ่งเปิดได้ไม่นานคะ สำหรับร้านกาแฟเพ-ลิน เป็นการร่วมแรงร่วมใจจากกลุ่มเพื่อนๆ ที่อยากมีร้านกาแฟคุณภาพ
เรามีเมนูหลากหลาย ทั้ง นมปั่น สมู้ตตี้หอมหวาน แต่ไม่หวานจนเกินไป มีเค้กที่ราคาไม่แพงจนเกินไป กับรสชาติที่คุ้มค่า
และขนมคุ้กกี้ อื่นๆ อีก ถ้าเพื่อนผ่านไปย่านนี้ก็แวะเข้ามาให้กำลังใจกันด้วยนะ บรรยากาศเป็นกันเองคะ มีอะไรก็แนะนำกันได้น่ะ
ร้านเราตั้งอยู่ใน ซอยเซนต์หลุยส์ 3 หรือ สาทร 11 หน้าปากซอยจะมี ธ.กสิกรไทย เดินเ้ข้าไปซอยมาไม่เกิน 250เมตรคะ อยู่ขวามือ

** ยังไม่สามารถโหลดรูปเข้าไปน่ะคะ **

ซอยข้าง รพ. รึเปล่าครับ ที่ปากซอยมีเซเว่นด้วย ใช่ป่าว
อ่า ร้านปิดกี่โมงครับ

เปิ้ล
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2010 : 09:45:22 »

ถัดมาอีกซอยคะ ที่หน้าปากซอยมี ธ.กสิกรไทยนะ ถ้าปากซอยมีเซเว่น เนี่ย ซอย 13 แล้วค่ะ เดินต่อมาอีกหน่อยนะคะ
ร้านเปิด 7โมงเช้า วันจันทร์-ศุกร์คะ ส่วนวันเสาร์ เปิดตั้งแต่ 8โมงเช้าค่ะ

ยังไงจะพยายามโหลดรูปให้ได้คะ ไม่ทราบว่าเป็นอะไร โหลดไม่ได้ตลอดเลย
Thanasak

« ตอบ #3 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2010 : 11:34:46 »

ซอยนี้ไปบ่อยครับแต่จอดรถยากจังแถวนั้น
มีโอกาศจะวะไปเยี่ยมครับ
saitharn
Speciality
Pro Barista

« ตอบ #4 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2010 : 19:50:24 »

ขอให้ลูกค้าเยอะๆนะคะ
 เอ ใช่ร้านคุณเปิ้ลหรือเปล่าคะ
เปิ้ล
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2010 : 22:29:36 »

ขอให้ลูกค้าเยอะๆนะคะ
 เอ ใช่ร้านคุณเปิ้ลหรือเปล่าคะ

ใช่แล้วคะ ใครเอ่ยคะ
ktsuriyo
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2010 : 12:17:11 »

เมนูน่ากินมากครับ

สิ่งเล็กๆที่เรียกว่า "เอ"
จิบเดียว ซึ้งเลย

ดื่ม

« ตอบ #7 เมื่อ: 01 กรกฎาคม 2010 : 09:27:22 »

มะวานจะไปแอบชม แต่คงดึกไปหน่อยครับ
ไปถึงก็ทุ่มกว่าล่ะ เดินหาร้านอยู่นาน ร้านปิดซะล่ะ 555++

saitharn
Speciality
Pro Barista

« ตอบ #8 เมื่อ: 01 กรกฎาคม 2010 : 21:13:45 »

อ้างถึง
จอยเองค่ะคุณเปิ้ล(ทองหล่อ)
เปิ้ล
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2010 : 10:47:23 »

อ้างถึง
จอยเองค่ะคุณเปิ้ล(ทองหล่อ)

อ้าววคุณจอยเอง ขอบคุณมากที่แวะเข้ามาชม ยังไม่มีโอกาสไปหาที่ร้านที่ทองหล่อเลย
ยังไงจะหาเวลาไปเจอ และไปเยี่ยมร้านนะคะ
Blossom bakery&coffee
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2010 : 13:10:20 »

ทำขนมเองด้วยเหรอค่ะ น่าทานจังค่ะ

เปิ้ล
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2010 : 10:09:46 »

ขนมไม่ได้ทำเองคะ ไม่มีเวลาเท่าไหร่ ทำงานประจำไปด้วย แต่ก็เลือกเค้กที่อร่อยแล้วมีคุณภาพมาทุกวันคะ
ว่างๆ แวะมาชิมกันนะคะ
เปิ้ล
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2010 : 23:04:19 »

ว่างรบกวน เพื่อนๆสมาชิก แวะเข้าไปชมที่ร้าน และ ที่ facebook ด้วยน่ะคะ มีขนม และ ของว่าง มาขายเยอะขึ้นแล้วคะ

http://www.facebook.com/PelinCoffeeShop

Update Facebook link คะ ว่างๆเข้าไปแวะชมน่ะคะ แล้วก็แวะไปที่ร้านด้วยคะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 กรกฎาคม 2010 : 23:25:23 โดย เพ-ลิน » บันทึกการเข้า
เปิ้ล
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2010 : 23:48:28 »

ที่ร้านตอนนี้มีเมนูเพิ่มแล้วค่ะ
แซนวิชทูน่า พร้อมผักปลอดสาร

แซนวิชแฮมชีส พร้อมผักปลอดสาร

วาฟเฟิลกล้วยหอมค่ะ พอมีเวลาว่างจากงานต่างๆ ก็ได้มาสร้างสรรค์ของว่างให้กับลูกค้า

ทางร้านมี ชาต่างประเทศ บริการด้วยค่ะ ช่วงแนะนำ ราคาถูกเหลือเชื่อเลยค่ะ

sarin1221
ใครเลยจะรู้อนาคต

Take a cup

« ตอบ #14 เมื่อ: 12 สิงหาคม 2010 : 11:47:10 »

ร้านเล็กๆ แต่ดูอบอุ่นมีอะไรหลายๆอย่าง ในร้านที่รู้สึกได้ว่าเจ้าของร้านตั้งใจเต็มที่กับร้านมาก ขอให้ขายดี ค้าขายร่ำรวยนะคะ  (ชอบตู้เค้กสีเหลืองมากเลยคะ )

good take good taste , guest bar
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์