หน้าแรกเว็บร้อยตะวัน แรงบันดาลใจ รายละเอียดและวิธีการสั่งซื้อกาแฟร้อยตะวัน สาระและเรื่องราวดีๆ จากร้อยตะวัน ข้อมูลดีๆ ตั้งแต่ปี 2002-2009 แวะมาเยี่ยมชมแล้วก็เขียนอะไรสักหน่อยนะจ๊ะ มาเที่ยวจันทบุรีก็มาตามแผนที่ได้เลย ยินดีให้บริการทุกท่านครับ
Roytawan Coffee Forum ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

ยินดีต้อนรับคุณบุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน

+  Roytawan Coffee Forum
|-+  Coffee Talk's
| |-+  จิบกาแฟคุยกัน
| | |-+ 

เราน่าจะรู้จักชื่อกันนะคะ...

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 ... 8 ลงล่าง พิมพ์
ผู้ชง หัวข้อ: เราน่าจะรู้จักชื่อกันนะคะ...  (อ่าน 115936 ครั้ง)
bbb coffee
Jr. Barista
**

« ตอบ #45 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2012 : 00:39:48 »

น้องเบญ และน้องบี อยู่พระรามสาม กทมนะ เป็นลูกจ้างนะ ยังไม่ได้เปิดร้าน มาแนะนำตัว ขอฝากตัวกับพี่ๆทุกท่านนะ มีอะไรแนะนำหรือคุยกันได้นะ ยินดีและขอบคุณ ที่แนะนำนะ
ที่เฟสบุ้คก็ http://www.facebook.com/beben.coffee หรือ ส่งเมล bbbcoffee@hotmail.com นะ
คุยที่เฟสง่ายกว่านะ  ยิ้ม

Monkeyseed
Coffee Mania +
*

« ตอบ #46 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2012 : 09:54:47 »

ชื่อ ก้องครับ อายุ 32 ครับ กำลังหาข้อมูลในการเปิดร้านพี่ท่านใดที่มีข้อมูลดีๆหรือแนวคิดดีๆสำหรับมือใหม่แบบผม รบกวนแนะนำด้วยน่ะครับ ขอบคุณครับ
puritad
Jr. Barista
**

« ตอบ #47 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2012 : 15:57:26 »

ชื่อตึ๋งครับแก่แล้วร้านBasel Coffeeซุ้มเล็กๆ หน้าห้างเอกภาพอ.บ้านหมอกับหน้าเอกภาพอ.มวกเหล็กม.ค.ปีหน้าเปิดที่เอกภาพอ.แก่งคอยครับสระบุรีทั้งหมดครับ
aor
Coffee Mania
*

มือใหม่เรื่อง Coffee ^_^

« ตอบ #48 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2012 : 16:12:17 »

ชื่อ อ้อ ค่ะ พึ่งเป็นสมาชิกใหม่วันนี้เอง ...กำลังจะมีร้านกาแฟ ใครมีขอแนะนำดีๆกับมือใหม่ก็แนะนำกันมาได้นะค่ะ  ยิ้มเท่ห์
beerice
Speciality
Pro Barista

:D

« ตอบ #49 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2012 : 16:47:55 »

ชื่อ อ้อ ค่ะ พึ่งเป็นสมาชิกใหม่วันนี้เอง ...กำลังจะมีร้านกาแฟ ใครมีขอแนะนำดีๆกับมือใหม่ก็แนะนำกันมาได้นะค่ะ  ยิ้มเท่ห์

แนะนำด้านไหนละครับ
aufaromeo
*

« ตอบ #50 เมื่อ: 23 ตุลาคม 2012 : 12:26:47 »

ชื่อต้นคับ อายุ27 อยู่ร้าน Born2sleep coffee เชียงใหม่ มือใหม่ร้อยตะวันคับฝากตัวด้วยนะคับ
techoil
Time Coff กาแฟแห่งกาลเวลา
Master Barista

« ตอบ #51 เมื่อ: 23 ตุลาคม 2012 : 12:41:31 »

ชื่อ กู๋ ครับ ยังโสด โสด อยู่ทางนี้    อยู่นครปฐม  ยังไม่มีหลักแหล่งที่แน่นอน เนื่องจากหาทำเลใหม่  ร้องไห้  อายจัง  ขยิบตา

ไว้เจอกันที่ Time Coffee ครับ
aor
*

มือใหม่เรื่อง Coffee ^_^

« ตอบ #52 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2012 : 14:46:43 »

รบกวนแนะนำหน่อยนะค่ะ... อยากได้เครื่องชงหัวเดียวค่ะ (งบน้อย) อยากทราบว่ามือใหม่ควรใช้เครื่องยี่ห้ออะไร รุ่นไหนดี และควรซื้อที่ไหน ดีค่ะ แล้วถ้าซื้อเป็นเครื่องมือสองที่เขาขายๆกันแต่เป็น2หัว จะดีไหมค่ะ เพราะราคาบางตัว(มือ2)ก็พอกับเครื่องใหม่หัวเดียว....ช่วยแนะนำหน่อยนะค่ะ ขอบคุณมากๆค่ะ
GPA
*

« ตอบ #53 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2012 : 15:03:18 »

ไก่ค่ะ ร้านขายของทำมือและกาแฟอยู่เมืองท่าเหนือ ..
beerice
Speciality
Pro Barista

:D

« ตอบ #54 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2012 : 18:04:17 »

รบกวนแนะนำหน่อยนะค่ะ... อยากได้เครื่องชงหัวเดียวค่ะ (งบน้อย) อยากทราบว่ามือใหม่ควรใช้เครื่องยี่ห้ออะไร รุ่นไหนดี และควรซื้อที่ไหน ดีค่ะ แล้วถ้าซื้อเป็นเครื่องมือสองที่เขาขายๆกันแต่เป็น2หัว จะดีไหมค่ะ เพราะราคาบางตัว(มือ2)ก็พอกับเครื่องใหม่หัวเดียว....ช่วยแนะนำหน่อยนะค่ะ ขอบคุณมากๆค่ะ

ทำเลแถวไหน  ใครเป็นลูกค้าหลัก
มีงบเท่าไร ต้องกู้มาลง หรือ มีเงินก้อนอยู่
ความรู้ด้านกาแฟ ??
bike@cup
*

« ตอบ #55 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2012 : 11:54:44 »

ชื่อหนึ่งครับ อายุ 31 ปี ร้านBike@Cup ราชบุรีครับ มือใหม่ฝากตัวด้วยครับ:)
lopan2679
*

« ตอบ #56 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2012 : 14:43:25 »

ชื่อต่ายค่ะ ร้าน บ้านคุณปัญ แกลง ระยองค่ะ มือใหม่เหมือนกัน
savor
*

« ตอบ #57 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2012 : 15:45:20 »

ชื่อผึ้งครับ อายุ32ขวบ  ร้าน SAVOR COFFEE & CAKE   อยู่ซอยประชาชื่น-นนท์ 8/1 ฝั่งตรงข้าม ม.ธุรกิจบัณฑิตย์
สาวจันท์กั้งโกบ
*

« ตอบ #58 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2012 : 22:29:56 »

ชื่อ จัน ค่ะ อยู่จันทบุรี กำลังจะเปิดร้านในช่วงปีใหม่ 56 นี้ค่ะ ไว้ร้านเรียบร้อยแล้วจะมาแนะนำอย่างเป็นทางการอีกครั้งนะคะ 
Anawat(ปั้ม)
*

« ตอบ #59 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2012 : 22:39:17 »

ผมชื่อ ปั้ม ครับ
อายุ เลิกนับแย๊ว | หนีน้ำไปอยู่เชียงใหม่ถาวร
ทำกาแฟก๊อก ๆ แก๊ก ๆ ไปเรื่อย | ฝากตัวฝากใจด้วยนะคร๊าบบ
https://www.facebook.com/anawat.jhantranon
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 ... 8 ขึ้นบน พิมพ์