หน้าแรกเว็บร้อยตะวัน แรงบันดาลใจ รายละเอียดและวิธีการสั่งซื้อกาแฟร้อยตะวัน สาระและเรื่องราวดีๆ จากร้อยตะวัน ข้อมูลดีๆ ตั้งแต่ปี 2002-2009 แวะมาเยี่ยมชมแล้วก็เขียนอะไรสักหน่อยนะจ๊ะ มาเที่ยวจันทบุรีก็มาตามแผนที่ได้เลย ยินดีให้บริการทุกท่านครับ
Roytawan Coffee Forum ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

ยินดีต้อนรับคุณบุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน

+  Roytawan Coffee Forum
|-+  INDY Coffee Shop
| |-+  ร้านกาแฟอินดี้ “กรุงเทพฯ และปริมณฑล”
| | |-+ 

NaNa Coffee สาขาThe Square Bangyai

หน้า: 1 ... 6 7 [8] 9 10 ลงล่าง พิมพ์
ผู้ชง หัวข้อ: NaNa Coffee สาขาThe Square Bangyai  (อ่าน 114596 ครั้ง)
Vespa744
Full Barista

ALL ABOUT COFFEE

« ตอบ #105 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2010 : 23:28:43 »

ร้านดีๆแบบนี้ ต้องขายดีอยู่แล้วครับ
ผมว่าร้านของคุณกุ้ง เป็นตัวอย่างและเป็นกำลังใจให้กับคนที่คิดจะทำร้านกาแฟแบรนด์ตัวเองได้เป็นอย่างดี
ต่อไปอาจจะเห็น nana coffee มีสาขาต่างประเทศก็ได้ ใครจะรู้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 กุมภาพันธ์ 2010 : 23:33:52 โดย Vespa744 » บันทึกการเข้า
กุ้งไร้สาร
Speciality
Pro Barista

« ตอบ #106 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2010 : 22:21:22 »

ร้านดีๆแบบนี้ ต้องขายดีอยู่แล้วครับ
ผมว่าร้านของคุณกุ้ง เป็นตัวอย่างและเป็นกำลังใจให้กับคนที่คิดจะทำร้านกาแฟแบรนด์ตัวเองได้เป็นอย่างดี
ต่อไปอาจจะเห็น nana coffee มีสาขาต่างประเทศก็ได้ ใครจะรู้

ยังฝันได้ไม่ไกลขนาดนั้นครับ

เอาแค่เป็นแชมป์บางด้านในประเทศเสียก่อน
แต่นั่นไม่สำคัญเท่า เราได้ทำตัวให้เปลี่ยนไปวันละเล็กละน้อย
และผลลัพธ์ที่ได้มาเราพอใจมันครับ

นี่จะยืนยัน ในสิ่งที่เป็นตัวเรา
กุ้งไร้สาร
Speciality
Pro Barista

« ตอบ #107 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2010 : 22:22:53 »

แอบไปชิมมาละ พอดีไปซื้ออะไหล่ปืน กาแฟแซ๊ปหลายเด้อพี่ ร้านก็หรูมากเลย

มาเมื่อไหร่ครับ ไม่ให้ซุ่มให้เสียงกันบ้างเลย
มีบางเรื่องอยากปรึกษาด้วย

ผมหลังไมค์ไปนะครับ
SagiTTariuS
Coffee Mania
*

« ตอบ #108 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์ 2010 : 17:15:22 »

นั่งอ่านทีล่ะหน้า ตามไปอ่านใน Photo Book ชื่นชมมากๆครับ ที่ชื่นชมคือความพยายาม + กล้า + เก่ง แต่ที่ชื่มชมมากกว่านั้นคือจิตใจแบ่งปัน โดยเฉพาะประสพการณ์ที่มีค่ามากๆสำหรับคนอื่นๆที่อยากจะทำร้านกาแฟ จะติดตามจนถึงวันที่สำเร็จครับ
caesarlab

« ตอบ #109 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์ 2010 : 18:14:11 »

ไปมาแล้นๆๆๆ
ขอบคุณ คุณกุ้งไร้สาร มากค่ะ ที่ให้การต้อนรับเป็นอย่างดี (ทั้งๆ ที่งานยุ่งมาก)
โอกาสหน้า คงได้ไปเยือนที่สาขาใหม่นะคะ ^^

ป.ล. แอบชอบดัลล่าร์ฝาดำมากมาย ดูขรึมดีอ่ะค่ะ...

Hold on to me, I'll hold on to you
The winter long I will always be with you.
กุ้งไร้สาร
Speciality
Pro Barista

« ตอบ #110 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2010 : 10:44:17 »

ไปมาแล้นๆๆๆ
ขอบคุณ คุณกุ้งไร้สาร มากค่ะ ที่ให้การต้อนรับเป็นอย่างดี (ทั้งๆ ที่งานยุ่งมาก)
โอกาสหน้า คงได้ไปเยือนที่สาขาใหม่นะคะ ^^

ป.ล. แอบชอบดัลล่าร์ฝาดำมากมาย ดูขรึมดีอ่ะค่ะ...

ด้วยความยินดีครับ คุณอ้อ

ที่สาขาเมืองทองซีสี่ ยังมีดัลล่า ฝาแดงอีกนะ เอิ๊กๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 กุมภาพันธ์ 2010 : 10:45:50 โดย กุ้งไร้สาร » บันทึกการเข้า
Barista Ciao
Speciality
Pro Barista

Ciao Cup (เชาวว์ ครับ) เราพบกันเพราะ...กาแฟ

« ตอบ #111 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2010 : 10:48:10 »

ไปมาแล้นๆๆๆ

ที่สาขาเมืองทองซีสี่ ยังมีดัลล่า ฝาแดงอีกนะ เอิ๊กๆ

พี่กุ้ง มีหลายฝานะครับ
แบ่งมาที่ Ciao Cup ซักฝาซิครับ คิๆๆ ^_^

เข้าใจในสิ่งที่เป็น แล้วจะมองเห็นในสิ่งที่ทำ
www.ciaocupcoffee.com
กุ้งไร้สาร
Speciality
Pro Barista

« ตอบ #112 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2010 : 15:24:40 »

นั่งอ่านทีล่ะหน้า ตามไปอ่านใน Photo Book ชื่นชมมากๆครับ ที่ชื่นชมคือความพยายาม + กล้า + เก่ง แต่ที่ชื่มชมมากกว่านั้นคือจิตใจแบ่งปัน โดยเฉพาะประสพการณ์ที่มีค่ามากๆสำหรับคนอื่นๆที่อยากจะทำร้านกาแฟ จะติดตามจนถึงวันที่สำเร็จครับ

อ่านแล้วอดแอบปลื้มไม่ได้ครับ

ตัวจะลอยอยู่แล้ว
ต้องกลับมาสู่ความจริง ที่ต้องพยายามทุกๆวันเช่นเคยครับ

ขอบคุณสำหรับความรู้สึกที่ดีมากๆครับ
 ยิ้มกว้างๆ
กุ้งไร้สาร
Speciality
Pro Barista

« ตอบ #113 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2010 : 15:28:50 »

ไปมาแล้นๆๆๆ

แบ่งมาที่ Ciao Cup ซักฝาซิครับ คิๆๆ ^_^

คุยกันนึกว่า เรื่องรถยนต์ เครื่องยนต์เสียอีกนะ

ฝาอะไรก็ได้ ขอให้เป็นดัลล่า เถอะ
Dalla Corte Pro กำลังจะเข้ามาครับ ตื้นเต้นจัง
ดูรูปแล้ว ดีไซน์ล้ำดีครับ
กระรอกอ้วนแดง

« ตอบ #114 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2010 : 00:24:26 »

ไปมาแล้นๆๆๆ

คุยกันนึกว่า เรื่องรถยนต์ เครื่องยนต์เสียอีกนะ

ฝาอะไรก็ได้ ขอให้เป็นดัลล่า เถอะ
Dalla Corte Pro กำลังจะเข้ามาครับ ตื้นเต้นจัง
เย้ งั้นผมรอคุณกุ้งลง DC-PRO นะครับ ตอนนี้ก้อก้มหน้าก้มตาใช้ฝาขาวต่อไป..
ชอบหน้าตามันจริงๆ DC-PRO รอดูความสามารถของมันอยู่
http://bambinorista.wordpress.com/2010/02/16/dalla-corte-dc-pro/
รักดัลล่า แต่ช่วงนี้แอบบปันใจไป sysnesso เล็กน้อย ถ้าเจอ slayer จะมีเขวมั้ยเรา

------------------------------------- BaMBiNoRisTA Cafe' & Relax -------------------------------------
กุ้งไร้สาร
Speciality
Pro Barista

« ตอบ #115 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2010 : 10:18:32 »

[/quote]

[/quote]

[/quote]

[/quote]
เย้ งั้นผมรอคุณกุ้งลง DC-PRO นะครับ ตอนนี้ก้อก้มหน้าก้มตาใช้ฝาขาวต่อไป..
ชอบหน้าตามันจริงๆ DC-PRO รอดูความสามารถของมันอยู่
http://bambinorista.wordpress.com/2010/02/16/dalla-corte-dc-pro/
รักดัลล่า แต่ช่วงนี้แอบบปันใจไป sysnesso เล็กน้อย ถ้าเจอ slayer จะมีเขวมั้ยเรา

[/quote]

เครื่องดีซี โปร จะเข้าวันพุธหน้าครับ(ผมจองไปตั้งแต่ เดือนพ.ย.ปีที่แล้ว รอมาร่วมสามเดือนแล้ว)
บอกคุณบุ๊งว่า ขอเอามาเล่นก่อน แต่อาจจะต้องเสียค่ายกครับ

เลยขอเอาไปลงที่สาขาเมเจอร์ นนทบุรี เลยทีเดียวครับ
เปิดต้นเดือนเม.ย.นี้(รอต่อไปอีกเดือนหนึ่ง)
ลงแล้ว แวะมาเล่นก็ได้นะครับ
Vespa744

ALL ABOUT COFFEE

« ตอบ #116 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2010 : 10:34:50 »

DcPro ลงแล้วจะขอแวะไปสัมผัสนะคับ
กุ้งไร้สาร
Speciality
Pro Barista

« ตอบ #117 เมื่อ: 01 มีนาคม 2010 : 00:01:23 »

DcPro ลงแล้วจะขอแวะไปสัมผัสนะคับ

ด้วยความยินดีครับ

ยิ้มกว้างๆ
kana-kana
Coffee Mania +
*

« ตอบ #118 เมื่อ: 03 มีนาคม 2010 : 13:26:35 »

พี่กุ้ง รับสมัคร พนง ไหม พอดีมีน้องที่รู้จักคนนึง เค้าเพิ่งออกจากร้านเดิม  ว่างๆอยู่เห็นพี่กำลังขยายงาน ถ้าพี่ต้องการ คนเพิ่มจะได้ให้น้องเค้าไปสมัคร  เค้าเคยดูร้านแลร้านมาบ้างแล้ว คงฝึกไม่มาก 

ถ้าพี่รับก็บอกนะครับ
กุ้งไร้สาร
Speciality
Pro Barista

« ตอบ #119 เมื่อ: 04 มีนาคม 2010 : 10:54:53 »

พี่กุ้ง รับสมัคร พนง ไหม พอดีมีน้องที่รู้จักคนนึง เค้าเพิ่งออกจากร้านเดิม  ว่างๆอยู่เห็นพี่กำลังขยายงาน ถ้าพี่ต้องการ คนเพิ่มจะได้ให้น้องเค้าไปสมัคร  เค้าเคยดูร้านแลร้านมาบ้างแล้ว คงฝึกไม่มาก 

ถ้าพี่รับก็บอกนะครับ

อยากคุยด้วยครับ

ผมสนใจที่ทัศนคติในการทำงาน มากกว่า มีฝีมือมาก่อนหรือไม่ครับ
เดี๋ยวหลังไมค์ไปนะครับ
ขอบคุณที่แนะนำ
หน้า: 1 ... 6 7 [8] 9 10 ขึ้นบน พิมพ์