หน้าแรกเว็บร้อยตะวัน แรงบันดาลใจ รายละเอียดและวิธีการสั่งซื้อกาแฟร้อยตะวัน สาระและเรื่องราวดีๆ จากร้อยตะวัน ข้อมูลดีๆ ตั้งแต่ปี 2002-2009 แวะมาเยี่ยมชมแล้วก็เขียนอะไรสักหน่อยนะจ๊ะ มาเที่ยวจันทบุรีก็มาตามแผนที่ได้เลย ยินดีให้บริการทุกท่านครับ
Roytawan Coffee Forum ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

ยินดีต้อนรับคุณบุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน

+  Roytawan Coffee Forum
|-+  INDY Coffee Shop
| |-+  ร้านกาแฟอินดี้ “กรุงเทพฯ และปริมณฑล”
| | |-+ 

NaNa Coffee สาขาThe Square Bangyai

หน้า: 1 ... 5 6 [7] 8 9 10 ลงล่าง พิมพ์
ผู้ชง หัวข้อ: NaNa Coffee สาขาThe Square Bangyai  (อ่าน 119935 ครั้ง)
Tazz@Coffee Chillout
Master Barista

Tazz Latte Art ...ส่ายไปก็ส่ายมา...เชิ๊บๆ....

« ตอบ #90 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์ 2010 : 16:57:36 »

>_< ร้านพี่กุ้งอยู่ใกล้ๆแค่นี้เอง แต่ยังไม่เคยไปเลย แย่จัง

พอดีไม่ค่อยได้ไปแถวๆบางบัวทองเลย .... พุธนี้ปิดร้านจะแวะไปป่วนน้องๆที่น่ารักของพี่กุ้งนะครับ

ห้าๆๆๆๆๆๆๆ

ปล. ร้านใหม่...ไฮโซมากครับ...
Nantida
Full Barista

« ตอบ #91 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์ 2010 : 21:49:18 »

>_< ร้านพี่กุ้งอยู่ใกล้ๆแค่นี้เอง แต่ยังไม่เคยไปเลย แย่จัง

พอดีไม่ค่อยได้ไปแถวๆบางบัวทองเลย .... พุธนี้ปิดร้านจะแวะไปป่วนน้องๆที่น่ารักของพี่กุ้งนะครับ

ห้าๆๆๆๆๆๆๆ

ปล. ร้านใหม่...ไฮโซมากครับ...

โอจ๋า รีบๆมาร้านนี้ก่อนนะ แล้วค่อยมาเจิมร้านใหม่พร้อมกัน ชวนพี่แอ๋มด้วยทีเดียวเลย
เมื่อกี้ตอน2ทุ่มขับรถผ่านหน้าร้านcoffee chillout ปิดไวจังร้านเนี่ย อิอิ
ปล. เอาพิชเชอร์โอไปด้วยจิไปลองสตรีมนมเครื่องดัลล่าร์ คอเต้ พี่กุ้งเค้าใจดีให้ลองอยู่แล้ว นีก้อว่าจะไปลองสะหน่อยหาเวลาอยู่
wewa
Coffee Mania
*

« ตอบ #92 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2010 : 14:34:06 »

โอ้ววววสุดยอดครับพี่กุ้ง

ยินดีด้วยนะครับ

เอาภาพตีปของร้านใหม่ มาอวดครับ

มาลุ้นว่า ตัวจริงออกมาเหมือนขนาดไหนครับ

ว้าว!!!  ตกใจ ดีไซน์สวยงาม ไฮโซมาก
ให้ที่ไหนออกแบบให้คับ แนะนำด้วยคับ pm ก็ได้
ขอบคุณคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 กุมภาพันธ์ 2010 : 15:26:16 โดย wewa » บันทึกการเข้า
กุ้งไร้สาร
Speciality
Pro Barista

« ตอบ #93 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2010 : 09:34:30 »

คุณwewa ครับ ผมได้หลังไมค์ชื่อบริษัทที่ออกแบบให้ไปแล้วนะครับ

ช่วงนี้เขาจะยุ่งกับผมนิดหน่อยครับ
Barista Ciao
Speciality
Pro Barista

Ciao Cup (เชาวว์ ครับ) เราพบกันเพราะ...กาแฟ

« ตอบ #94 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2010 : 10:33:08 »

^_^

ว้าว...ร้านใหม่ไฉไล กว่าเดิม

กิจการรุ่งเรืองนะครับ ^_^

เข้าใจในสิ่งที่เป็น แล้วจะมองเห็นในสิ่งที่ทำ
www.ciaocupcoffee.com
wewa
Coffee Mania
*

« ตอบ #95 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2010 : 11:35:50 »

คุณwewa ครับ ผมได้หลังไมค์ชื่อบริษัทที่ออกแบบให้ไปแล้วนะครับ

ช่วงนี้เขาจะยุ่งกับผมนิดหน่อยครับ

ขอบคุณมากครับ
Nantida
Full Barista

« ตอบ #96 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2010 : 15:53:08 »

ซิน เจีย ยู้ อี่..ซิน นี้ ฮวด ใช้ นะค่ะพี่กุ้งไร้สาร ขยายสาขาเพิ่มอีกเยอะๆๆๆๆๆๆๆๆ
กุ้งไร้สาร
Speciality
Pro Barista

« ตอบ #97 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2010 : 21:09:58 »

^_^

ขอบคุณครับ น้องเชาว์

เอาไว้ปีหน้า ขอปรึกษาเรื่องเข้าแข่งขันแบบจริงจังครับ
น่าจะได้น้องบาริสต้า หน้าใหม่ วัยใส ซักสองคนเข้าประกวด (เอิ๊กๆ เหมือนประกวดนางงามเลย)
สองเดือน น้องๆเทหัวใจได้แล้ว(ทันวาเลนไทน์พอดี)

สัปดาห์หน้าจะเริ่ม ลายใบไม้ ครับ

กุ้งไร้สาร
Speciality
Pro Barista

« ตอบ #98 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2010 : 21:12:12 »

ซิน เจีย ยู้ อี่..ซิน นี้ ฮวด ใช้ นะค่ะพี่กุ้งไร้สาร ขยายสาขาเพิ่มอีกเยอะๆๆๆๆๆๆๆๆ

เฮงๆเช่นกันนะครับ คุณนี

เมื่อไหร่เปิดสาขา อย่าลืมบอกนะครับ
จะหาโอกาสไปเยี่ยมแน่นอนเลย

วันนี้ทางห้างฯขอให้ทำแคมเปญ เข็นแคมเปญหนึ่งแถมหนึ่งออกไป
เล่นเอาคลานไปตามๆกันเลยครับ วันนี้ยุ่ง มั๊กมาก
Barista Ciao
Speciality
Pro Barista

Ciao Cup (เชาวว์ ครับ) เราพบกันเพราะ...กาแฟ

« ตอบ #99 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2010 : 21:19:20 »

^_^

ขอบคุณครับ น้องเชาว์

เอาไว้ปีหน้า ขอปรึกษาเรื่องเข้าแข่งขันแบบจริงจังครับ
น่าจะได้น้องบาริสต้า หน้าใหม่ วัยใส ซักสองคนเข้าประกวด (เอิ๊กๆ เหมือนประกวดนางงามเลย)
สองเดือน น้องๆเทหัวใจได้แล้ว(ทันวาเลนไทน์พอดี)

สัปดาห์หน้าจะเริ่ม ลายใบไม้ ครับ

ดีใจด้วย และเป็นเกียรติอย่างยิ่งครับ ^_^

เข้าใจในสิ่งที่เป็น แล้วจะมองเห็นในสิ่งที่ทำ
www.ciaocupcoffee.com
338 Coffee@BUA foodcenter
Jr. Barista
**

« ตอบ #100 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์ 2010 : 00:28:02 »

เพิ่งได้มา update ข่าวคราวของ คุณกุ้ง ค่ะ ตอนแรกมาอัพเดตหน้าสุดท้าย ก็งง ๆ ค่ะ เลยกลับไปอ่านหน้าแรก ๆ
อืม เล่นเอาตกใจหมดเลยที่บอกว่าจะต้องย้าย แหม แต่ข่าวร้ายกลับกลายเป็นดี ไปซะนี่
แวะมาเชียร์อัพ สู้ ๆ ค่ะ แต่รู้ว่าคุณก้ง ทำได้ค่ะ!! (แอบให้กำลังใจตัวเองไปด้วย เพราะตอนนี้เริ่มลงมือทำ food courtแล้ว)
3D ร้านใหม่นี่ สวยดีค่ะ หรูหรา เลยทีเดียว  ว่าแต่ว่าร้านใหม่ยังไม่ได้ไปเลยสงสัย จะได้ไปตอนร้านใหม่กว่า
เสร็จซะแล้วมั้งเนี่ย

Happiness is all around
กุ้งไร้สาร
Speciality
Pro Barista

« ตอบ #101 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2010 : 15:09:03 »

เพิ่งได้มา update ข่าวคราวของ คุณกุ้ง ค่ะ ตอนแรกมาอัพเดตหน้าสุดท้าย ก็งง ๆ ค่ะ เลยกลับไปอ่านหน้าแรก ๆ
อืม เล่นเอาตกใจหมดเลยที่บอกว่าจะต้องย้าย แหม แต่ข่าวร้ายกลับกลายเป็นดี ไปซะนี่
แวะมาเชียร์อัพ สู้ ๆ ค่ะ แต่รู้ว่าคุณก้ง ทำได้ค่ะ!! (แอบให้กำลังใจตัวเองไปด้วย เพราะตอนนี้เริ่มลงมือทำ food courtแล้ว)
3D ร้านใหม่นี่ สวยดีค่ะ หรูหรา เลยทีเดียว  ว่าแต่ว่าร้านใหม่ยังไม่ได้ไปเลยสงสัย จะได้ไปตอนร้านใหม่กว่า
เสร็จซะแล้วมั้งเนี่ย

สวัสดีครับ คุณ338 Coffee

เอาไว้ว่างๆ ค่อยแวะไปก็ได้ครับ เพราะอยู่บนถนนเส้นเดียวกัน แค่ห่างกันร้อยกว่ากิโลเมตรเอง!

เอาไว้ร้านอาหารเสร็จ จะแวะไปเยี่ยม ชิม ชม อีกครั้งนะครับ
ผมชอบบึงฉวากมากๆ เป็นพิเศษ อันเดอร์ซี เวิล์ดของท่านบรรหารเยี่ยมจริงๆครับ
audy
Coffee Mania +
*

« ตอบ #102 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2010 : 22:12:21 »

วันนี้ไปธุระ ถึงเช้าไปนิดร้านคุณกุ้งยังไม่เปิดเลย และก็แวะเข้ามาชมความก้าวหน้าของคุณกุ้งที่นี่เรื่อยๆเหมือนกัน ตอนนี้งานเข้าโครมใหญ่ ยังงัยแล้วขอเป็นแรงใจให้ INDY OF THE YEAR ครับ
กุ้งไร้สาร
Speciality
Pro Barista

« ตอบ #103 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2010 : 20:49:28 »

ขอบคุณสำหรับคำชมครับ คุณออดี้(แต่รู้สึกมันจะใหญ่มากจนรับไม่ไหวครับ แหะๆ)

เอารูปตีป ร้านนานา คอฟฟี่ สาขาเมเจอร์ นนทบุรี ที่จะเปิดประมาณปลายเดือนหน้านี้มาฝากครับ
ก่อนทำก็โทรไปปรึกษาพี่เก๋ แต่สุดท้ายเหมือนจะฝืนต้องทำ เพราะเป็นไฟล์บังคับ(ดิวงานก่อน เรื่องย้ายร้านที่สาขาเดอะสแควร์และเรื่องสาขาเมืองทองที่จะทำเพิ่มก็แทรกเข้ามาอีก)

สาขาเมเจอร์ นนฯนี้จะเป็นอีกสาขาที่จะพิสูจน์การทำร้านกาแฟและอาหารของผมในห้างฯครับ หากที่นี้สำเร็จ ก็เป็นกำลังใจที่ดีในวันข้างหน้าครับ

ตอนนี้ มีน้องคนหนึ่ง ที่คาดหวังจะให้ขึ้นมาคุมร้านสาขาเดอะสแควร์ น้องเขาโตขึ้นในระยะเวลาอันสั้น ทำให้ผมมีกำลังใจทำสาขาเพิ่มครับ
ช่างไข่
Speciality
Pro Barista

« ตอบ #104 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2010 : 21:10:44 »

แอบไปชิมมาละ พอดีไปซื้ออะไหล่ปืน กาแฟแซ๊ปหลายเด้อพี่ ร้านก็หรูมากเลย

เบอร์โทรศัพท์ช่างไข่ครับ0955381936และ08800324068ครับยกเลิกเบอร์0865078766
หน้า: 1 ... 5 6 [7] 8 9 10 ขึ้นบน พิมพ์