หน้าแรกเว็บร้อยตะวัน แรงบันดาลใจ รายละเอียดและวิธีการสั่งซื้อกาแฟร้อยตะวัน สาระและเรื่องราวดีๆ จากร้อยตะวัน ข้อมูลดีๆ ตั้งแต่ปี 2002-2009 แวะมาเยี่ยมชมแล้วก็เขียนอะไรสักหน่อยนะจ๊ะ มาเที่ยวจันทบุรีก็มาตามแผนที่ได้เลย ยินดีให้บริการทุกท่านครับ
Roytawan Coffee Forum ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

ยินดีต้อนรับคุณบุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน

+  Roytawan Coffee Forum
|-+  INDY Coffee Shop
| |-+  ร้านกาแฟอินดี้ “กรุงเทพฯ และปริมณฑล”
| | |-+ 

NaNa Coffee สาขาThe Square Bangyai

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 ... 10 ลงล่าง พิมพ์
ผู้ชง หัวข้อ: NaNa Coffee สาขาThe Square Bangyai  (อ่าน 114592 ครั้ง)
ittirit
Master Barista

« ตอบ #45 เมื่อ: 20 มกราคม 2010 : 18:58:57 »

อยากให้พี่กุ้งเขียนถึงเรื่องการคุมน้อง ๆ ในร้านด้วยครับ

เพราะว่าน้องที่ทำงานร้านพี่กุ้งน่ารักทุกคน แถมรักพี่กุ้งด้วย ทำงานเต็มที่

หาไม่ได้จากที่ร้านอื่น ๆ เลยครับ

มีเคล็ดลับแนะนำไหมครับ

แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันโน้น... เวลา 26:83:97 โดย ittirit
กุ้งไร้สาร
Speciality
Pro Barista

« ตอบ #46 เมื่อ: 20 มกราคม 2010 : 20:52:25 »

พี่กุ้งฯ ครับ  วันอาทิตย์ 31 มกรา อยู่ป่ะครับ...

ผมขอยืมสถานที่นัดคุยกะคุณเอ้ แมลงเม่าฯ หน่อยนะครับพี่... ยิงฟันยิ้ม

ว่าแต่พี่มีแผนที่ของสาขา the Square ป่ะ ยังไปไม่ถูกเลย แหะ แหะ..

ผมยังเอาแผนที่มาใส่ไม่เป็นเลยครับ(อายจัง แหะๆ)

ง่ายๆคือ อยู่ตรงข้ามคาร์ฟูบางใหญ่ครับ
เดอะสแควร์ เป็นโรงหนัง ตัวอาคารจะมีโปรแกรมหนังติดอยู่อ่ะครับ

ตอนนี้ ขอน้องๆหยุดวันอาทิตย์ครับ เพราะไม่ได้หยุดพักเลยเป็นเดือนๆ
ทางบ้านเริ่ม บ่นๆ กันบ้างแล้วครับ
วันเสาร์อยู่นะครับ
กุ้งไร้สาร
Speciality
Pro Barista

« ตอบ #47 เมื่อ: 20 มกราคม 2010 : 21:00:50 »

ยินดีด้วยนะครับ
ขอให้ยอดขายทะลุทะลวง
เก็บเงินได้เยอะแล้ว นึกจะพักผ่อน
ก็แวะมาที่เชียงใหม่ อิอิ โค'นากันหน่อย
เดอะขัวมุงนะคร้าบบอย่าลืม
บ้านพักโฮมสเตย์และร้านกาแฟของเรารออยู่
ต้อม เดอะขัวมุง

ไปเชียงใหม่ อย่างไร ก็จะแวะไปเยี่ยมเยียนแน่นอนครับ คุณต้อม
ขอให้มีแฟนคลับเยอะๆ ขายดีๆ นะครับ
กุ้งไร้สาร
Speciality
Pro Barista

« ตอบ #48 เมื่อ: 20 มกราคม 2010 : 21:02:37 »

จะไปอุดหนุนบ่อยๆครับ คราวหน้าขอบัตรสมาชิกขาประจำด้วยนะครับ (ผมคิดเล่นๆแต่น่าลองทำดูนะครับ) ยิงฟันยิ้ม

วันนี้ แวะมาใช่ไหมครับ

ขอโทษด้วยครับที่ไม่ได้ทำส่วนลดไว้ให้ มาคราวหน้าจะลดให้ ยี่สิบ เปอร์เซนต์เลยครับ
น้องกุ้ง มาเล่าให้ฟังครับ
กุ้งไร้สาร
Speciality
Pro Barista

« ตอบ #49 เมื่อ: 20 มกราคม 2010 : 21:09:32 »

คำว่าสุดยอดคงไม่พอสำหรับคุณกุ้งไร้สาร
ขอแสดงความยินดี

ขอบคุณที่ให้กำลังใจครับ
แต่ต้องดูกันยาวๆครับ

กุ้งไร้สาร
Speciality
Pro Barista

« ตอบ #50 เมื่อ: 20 มกราคม 2010 : 21:15:12 »

อยากให้พี่กุ้งเขียนถึงเรื่องการคุมน้อง ๆ ในร้านด้วยครับ

เพราะว่าน้องที่ทำงานร้านพี่กุ้งน่ารักทุกคน แถมรักพี่กุ้งด้วย ทำงานเต็มที่

หาไม่ได้จากที่ร้านอื่น ๆ เลยครับ

มีเคล็ดลับแนะนำไหมครับ

สวัสดีครับ น้องเจ

ผมก็ไม่ทราบว่า จะเขียนอย่างไรเกี่ยวกับคน นะครับ
ผมเพียงแต่ ดูแลเขาแบบคนในครอบครัว และ พยายามสร้างกำลังใจและแรงจูงใจ
ให้เหมาะสม หรือ สมกับความตั้งใจ และความสามารถ ที่เขาได้แสดงออก ครับ

หากนึกออกว่า จะเขียน ลักษณะไหน พอเป็นแนวคิดได้ จะเขียนใส่ไว้ในเวปร้านถ่ายรูปนะครับ

วันนี้ไปเยี่ยมบาริสต้า เชาว์ มาด้วยล่ะ(รู้มาจากกระทู้ใน1000Tip)
audy
Coffee Mania +
*

« ตอบ #51 เมื่อ: 20 มกราคม 2010 : 22:53:51 »

ไม่ต้องลดหรอกครับ ขอแค่บริการด้วยอัธยาศัยดีๆแบบนี้ก็เหมือนได้ลดราคาไปในตัวแล้วล่ะครับ แล้วจะแวะเวียนไปอุดหนุนเรื่อยๆครับ เห็นน้องกุ้งบอกว่าลูกชายคุณกุ้งแขนเจ็บ ก็ขอให้หายเร็วๆนะครับ ยิ้มเท่ห์
กุ้งไร้สาร
Speciality
Pro Barista

« ตอบ #52 เมื่อ: 21 มกราคม 2010 : 10:49:55 »

ไม่ต้องลดหรอกครับ ขอแค่บริการด้วยอัธยาศัยดีๆแบบนี้ก็เหมือนได้ลดราคาไปในตัวแล้วล่ะครับ แล้วจะแวะเวียนไปอุดหนุนเรื่อยๆครับ เห็นน้องกุ้งบอกว่าลูกชายคุณกุ้งแขนเจ็บ ก็ขอให้หายเร็วๆนะครับ ยิ้มเท่ห์

ขอบคุณครับ คุณaudy

ลูกชายแขนหักครับ ต้องเข้าห้องผ่าตัด เอาเหล็กดาม ผมเฝ้ามาสามคืนแล้ว วันนี้ได้ออกจากร.พ.แล้วครับ
อายุสิบสี่เองครับ แต่แขนหักเป็นครั้งที่สี่แล้ว

สงสัยจะมีปัญหาเรื่องการทรงตัว
 ยิงฟันยิ้ม
Ich Kaffee
ตามรอยพ่อ
*

ตามรอยพ่อครับ

« ตอบ #53 เมื่อ: 21 มกราคม 2010 : 14:22:13 »

ร้านใหญ่มากเลยครับ
ขอให้กิจการรุ่งเรื่องๆนะครับ
และขอขอบคุณที่แวะไปชิมกาแฟที่ร้านนะครับ
กุ้งไร้สาร
Speciality
Pro Barista

« ตอบ #54 เมื่อ: 22 มกราคม 2010 : 19:40:24 »

ร้านใหญ่มากเลยครับ
ขอให้กิจการรุ่งเรื่องๆนะครับ
และขอขอบคุณที่แวะไปชิมกาแฟที่ร้านนะครับ

ขอบคุณที่เข้ามาเยี่ยมชมนะครับ
พอดีร้านคุณอิ๊ค อยู่ใกล้บ้านผมมากๆ เลยแวะไปได้เลย

น้องคนชง โอเค มากๆเลยครับ
ฝากชมน้องเขาด้วยครับ

ยิงฟันยิ้ม
กุ้งไร้สาร
Speciality
Pro Barista

« ตอบ #55 เมื่อ: 25 มกราคม 2010 : 16:15:19 »

แดน วรเวช แสดงมินิคอนเสิร์ตที่เดอะสแควร์

ในรูปกำลังดื่ม โกโก้ปั่น จากร้านนานา คอฟฟี่ ครับ
เครดิตภาพ จากคุณ live-walk แห่งพันธุ์ทิพย์ครับ
กุ้งไร้สาร
Speciality
Pro Barista

« ตอบ #56 เมื่อ: 25 มกราคม 2010 : 16:30:55 »

วันนี้ มาอีกครับ จากกันตนา

เรื่อง นิทานทะลุมิติ ช่องเจ็ดสี
ตอนแรก ได้ข่าวว่า จะถ่ายทำแถวฟูดคอร์ต
ไปๆมาๆ กองถ่าย เดินมาขอถ่ายทำที่ร้าน
กุ้งไร้สาร
Speciality
Pro Barista

« ตอบ #57 เมื่อ: 25 มกราคม 2010 : 16:34:40 »

น้องๆที่ร้านขอถ่ายรูปกับ คุณ"อ้วน" พระเอกของเรื่อง

พระเอก หล่อ หน้าใสมั๊กมาก
fuel coffee
*

« ตอบ #58 เมื่อ: 27 มกราคม 2010 : 21:11:03 »

:Dร้านสวยมากๆเลย ค่ะชอบจังมีโอกาสจะแวะไปอุดหนุนค่ะ
กุ้งไร้สาร
Speciality
Pro Barista

« ตอบ #59 เมื่อ: 28 มกราคม 2010 : 11:40:21 »

:Dร้านสวยมากๆเลย ค่ะชอบจังมีโอกาสจะแวะไปอุดหนุนค่ะ

ขอบคุณสำหรับคำชมนะครับ

ร้านนี้ คงอยู่ได้ไม่เกินอีกสองเดือน ก็คงจะกลายเป็นอดีตครับ
เพราะห้างฯจะเอาพื้นที่คืน เพื่อไปทำซุปเปอร์ฯ

กำลังหาที่ลง แห่งใหม่ ครับ

:'(
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 ... 10 ขึ้นบน พิมพ์