หน้าแรกเว็บร้อยตะวัน แรงบันดาลใจ รายละเอียดและวิธีการสั่งซื้อกาแฟร้อยตะวัน สาระและเรื่องราวดีๆ จากร้อยตะวัน ข้อมูลดีๆ ตั้งแต่ปี 2002-2009 แวะมาเยี่ยมชมแล้วก็เขียนอะไรสักหน่อยนะจ๊ะ มาเที่ยวจันทบุรีก็มาตามแผนที่ได้เลย ยินดีให้บริการทุกท่านครับ
Roytawan Coffee Forum ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

ยินดีต้อนรับคุณบุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน

+  Roytawan Coffee Forum
|-+  INDY Coffee Shop
| |-+  ร้านกาแฟอินดี้ “กรุงเทพฯ และปริมณฑล”
| | |-+ 

NaNa Coffee สาขาThe Square Bangyai

หน้า: 1 ... 4 5 [6] 7 8 ... 10 ลงล่าง พิมพ์
ผู้ชง หัวข้อ: NaNa Coffee สาขาThe Square Bangyai  (อ่าน 119937 ครั้ง)
am55am55
Pro Barista

^__^

« ตอบ #75 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2010 : 18:08:23 »

ยิงฟันยิ้ม K.กุ้งไร้สาร ทั้งเก่ง ทั้งเฮง..เรื่องแค่นี้จิ๊บ จิ๊บโน๊ะ..
ยิงฟันยิ้ม กุ้งไร้สารทำได้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆอยู่แล้วววว..แอ๋มเชื่องั้น ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ยิงฟันยิ้ม Cheer! Cheer! Cheer! ยิงฟันยิ้ม

^_^ สบาย สบาย ตามสไตล์ am55am55 ^_^
กุ้งไร้สาร
Speciality
Pro Barista

« ตอบ #76 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2010 : 16:04:46 »

ขอแสดงความยินดีด้วยอีกครั้งครับ โอกาสที่ว่าเป็นโอกาสดีที่ยากจะปฎิเสธจริงๆ เพราะโอกาสที่ดีในช่วงชีวิตหนึ่ง มันมีน้อยที่จะผ่านมาหาครับ แต่สิ่งที่ยากยิ่งกว่า ก็ทำอย่างไรให้โปรเจคนั้นประสบความสำเร็จอย่างลุล่วงตามแผน แต่ด้วยบุคลิกของคุณกุ้งและทีมงานที่มีความตั้งใจในสายงานบริการนี้ ผมเชื่อว่างานนี้ผ่านและก็จะเติบใหญ่ไปอีกครับ ยิ้มเท่ห์

คุณaudy พูดเหมือนคุ้นเคยและรู้จักผมมานานยังไงอย่างนั้นแหละครับ(เอ...หรือผมคิดมากไปเอง)

ขอบคุณสำหรับกำลังใจครับ

สู้เว้ยยยยยยยยย

ยิ้มกว้างๆ
กุ้งไร้สาร
Speciality
Pro Barista

« ตอบ #77 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2010 : 16:17:31 »

ยิงฟันยิ้ม K.กุ้งไร้สาร ทั้งเก่ง ทั้งเฮง..เรื่องแค่นี้จิ๊บ จิ๊บโน๊ะ..
ยิงฟันยิ้ม กุ้งไร้สารทำได้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆอยู่แล้วววว..แอ๋มเชื่องั้น ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ยิงฟันยิ้ม Cheer! Cheer! Cheer! ยิงฟันยิ้ม

แหม คุณแอ๋มครับ

ยังกับเชียร์ลีดเดอร์เลยครับ  สงสัยเลือดเชียร์ลีดเดอร์เก่าแหง๋มๆเลย อิอิ
อย่างไรก็ขอขอบคุณ คุณแอ๋มมากครับ ซักวันคงได้มีโอกาสไปเยี่ยมที่ร้านครับ

วันนั้นขออาร์ตสวยๆซักถ้วยนะครับ(กดดันไปหรือเปล่า เอ่ย?)
audy
Coffee Mania +
*

« ตอบ #78 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2010 : 16:55:29 »

ไม่รู้จักกันแน่นอนครับ ประสบการณ์บริหารงานบุคคลที่พอจะมีอยู่บ้างทำให้พอมองออกครับ ครั้งแรกที่ผมไป ผมว่าเป็นคุณกุ้งนะที่ใช้โน๊ตบุ๊คเปิดเว็ปร้อยตะวันอยู่ เพียงแต่ไม่ได้เข้าไปทักทายเท่านั้นเอง (เสียดายถ้าคุณกุ้งเปิดร้านสักแปดโมงเช้าคงได้แวะชิมกันเดือนละหลายครั้ง  ยิงฟันยิ้ม)
am55am55
Pro Barista

^__^

« ตอบ #79 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2010 : 18:11:25 »

ยังกับเชียร์ลีดเดอร์เลยครับ  สงสัยเลือดเชียร์ลีดเดอร์เก่าแหง๋มๆเลย อิอิ
อย่างไรก็ขอขอบคุณ คุณแอ๋มมากครับ ซักวันคงได้มีโอกาสไปเยี่ยมที่ร้านครับ

วันนั้นขออาร์ตสวยๆซักถ้วยนะครับ(กดดันไปหรือเปล่า เอ่ย?)

ไม่กดดันเล๊ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย..เฮ้อออออออออออออออ :'( :'(
มาเมื่อไหร่ก็โทรบอกด้วยก็แล้วกันน๊า..จะได้ฝึกเท กด ส่ายยยยยยท๊างงงงงงคืน..อิ อิ แลบลิ้น แลบลิ้น
รูดซิบปาก ถ้าให้ดี..มาร้านวันเสาร์-อาทิตย์นะคะ..จะได้เจอกันๆๆๆๆๆๆ.. รูดซิบปาก

ยิ้มเท่ห์ ป.ล..K.กุ้งไร้สาร สู้ สู้..แมนยู สู้ตาย..อิ อิ..เลือดเชียร์ลีดเดอร์สูบฉีดอีกแระ 555555+

^_^ สบาย สบาย ตามสไตล์ am55am55 ^_^
Nantida
Full Barista

« ตอบ #80 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2010 : 22:47:02 »

ไม่กดดันเล๊ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย..เฮ้อออออออออออออออ :'( :'(
มาเมื่อไหร่ก็โทรบอกด้วยก็แล้วกันน๊า..จะได้ฝึกเท กด ส่ายยยยยยท๊างงงงงงคืน..อิ อิ แลบลิ้น แลบลิ้น
รูดซิบปาก ถ้าให้ดี..มาร้านวันเสาร์-อาทิตย์นะคะ..จะได้เจอกันๆๆๆๆๆๆ.. รูดซิบปาก

ยิ้มเท่ห์ ป.ล..K.กุ้งไร้สาร สู้ สู้..แมนยู สู้ตาย..อิ อิ..เลือดเชียร์ลีดเดอร์สูบฉีดอีกแระ 555555+

K.พี่กุ้งไร้สาร ไปร้านกาแฟคนรักษ์สวนเมื่อไหร่ อย่าลืมลองพิชเชอร์เทพของร้านเค้านะค่ะ เล็กได้ใจมากๆๆๆๆๆ
พี่แอ๋มอย่าลืมอาหารเซตใหญ่ด้วยนะ...555+
ปล.ไม่ได้แวะไป nana coffee เลย ไว้นีจะแวะไปให้สอนเทคนิคการทำให้ลูกค้าเข้าร้านเยอะๆนะค่ะ*-*
Nantida

« ตอบ #81 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2010 : 22:58:05 »

ลืมอีกเรื่อง ต่อให้ย้ายร้านไปตรงไหนถ้าลูกค้าที่เคยได้มาชิมกาแฟและอาหารของร้านพี่แล้ว ยังไงเค้าก้อตามเรามาแน่นอนค่ะ  ยิ้มกว้างๆ
(นู๋ยังตามไปเลยจากหน้าบางใหญ่ตามไปถึงห้างเลย ติดใจเครื่องดัลล่า คอร์เต้ 3หัว อยากได้มั้ง...อิอิ)
ว่าล่ะเด่วพรุ่งนี้แวะไปดีกว่า ขยิบตา
กุ้งไร้สาร
Speciality
Pro Barista

« ตอบ #82 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2010 : 07:00:54 »

ลืมอีกเรื่อง ต่อให้ย้ายร้านไปตรงไหนถ้าลูกค้าที่เคยได้มาชิมกาแฟและอาหารของร้านพี่แล้ว ยังไงเค้าก้อตามเรามาแน่นอนค่ะ  ยิ้มกว้างๆ
(นู๋ยังตามไปเลยจากหน้าบางใหญ่ตามไปถึงห้างเลย ติดใจเครื่องดัลล่า คอร์เต้ 3หัว อยากได้มั้ง...อิอิ)
ว่าล่ะเด่วพรุ่งนี้แวะไปดีกว่า ขยิบตา

ยินดีต้อนรับครับ

วันนี้หากแวะมาจริงๆ ขอแก้ตัวคราวที่มาครั้งที่แล้ว(วันแรกที่เปิดตัว)
วันนั้นรู้สึกผิดจริงๆ

แล้วแวะมานะครับ

ยิ้ม
Nantida

« ตอบ #83 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2010 : 22:12:24 »

ขอบคุณพี่กุ้งไร้สารมากๆ ให้การต้อนรับอย่างดีแม้พี่จะยุ่งเรื่องงานที่ร้านก็ยังมาต้อนรับด้วยลาเต้อาร์ทสวยๆ ด้วย
อย่างนี้คงต้องแวะไปอีกสะแล้ว...555
กุ้งไร้สาร
Speciality
Pro Barista

« ตอบ #84 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2010 : 12:00:08 »

ขอบคุณพี่กุ้งไร้สารมากๆ ให้การต้อนรับอย่างดีแม้พี่จะยุ่งเรื่องงานที่ร้านก็ยังมาต้อนรับด้วยลาเต้อาร์ทสวยๆ ด้วย
อย่างนี้คงต้องแวะไปอีกสะแล้ว...555

ยินดีต้อนรับครับ คุณนี แล้วแวะมาอีกนะครับ

เอาพิชเชอร์ส่วนตัวไปก็ดีนะครับ จะได้คุ้นไม้คุ้นมือครับ
ตอนนี้ กำลังยุ่งกับน้องหมาเพิ่งคลอดครับ

รูป น้องๆที่ร้านกำลังหัดเทรูปหัวใจครับ
kana-kana
Coffee Mania +
*

« ตอบ #85 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2010 : 14:10:09 »

นานๆเข้ามาที เพิ่งทราบข่าว ร้าย + ข่าวดีกว่า  ยังไงๆ ก็เชื่อว่าพี่คง นำพา NaNa Coffee ไปได้ไกลแน่นอน คอนเฟิมร์ ฟันดะ เอ้ย ... ฟันธง  อุอุ

เพื่อนๆ DSM-KZM เอาใจช่วยนะเจ้าาาา   อาทิตย์ก่อนไม่ได้ไป มิทติ้งที่ร้านพี่ เสียดายจัง  แล้วงานเดือนหน้าพี่ไปหรือเปล่าครับ 

พี่อยู่ร้าน ไหน วันไหนบ้างอะพี่  พอดีแฟน เค้าอยากเปิดร้านกาแฟ  อยากให้เค้าได้คุยกับพี่ หาประสบการณ์ และ คำชี้แนะ และมุมมอง การทำธุระกิจกาแฟ จากคนที่ประสบความสำเร็จแล้ว กับพี่หน่อย จะได้มีความรู้ไปทำได้บ้าง  ไม่รู้ว่าจะเป็นการรบกวนเวลาพี่ไหมเอ่ย 
กุ้งไร้สาร
Speciality
Pro Barista

« ตอบ #86 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2010 : 17:22:43 »

ยินดีต้อนรับ ทุกเมื่อครับ
แหม อย่าบอกว่า ประสพความสำเร็จอะไรเลยครับ หัดเดิน และ ลองผิดลองถูกอยู่อ่ะครับ

แต่ก็ยินดี แลกเปลี่ยนประสบการณ์ที่ผ่านมาให้ฟังนะครับ
สำหรับเป็นข้อคิดในการทำร้านกาแฟ

ส่วนเดือนหน้ามีตติ้งผม ยกเลิกไปแล้วครับ
ช่วงนี้ "งานเข้า" จริงๆครับ
งานอะไร จะเข้ามาพร้อมๆกัน ถึงสามที่เลย
มีเครียดบ้างครับ

ขอบคุณสำหรับกำลังใจนะครับ
ittirit
Master Barista

« ตอบ #87 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2010 : 22:38:00 »

โอ้ววววสุดยอดครับพี่กุ้ง

ยินดีด้วยนะครับ

แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันโน้น... เวลา 26:83:97 โดย ittirit
กุ้งไร้สาร
Speciality
Pro Barista

« ตอบ #88 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์ 2010 : 11:30:25 »

โอ้ววววสุดยอดครับพี่กุ้ง

ยินดีด้วยนะครับ

เอาภาพตีปของร้านใหม่ มาอวดครับ

มาลุ้นว่า ตัวจริงออกมาเหมือนขนาดไหนครับ
am55am55
Pro Barista

^__^

« ตอบ #89 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์ 2010 : 16:36:47 »

ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ว๊าววววววววววววววววววววววววว ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ

ตัวจริง..ต้องออกมาสวยกว่าอยู่แล้วอ่ะ K. กุ้ง..ดูดีมีสกุลได้อีกๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ..

ตกใจ ตกใจ ตาเริ่มร้อนแล้วอ่ะ ตกใจ ตกใจ

หน้า: 1 ... 4 5 [6] 7 8 ... 10 ขึ้นบน พิมพ์