หน้าแรกเว็บร้อยตะวัน แรงบันดาลใจ รายละเอียดและวิธีการสั่งซื้อกาแฟร้อยตะวัน สาระและเรื่องราวดีๆ จากร้อยตะวัน ข้อมูลดีๆ ตั้งแต่ปี 2002-2009 แวะมาเยี่ยมชมแล้วก็เขียนอะไรสักหน่อยนะจ๊ะ มาเที่ยวจันทบุรีก็มาตามแผนที่ได้เลย ยินดีให้บริการทุกท่านครับ
Roytawan Coffee Forum ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

ยินดีต้อนรับคุณบุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน

+  Roytawan Coffee Forum
|-+  INDY Coffee Shop
| |-+  ร้านกาแฟอินดี้ “ภาคกลาง”
| | |-+ 

ร้านกาแฟในปั๊มแก๊ส >>> 338 coffee

หน้า: 1 2 3 [4] ลงล่าง พิมพ์
ผู้ชง หัวข้อ: ร้านกาแฟในปั๊มแก๊ส >>> 338 coffee  (อ่าน 37817 ครั้ง)
postcoffee
Master Barista

จิตที่คิดให้ยิ่งใหญ่กว่าจิต ที่คิดรับ

« ตอบ #45 เมื่อ: 13 เมษายน 2011 : 20:57:09 »

ที่ลำลูกกา ก็มีคนส่งข่าว ส่งภาพมาให้ดูแล้วครับ  " เหมือนกันแค่ชื่อครับ"

สถานีกาแฟ
"ยิ่งให้ ยิ่งได้รับ"
338 Coffee@BUA foodcenter
Jr. Barista
**

« ตอบ #46 เมื่อ: 13 เมษายน 2011 : 21:57:19 »

วันนี้ยินดี และ ดีใจมาก มากค่ะ ที่นายสถานีกาแฟ (ตัวจริง) และครอบครัว มาเยี่ยม
ยอมรับว่า เซอร์ไพส์ มาก นึกไม่ถึงว่าจะมาวันนี้  เสียดายต้อนรับได้ไม่เต็มที
มีเรื่องจะปรึกษา คุณอ๊อดหลายเรื่อง (ติดใจตั้งแต่ ขอยืมชื่อเค้ามาทำป้ายแล้วได้ผล)
เลยไม่มีโอกาสได้คุยกันมาก ไว้โอกาสหน้าคงต้องแวะไป ที่สัมมากรบ้างแล้ว 

คุณกุ้งฯ รสชาติ ต้องถามคุณอ๊อด เลยค่ะเพราะวันนี้มาลองชิมไปสองเมนู
ข้าวขาหมู   และ ก๋วยเตี๋ยวต้มยำ
ลืมให้ลองชิม ก๋วยเตี๋ยวเป็ด ค่ะ (เมนูแนะนำ อีกรายการ)

Happiness is all around
Jr. Barista
**

« ตอบ #47 เมื่อ: 10 กรกฎาคม 2011 : 12:32:29 »

บ้านของฝาก เป็นรูป เป็นร่างแล้ว หลังจาก ลองผิด ลองถูกมา ร่วมหกเดือน
ส่วนใหญ่เป็น งานฝีมือ เครื่องสาน กระเป๋า ที่สำคัญไม่แพงอีกเช่นเคย

Jr. Barista
**

« ตอบ #48 เมื่อ: 10 กรกฎาคม 2011 : 12:38:54 »

งานสานจากอ่างทอง สวยรับประกันเลยค่ะ

มีโอกาสมาเที่ยว สามชุก>>>บึงฉวาก แวะมาทักทายกันนะค่ะ

บ้านอิงสวน
Full Barista

« ตอบ #49 เมื่อ: 16 กันยายน 2011 : 20:25:00 »

ไปชิมมาแล้วกาแฟอร่อยมากๆ เลยค่ะ อยากจะแอบถามสูตรจริงๆ อิอิ
Jr. Barista
**

« ตอบ #50 เมื่อ: 26 กันยายน 2011 : 13:59:09 »

คุณ เด็กหน้าใหม่   
ขอบคุณนะค่ะ  ที่แวะมา  ^___^

หน้า: 1 2 3 [4] ขึ้นบน พิมพ์