หน้าแรกเว็บร้อยตะวัน แรงบันดาลใจ รายละเอียดและวิธีการสั่งซื้อกาแฟร้อยตะวัน สาระและเรื่องราวดีๆ จากร้อยตะวัน ข้อมูลดีๆ ตั้งแต่ปี 2002-2009 แวะมาเยี่ยมชมแล้วก็เขียนอะไรสักหน่อยนะจ๊ะ มาเที่ยวจันทบุรีก็มาตามแผนที่ได้เลย ยินดีให้บริการทุกท่านครับ
Roytawan Coffee Forum ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

ยินดีต้อนรับคุณบุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

+  Roytawan Coffee Forum
|-+  INDY Coffee Shop
| |-+  ร้านกาแฟอินดี้ “กรุงเทพฯ และปริมณฑล”
| | |-+ 

ก็แค่ร้านกาแฟข้างทาง

หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้ชง หัวข้อ: ก็แค่ร้านกาแฟข้างทาง  (อ่าน 6318 ครั้ง)
mawmeawka9
Coffee Mania +
*

« เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2011 : 12:03:02 »

เป็นร้านของแมวเองค่ะ เป็นร้านเล็กๆ เป็นกันเอง เปิดมาได้สักพักแล้วค่ะ แต่เหมือนร้านยังขาดๆ ไม่รู้ว่าขาดอะไรเพื่อนๆพี่ๆ ช่วยบอกมั่งนะค๊ะ
mawmeawka9
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2011 : 12:04:25 »

5555 รูปใหญ่ไม่ได้แก้ ขอโทดนะค๊ะ คราวหน้าจะปรับปรุง  อายจัง อายจัง
Thawin
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2011 : 01:02:28 »

ถึงจะเป็นร้านข้างทางแต่ถ้ามีอะไรโดดเด่นน่าสนใจรสชาติดีผมก็แวะครับ
CHIN COFFEE (ChinKoff)
Master Barista

Vienna Hotel ฝูหัวลู่ ฝูเถียน เซินเจิ้น China.

« ตอบ #3 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2011 : 01:16:16 »

จากที่ดูตามรูป.... 
ขาด.........................

คนขาย...  กับคนซื้อครับ....   
อิ อิ.........  แซรวเล่นนะครับ....
ลองแจ้งที่อยู่  หรือรายละเอียดของร้านฯ เพิ่มเติมด้วยสิครับ...
เผื่อเพื่อน ๆ ผ่านมาผ่านไปจะได้แวะเยี่ยมเยือนน่ะครับ...

อีกอย่าง.... 
มีความเป็นมา  เป็นไปอย่างไร... 
มีปัญหา  หรือข้อสงสัยอย่างไรก็ลองโพสต์สอบถามความคิดเห็นของแต่ละท่านได้นะครับ..
เผื่อว่าท่านใดที่เคยเจอปัญหาอย่างเดียวกันมาก่อนหน้านี้แล้วจะได้แชร์กันได้น่ะครับ..
 ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

........ กาแฟไทยในแดนมังกร ........
coffee-pai
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2011 : 12:40:39 »

อยากมีธุรกิจกาแฟสดร้านเล็กๆแบบนี้บ้างค่ะ น่ารักดีนะค่ะ ขอ email เจ้าของร้านหน่อยได้ไหมค่ะ
mawmeawka9
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2011 : 13:52:51 »

ความเป็นมาเป็นไปของร้านหรอคะ
ก็ไม่มีไรมากเป็นคนชอบทำของหวานๆอยู่แล้วค่ะ ทั้่งขนม ทั้งน้ำ แล้วที่บ้านเปิดกิจการอย่างอื่นอยู่ด้วยค่ะแล้วหน้าบ้านมันโล่งและว่าง
เลยลงทุนขายกาแฟซะเลยอิอิ แต่ไม่ได้ขายกาแฟอย่างเดียวนะคะ ทั้งชา นม โอวัลติน โกโก้ ขนมปังปิ้ง น้ำผลไม้ปั่น แล้วใหม่ล่าสุดเหล้าปั่นค่ะ แหะๆ ที่ร้านจะเน้นการบริการเป็นกันเองค่ะ ราคาไม่แพง
ส่วนด้านปัญหาหรอคะ เรื่องรสชาดก็โอเคลูกค้าพอใจ แต่ กังวลอยู่เรื่องเีดียวค่ะ กาแฟปั่น คือปั่นแล้วไม่ขมเข้มน่ะคะ มันดูจืดๆไงไม่รู้
ร้านนี้ตั้งอยู่ที่ จ.ลพบุรีนะคะ อยู่บริเวณ เสาธงปืนใหญ่ ต.เขาพระงาม น่ะค่ะ ใครผ่านไปผ่านมาแถว จ.ลพบุรี ก็แวะชิมกันได้นะคะ
E-mail : mawka9@hotmail.com หรือแอตเฟสบุคกันได้นะคะ มาแชร์ความรู้กัน

เป็นรูปจากอดีต จนถึงตอนนี้แต่ไม่ปัจจุบันจ้า
sarin1221
ใครเลยจะรู้อนาคต
Full Barista

Take a cup

« ตอบ #6 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2011 : 14:05:40 »

ดูด้วยสายตาจากภาพ น่าจะบรรยากาศข้างทางดีมาก เห็นภูเขาด้วย  ขอให้ขายดีนะคะ

good take good taste , guest bar
mawmeawka9
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2011 : 14:09:41 »

ค่ะบรรยากาศใ้ช้ได้เลยทีเดียว ติดถนนใหญ่ด้วย แต่ก็คู่แข่งเยอะมาก กว่าจะมาถึงร้านแมวก็ผ่านมาตั้ง 2-3 ร้านละ แล้วถัดจากแมวไปก็มีร้านใหญ่อีกเป็นร้านติดแอร์ค่ะ แต่ไม่เคยกลัวคิดอย่างเดียวคือ คุณภาพ รสชาติ และบริการ ลูกค้าบางคนเขาตั้งใจมาซื้อเราแมวโดยเฉพาะวันนั้นยิ้มแก้มปริไปทั้งวันเลย 5555
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์