หน้าแรกเว็บร้อยตะวัน แรงบันดาลใจ รายละเอียดและวิธีการสั่งซื้อกาแฟร้อยตะวัน สาระและเรื่องราวดีๆ จากร้อยตะวัน ข้อมูลดีๆ ตั้งแต่ปี 2002-2009 แวะมาเยี่ยมชมแล้วก็เขียนอะไรสักหน่อยนะจ๊ะ มาเที่ยวจันทบุรีก็มาตามแผนที่ได้เลย ยินดีให้บริการทุกท่านครับ
Roytawan Coffee Forum ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

ยินดีต้อนรับคุณบุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน

+  Roytawan Coffee Forum
|-+  INDY Coffee Shop
| |-+  ร้านกาแฟอินดี้ “ภาคกลาง”
| | |-+ 

ร้ากาแฟ amore house จ.นครสวรรค์

หน้า: [1] 2 ลงล่าง พิมพ์
ผู้ชง หัวข้อ: ร้ากาแฟ amore house จ.นครสวรรค์  (อ่าน 18215 ครั้ง)
te amor
Coffee Mania
*

« เมื่อ: 30 มกราคม 2011 : 14:50:28 »

ยิ้มกว้างๆ  ร้านอามอเร่ เฮ้าส์ Amore House ในตัวเมืองนครสวรรค์
จิบกาแฟสด (ดอยตุง) ฟังเพลงชิลด์ ๆ เล่น Wifi อ่านหนังสือ นัดพบสังสรรค์ คุยธุรกิจ
พร้อมเครื่องดื่มหลากหลาย น้ำผลไม้สดเพื่อสุขภาพ  
เครื่องดื่มผสม Mocktail (ไม่มีแอลกอฮอล์) & Cocktail และอาหารทานเล่น
Open 9.00 a.m. – 9.00 p.m. ทุกวัน
Menu
กาแฟสด 30/35.-ESPRESSO (DOI TUNG ดอยตุง),คาเฟ่ เวียนนิส ,วานิลลา ลาเต้ ,คาราเมล คาปูชิโน่,ดาวิดอฟ กาแฟ ,ชาเย็นลาเต้ ,ชามะนาว , ชาเขียวลาเต้, โกโก้ (Van Houten)
น้ำผลไม้สด คั้น/ปั่น 35.-ส้ม/ มะนาวโซดา / แตงโม / สับปะรด / แครอท / มะเขือเทศ / บ๊วย / แคนตาลูป  /  สตรอเบอรี่/ บลูเบอรี่/ มะพร้าวอ่อน / ลิ้นจี่ / แอปเปิ้ลเขียว / กีวี่ / ผลไม้รวม / ฟรุ๊ตพั้นช์ / ผลไม้รวม(ตามคำขอ)
MOCKTAIL ม๊อคเทล  45.-สตรอเบอรี่ ดรีม   / เวอร์จิ้น คอลาด้า  /เลมอน พิ้งค์ / โคโคนัท ทิปซี่      
ซินเดอเรล่า /บลู มาร์การิต้า/ฮอนโนลูลู  /  ซัมเมอร์ คิสซ์ / มิกซ์เบอรี่ / เปปเปอร์มิ้นท์ /  ลิ้นจี่ เม้นท์เต้ กีวี
Cocktail ค๊อกเทล 60/70.- 5 ถSPEED DRUNK 1-3 / Pina colada  / Mai Tai  /Margarita /Around The World  / Kamikaze /Kahlua Milk  / Singapore Sling  /Gin Tonic  / Pink Lady / Long Island Ice Tea/Mojito /Cuba Libre’/ Caipirinha / Martini 007/ B52 /B53
ทานเล่น SNACK ขนมปังปิ้ง 15.-, แซนด์วิช อบ  15/25.-เฟร้นช์ฟรายด์ ,นักเก็ตไก่,ไก่จ๊อทอด,ไส้กรอกทอด,สลัดผัก/ทูน่า

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 กุมภาพันธ์ 2011 : 17:45:46 โดย te amor » บันทึกการเข้า
NUUTIYA
Jr. Barista
**

« ตอบ #1 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2011 : 10:58:54 »

ลงรูปหน่อยจ้า อยากเห็นจัง แผนที่ด้วยก็ดีนะ จะได้ไปถูก
te amor
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2011 : 16:18:28 »

ขอบคุณที่สนใจแวะเข้ามาเยี่ยมชมกันนะครับ
ไว้จะพยายามลงรูปร้านให้เรื่อย ๆ ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 กุมภาพันธ์ 2011 : 17:02:03 โดย te amor » บันทึกการเข้า
karaboon
Coffee Mania +
*

การบูรหอม การบูรถุงผ้า การบูรก้อน

« ตอบ #3 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2011 : 16:45:46 »

ร้าน สวย ดี น่ารัก  เจ้าของ คุึยสนุก ดี ครับ ชิว ๆ  มี Wifi ให้เล่น ด้วยครับ

www.karaboon.com จำหน่าย การบูร ถุงผ้า ปลีก ส่ง
สนใจ คลิ๊ก www.karaboon.com
te amor
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2011 : 17:00:37 »

ขออภัยครับ ใส่รูปไม่เป็น ใหญ่เกินไป จะพยายามหาวิธีใหม่ครับผม
(มือใหม่ อินเตอร์เน็ตครับ)

karaboon
*

การบูรหอม การบูรถุงผ้า การบูรก้อน

« ตอบ #5 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2011 : 17:14:11 »

แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น
กาแฟ สด ร้อน ๆ  ครับ แอส เพรสโซ่

www.karaboon.com จำหน่าย การบูร ถุงผ้า ปลีก ส่ง
NUjoyjang
*

ไม่คุยเลอะเทอะ

« ตอบ #6 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2011 : 18:20:43 »

น่าไปจังรุยเนอะ
karaboon
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2011 : 00:48:44 »

karaboon
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2011 : 01:01:46 »

ม๊อกเทล มิกเบอร์รี่ ไม่มีแอลกอฮอล์ เหมาะสำหรับ สาว ๆที่ รักษาสุขภาพ

ชาเขียว ลาเต้ อร่อย มาก ต้องลองดูนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 กุมภาพันธ์ 2011 : 01:12:14 โดย karaboon » บันทึกการเข้า

karaboon
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2011 : 10:22:16 »

วันนี้จะ ดื่ม อะไรดี น้อ

te amor
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2011 : 12:28:40 »

บริการเป็นกันเองครับ เพลงไทย,สากลสบายๆ
te amor
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2011 : 13:22:58 »

ขอบคุณ คุณน้อง Karaboon มากนะครับ มาทุกวัน ชิมแล้วนำรูปไปช่วยลงให้ด้วย มีน้ำใจมากครับ
ติชมกันได้นะครับ ขอบคุณอีกครั้งที่ให้กำลังใจ(บ้าน) ร้านใหม่ เล็ก ๆ แห่งนี้ Amore House
karaboon
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2011 : 07:02:00 »

ขอบคุณ คุณน้อง Karaboon มากนะครับ มาทุกวัน ชิมแล้วนำรูปไปช่วยลงให้ด้วย มีน้ำใจมากครับ
ติชมกันได้นะครับ ขอบคุณอีกครั้งที่ให้กำลังใจ(บ้าน) ร้านใหม่ เล็ก ๆ แห่งนี้ Amore House

ไม่เป็นไรครับ พี่ วันนี้ อยากกินอะไร ดี แนะนำ ด้วย นะครับ เดี๋ยวค่อยเจอกัน ครับ

karaboon
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2011 : 07:05:52 »

ตัวอย่าง เป็นของ ที่ระลึก ครับ

coffeein
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2011 : 12:09:18 »

อยู่แถวไหนของนครสวรรค์คะ ผ่านไปจะได้แวะไปถูกค่ะ
หน้า: [1] 2 ขึ้นบน พิมพ์