หน้าแรกเว็บร้อยตะวัน แรงบันดาลใจ รายละเอียดและวิธีการสั่งซื้อกาแฟร้อยตะวัน สาระและเรื่องราวดีๆ จากร้อยตะวัน ข้อมูลดีๆ ตั้งแต่ปี 2002-2009 แวะมาเยี่ยมชมแล้วก็เขียนอะไรสักหน่อยนะจ๊ะ มาเที่ยวจันทบุรีก็มาตามแผนที่ได้เลย ยินดีให้บริการทุกท่านครับ
Roytawan Coffee Forum ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

ยินดีต้อนรับคุณบุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน

+  Roytawan Coffee Forum
|-+  Coffee Talk's
| |-+  จิบกาแฟคุยกัน
| | |-+  กระทู้เก่าปี 2010
| | | |-+ 

ขอความเห็นเพื่อนๆเรื่องผลกำไรค่ะ

หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้ชง หัวข้อ: ขอความเห็นเพื่อนๆเรื่องผลกำไรค่ะ  (อ่าน 8119 ครั้ง)
HOTLATTE
Coffee Mania
*

« เมื่อ: 26 ธันวาคม 2010 : 21:52:00 »

ร้านเรายอดขายเฉลี่ยเดือนละ 110,000
มีค่าใช้จ่ายคร่าวๆ คือ
 - วัตถุดิบ
 - เจ้าของพื้นที่หักเปอร์เซนต์จากยอดขาย 35% และค่าธรรมเนียม Fix เดือนละ 8,000
 - จ้างเด็ก 10,000 บาท
อยากได้ความเห็นทุกท่านค่ะ ควรทำต่อดีไหม เพราะเงื่อนไขนี้จากเดิมเจ้าของพื้นที่เก็บเราน้อยกว่านี้
มันเห็นกำไรเป็นเม็ดเงินที่น่าพอใจ พอมีเงื่อนไขใหม่มาทำให้รู้สึกลังเลมากมาย
เจษฎ์™
Speciality
Pro Barista

!@#อัพเดทภาพน้องคุณ$%

« ตอบ #1 เมื่อ: 27 ธันวาคม 2010 : 01:55:40 »

แล้วคิดว่าคุ้มเหนื่อยไหม

คุ้มกับการลงทุนลงแรงเปล่า

คุณน่าจะมีคำตอบในใจอยู่แล้ว

ถอยหลังหนึ่งก้าว... เริ่มต้นนับหนึ่งใหม่... เพื่ออนาคตที่ยิ่งใหญ่... ในโลกของความเป็นจริง !!
Sweet Spell
Full Barista

« ตอบ #2 เมื่อ: 27 ธันวาคม 2010 : 09:48:08 »

35% ฮืม

ร้านที่จะเข้าข่ายเงื่อนไขนี้ได้มีไม่มากนักหรอกครับ
sarin1221
ใครเลยจะรู้อนาคต

Take a cup

« ตอบ #3 เมื่อ: 27 ธันวาคม 2010 : 11:22:49 »

อัตรานี้ถือว่าสูงมากเลยนะคะ เมื่อก่อนเคยขายของในห้าง The Mall เค้าคิด 25 % รวมน้ำไฟ เพราะเป็นส่วนของ Take home ลองคำนวณดู ดีๆ คะ คุ้มไหม หักขนาดนี้รวมค่าน้ำไฟ แล้วหรือป่าว

good take good taste , guest bar
MyHomeCoffee
Jr. Barista
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 27 ธันวาคม 2010 : 16:57:17 »

35%..............ปล้นกันเลยดีก่า เลือดเกิ๊นนน
totohigh
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 27 ธันวาคม 2010 : 18:11:38 »

แสดงว่าพื้นที่นี้ คนมาก จริง ๆ เพราะ 35% ก็เยอะแล้วยังเจอค่าธรรมเนียมอีก 8000 ดูแล้วเหนื่อยครับ
กุ้งไร้สาร
Speciality
Pro Barista

« ตอบ #6 เมื่อ: 27 ธันวาคม 2010 : 20:34:11 »

ค่าวัตถุดิบ เอาแบบเดานะครับ เพราะไม่ทราบว่า คุณขายแก้วละเท่าไหร่ 35% แล้วกัน
หัก เปอร์เซนต์การขาย 35%
ค่าธรรมเนียมคิดกลมๆ จากแปดพัน ก็ 8%
ค่าแรงพนักงาน 9%
รวมแล้ว แปดสิบเจ็ด เปอร์เซนต์

เหลือเนตๆ ก็สิบสามเปอร์เซนต์ ประมาณหมื่นกว่าบาท

คือ คุณได้หมื่นกว่าบาททุกๆเดือนโดยที่ไม่ต้องทำอะไรเลยใช่ไหมครับ
ถ้าตอบว่า ใช่
มีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำต่อครับ?
chaiv
Sweet is all around.

« ตอบ #7 เมื่อ: 28 ธันวาคม 2010 : 11:32:54 »

ผมชอบความเห็นพี่กุ้งไรสารอะครับ

^^

เสน่ห์ของกาแฟ ไม่มีที่สิ้นสุด
smilecofee
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 05 มกราคม 2011 : 19:09:17 »

ร้านของผมก็ขายประมาณ 100,000 ต้นๆ เหมือนกัน แต่ขายแก้วละ 20 บาท
จ้างเด็กประมาณ สองหมื่นกว่าบาท กำไรต่อเดือน ประมาณ หมื่นต้นๆ
แต่อาศัยว่า เราไม่ได้ทำอะไรเลย ได้แต่ซื้อของเข้าร้านอย่างเดียว
ก็โอเค นะ ทำต่อเถอะ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์