หน้าแรกเว็บร้อยตะวัน แรงบันดาลใจ รายละเอียดและวิธีการสั่งซื้อกาแฟร้อยตะวัน สาระและเรื่องราวดีๆ จากร้อยตะวัน ข้อมูลดีๆ ตั้งแต่ปี 2002-2009 แวะมาเยี่ยมชมแล้วก็เขียนอะไรสักหน่อยนะจ๊ะ มาเที่ยวจันทบุรีก็มาตามแผนที่ได้เลย ยินดีให้บริการทุกท่านครับ
Roytawan Coffee Forum ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

ยินดีต้อนรับคุณบุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

+  Roytawan Coffee Forum
|-+  Coffee Talk's
| |-+  จิบกาแฟคุยกัน
| | |-+  กระทู้เก่าปี 2010
| | | |-+ 

กาแฟนมสด

หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้ชง หัวข้อ: กาแฟนมสด  (อ่าน 2057 ครั้ง)
cherdsiri212
Coffee Mania +
*

« เมื่อ: 14 พฤศจิกายน 2010 : 10:21:57 »

รบกวนถามเพื่อน ๆหน่อยค่ะ อยากขายกาแฟนมสดนะค่ะ ไม่ทราบใครขายกันบ้างค่ะ
แล้วต้องซื้อนมที่ไหนราคาถูกบ่างค่ะ หรือใครเปิดร้านกาแฟนมสด รบกวนตอบด้วยนะค่ะ
หาซื้อนมสด หรือเรียนที่ไหนได้บ้างค่ะ
LuPaNG
Master Barista

« ตอบ #1 เมื่อ: 14 พฤศจิกายน 2010 : 14:09:48 »

ผมขายนมพลาสเจอไลย์นี้ถือว่าสดไหมครับ

หรือต้องไปรองเอาจากเต้าแม่วัวเลย
เจษฎ์™
Speciality
Pro Barista

!@#อัพเดทภาพน้องคุณ$%

« ตอบ #2 เมื่อ: 14 พฤศจิกายน 2010 : 14:42:15 »

ที่จังหวัดมหาสารคามจะมี ฟามนมโคโคกก่อมาส่งให้ครับ ถุงละ 100 บาท ได้นม 5 กก

ถอยหลังหนึ่งก้าว... เริ่มต้นนับหนึ่งใหม่... เพื่ออนาคตที่ยิ่งใหญ่... ในโลกของความเป็นจริง !!
nattiyada
Jr. Barista
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 14 พฤศจิกายน 2010 : 22:46:27 »

อยู่จังหวัดไหนคะ ที่ร้านใช้นมฟาร์มสหกรณ์โคนมบ้านต้าเทิง เชียงรายค่ะ
deksilpa
Speciality
Pro Barista

... ศิลปินบาริสต้า ...

« ตอบ #4 เมื่อ: 14 พฤศจิกายน 2010 : 22:52:20 »

นมสดที่ต้องเอามาต้มนี่  ต้มแล้วอยู่ได้นานมั้ยครับdว่าจะเสียอ่ะ ..... หรือต้มแล้วต้องใช้ให้หมด   ^ ^ 
LuPaNG
Master Barista

« ตอบ #5 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2010 : 13:54:49 »

มันขึ้นอยู่ที่การเก็บครับ ว่าเก็บดีหรือเปล่า ถ้ามีโอกาสได้รับเชื้อก็จะมีโอกาสเสียได้ง่าย

โดยมากนมพลาสเจอไลย์ก็เป็นนมสดที่ถูกต้มแล้วทำให้เย็นตัวในเวลารวดเร็วเก็บได้ประมาณ 7 วันในอุณหภูมิที่เย็นครับ
deksilpa
Speciality
Pro Barista

... ศิลปินบาริสต้า ...

« ตอบ #6 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2010 : 16:01:35 »

ขอบคุณมากครับ ^ ^
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์