หน้าแรกเว็บร้อยตะวัน แรงบันดาลใจ รายละเอียดและวิธีการสั่งซื้อกาแฟร้อยตะวัน สาระและเรื่องราวดีๆ จากร้อยตะวัน ข้อมูลดีๆ ตั้งแต่ปี 2002-2009 แวะมาเยี่ยมชมแล้วก็เขียนอะไรสักหน่อยนะจ๊ะ มาเที่ยวจันทบุรีก็มาตามแผนที่ได้เลย ยินดีให้บริการทุกท่านครับ
Roytawan Coffee Forum ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

ยินดีต้อนรับคุณบุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน

+  Roytawan Coffee Forum
|-+  INDY Coffee Shop
| |-+  ร้านกาแฟอินดี้ “ภาคเหนือ”
| | |-+ 

Cofesta espresso bar นิมมานเหมินทร์ ซ.1 จ.เชียงใหม่ น้องใหม่ มาแนะนำตัวให้รู้จัก

หน้า: [1] 2 ลงล่าง พิมพ์
ผู้ชง หัวข้อ: Cofesta espresso bar นิมมานเหมินทร์ ซ.1 จ.เชียงใหม่ น้องใหม่ มาแนะนำตัวให้รู้จัก  (อ่าน 25056 ครั้ง)
impresso™
CM Cѳғғee Gangster
Master Barista

« เมื่อ: 21 ตุลาคม 2010 : 19:51:39 »

ร้านพึ่งเปิดได้ไม่กี่วัน เลยพามาแนะนำตัวให้รู้จักกันครับ เริ่มจากหน้าร้านกันก่อนเลย แมงกะต่ายหน้าร้านชื่อ มุนโด้ ครับ

เข้ามาในร้านกันบ้าง นำสายตาด้วยบาร์ไม้สัก  บนแท่งคอนกรีตเปลีอยๆ ตัดมาจากพื้นสำเร็จครับ เน้นโทรร้านขาวๆ ออกอารมณ์มินิมัล กับวัสดุแบบเปลือยๆ

กาแฟเบลนด์พิเศษ ของที่ร้านครับ นิมมานเบลนด์ เผื่อใครอยากได้เมล็ดไปเป็นของฝากกัน

คาปูชิโนที่น้องบาลิสต้าทำมาให้ถ่ายรูปโดยเฉพาะ

หลังร้านพอมีที่ให้นั่งดูฟ้านิดหน่อยครับ

แวะไปลองชิมกันได้นะครับ ธันวาคมนี้มีงาน NAP ด้วย งานถนนคนเดิน Art & Design ที่จัดกันทุกปีประจำซอยหนึ่ง 

ขอบคุณพี่เก๋ และเว็บร้อยตะวัน ณ ที่นี้ด้วยครับผม
postcoffee

จิตที่คิดให้ยิ่งใหญ่กว่าจิต ที่คิดรับ

« ตอบ #1 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2010 : 20:04:10 »

ถ้าไม่มีคิวอื่น(ฉุกเฉิน) ค่ำๆ วันที่ 5 พ.ย.จะแวะไปชิมครับ

สถานีกาแฟ
"ยิ่งให้ ยิ่งได้รับ"
The Old Chiangmai Cafe'
WE LOVE E61
Speciality
Pro Barista

« ตอบ #2 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2010 : 20:33:54 »

เป็นอีกหนึ่งร้านที่อยากจะบอกทุกๆท่านว่า......ไม่ควรพลาดครัฟ..เข้านิมมานฯซ.1 อยู่ขวามือเลยนะครัฟ...(ผมไปบ่อย555..)

ร้านกาแฟเล็กๆ
bakuchi
Jr. Barista
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2010 : 21:16:49 »

ร้านหน้ารักมากค่ะ แล้วจะแวะไปชิมนะคะ
เทใจ
Full Barista

« ตอบ #4 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2010 : 13:23:16 »

ชอบโทนร้านแบบนี้ค่ะ ดำๆขาวๆ
impresso™

« ตอบ #5 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2010 : 14:05:11 »

มีกาแฟมาแนะนำให้รู้จักกันครับ เป็นกาแฟ Kopi Luwak จาก ไร่ที่เค้าเครมว่าเป็น ขี้ชะมดที่ดีที่สุดติดหนึ่งในสาม
ลองแวะมาชิมกันได้ครับ
"Happy Milk" Cafe เชียงใหม่

« ตอบ #6 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2010 : 20:29:07 »

มีกาแฟมาแนะนำให้รู้จักกันครับ เป็นกาแฟ Kopi Luwak จาก ไร่ที่เค้าเครมว่าเป็น ขี้ชะมดที่ดีที่สุดติดหนึ่งในสาม

หวัดดีค่ะ .. จากร้านนม Happy Milk Cafe นะคะ

ได้ยินกาแฟชื่อนี้สองรอบแล้ว ในรอบเดือนนี้ .. อยากรู้จังว่ามันจะรสชาติยังไง  อายจัง
เค้าว่าแพงมากเลยใช่ป่าวคะ แล้วที่ร้านขายแก้วเท่าไหร่อ่ะคะ
วันก่อนพิมไปร้านกาแฟร้านนึง ใน คริสตัล ดีไซน์ คอนเซ็ปส์ (CDC) ตรงเลียบทางด่วนเอกมัย รามอินทรา
เค้าบอกว่า มีกาแฟแบบนี้ขายด้วย แก้วละ 850 บาท แน่ะค่ะ
ไม่ไหวจะชิม เลยได้แต่สั่งคาปูชิโน่เย็นมาแทน (ตามประสาคนไม่สันทัดในรสชาติกาแฟ อิอิ)

^ ^
"Happy Milk" Cafe เชียงใหม่

« ตอบ #7 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2010 : 20:33:51 »

หวัดดีค่ะ .. จากร้านนม Happy Milk Cafe นะคะ

ได้ยินกาแฟชื่อนี้สองรอบแล้ว ในรอบเดือนนี้ .. อยากรู้จังว่ามันจะรสชาติยังไง  อายจัง
เค้าว่าแพงมากเลยใช่ป่าวคะ แล้วที่ร้านขายแก้วเท่าไหร่อ่ะคะ
วันก่อนพิมไปร้านกาแฟร้านนึง ใน คริสตัล ดีไซน์ คอนเซ็ปส์ (CDC) ตรงเลียบทางด่วนเอกมัย รามอินทรา
เค้าบอกว่า มีกาแฟแบบนี้ขายด้วย แก้วละ 850 บาท แน่ะค่ะ
ไม่ไหวจะชิม เลยได้แต่สั่งคาปูชิโน่เย็นมาแทน (ตามประสาคนไม่สันทัดในรสชาติกาแฟ อิอิ)

^ ^

แง้ว... ผิดอีกแย้วว CDC คริสตัล ดีไซน์ เซ็นเตอร์ .. อ่ะจ้ะ  อายจัง     (ผิดตลอดกาล)  T T
impresso™

« ตอบ #8 เมื่อ: 02 พฤศจิกายน 2010 : 18:22:30 »

ราคากรัมละ 1 เหรียญกว่าๆครับผม ที่ร้านจะขายเปนเฟรนส์เพลสครับ ทานได้ สองแก้ว
ถ้าอยากรู้ว่ารสชาติเป็นยังไงต้องลองครับ ถ้าได้รู้จักมันเป็นครั้งแรกต้องประทับใจแน่นอน
The Old Chiangmai Cafe'
WE LOVE E61
Speciality
Pro Barista

« ตอบ #9 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2010 : 00:05:04 »

ร้านกาแฟเล็กๆ
ThaiCoffeeZone
Coffee Mania +
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 13 พฤศจิกายน 2010 : 22:17:11 »

ติดกับร้านเผ่าทองใช่มั้ยครับ คุ้นๆ ร้านข้างๆ  ยิงฟันยิ้ม
ถ้าจำไม่ผิดก่อนจะเป็นร้านกาแฟจะเป็นร้านภาพอะไรสักอย่างเนี่ยแหละ(รึเปล่า)

อยากไปงาน NAP อีกจริงๆ คนเยอะๆ อากาศเย็นๆ สาวๆ เพียบ  ขยิบตา

kookkai

« ตอบ #11 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน 2010 : 15:47:05 »

ขึ้นไปเชียงใหม่ ต้องไปลองจิบกาแฟที่สาขานี้ดูบ้าง... ยิ้ม
expresso
*

espresso express coffee

« ตอบ #12 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน 2010 : 12:12:02 »

แน่จะ ยังเหลืออีกหรือเปล่า ส่งมาให้เจ๊สักถุงได้เปล่า สำหรับ 1 เฟรนส์เพลส ราคาเท่าไรจะ

วันนั้นขึ้นไปนั่งกินก็ไม่บอกว่ามี แต่วันนั้นนั่งร้าน อิมเพรสโซ๋ ไม่ได้นั่งร้านนี้งะ

ต่ายตายเดียวนี้มีร้านเล็กร้านน้อยนะคะหล่อน...
มิ้น
Tumultuous

« ตอบ #13 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2010 : 15:45:37 »

ของเขาดีจริง
isugar
*

Fetus Cornigera.

« ตอบ #14 เมื่อ: 18 มีนาคม 2011 : 08:48:10 »

เห็นว่ามีเมนูใหม่รับหน้าร้อนด้วยนะคะ

ยิ้ม

Fetus Cornigera กระต่ายถ่ายรูป~
@Cofèsta Espresso bar
หน้า: [1] 2 ขึ้นบน พิมพ์