หน้าแรกเว็บร้อยตะวัน แรงบันดาลใจ รายละเอียดและวิธีการสั่งซื้อกาแฟร้อยตะวัน สาระและเรื่องราวดีๆ จากร้อยตะวัน ข้อมูลดีๆ ตั้งแต่ปี 2002-2009 แวะมาเยี่ยมชมแล้วก็เขียนอะไรสักหน่อยนะจ๊ะ มาเที่ยวจันทบุรีก็มาตามแผนที่ได้เลย ยินดีให้บริการทุกท่านครับ
Roytawan Coffee Forum ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

ยินดีต้อนรับคุณบุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

+  Roytawan Coffee Forum
|-+  INDY Coffee Shop
| |-+  ร้านกาแฟอินดี้ “กรุงเทพฯ และปริมณฑล”
| | |-+ 

ร้านกาแฟ I Love Coffee Design (@ Town in Town)

หน้า: [1] 2 ลงล่าง พิมพ์
ผู้ชง หัวข้อ: ร้านกาแฟ I Love Coffee Design (@ Town in Town)  (อ่าน 15043 ครั้ง)
i love coffee design
Coffee Mania
*

ร้านของคนรักกาแฟ และงาน Graphic Design

« เมื่อ: 12 มกราคม 2010 : 00:42:43 »

ร้านกาแฟ เล็กๆ : สำหรับคนรักกาแฟ และงาน GRAPHIC DESIGN
http://ilovecoffeedesign.com/

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 พฤษภาคม 2010 : 14:40:22 โดย i love coffee design » บันทึกการเข้า

ศรุต
Jr. Barista
**

« ตอบ #1 เมื่อ: 12 มกราคม 2010 : 00:46:50 »

ยินดีต้อนรับครับ ร้านสวยน่ารักครับ คุณผู้ชายนี่สงสัยท่าจะเล่นกล้องด้วย แบบผม เหอๆ คนเปิดร้านกาแฟนี่ งานอดิเรกชอบถ่ายรูปกันหลายคน ผมคิดไปเองป่าวหว่า

Coffee@Entertain สั่งขนมโทร 02-9419794
สั่งขนมทางอีเมล์ : nathabakery@hotmail.com
Update รูปขนม ราคา
ข่าวสาร หน้าร้าน http://www.nathabakery.com/
หน้าร้าน อยู่ที่ เสนาพลาซ่า ติดกับ รพ.เมโย
audy
Coffee Mania +
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 12 มกราคม 2010 : 04:04:05 »

ยินดีด้วยครับ อดทน อดออม ไม่อดโชคครับ ยิงฟันยิ้ม
กุ้งไร้สาร
Speciality
Pro Barista

« ตอบ #3 เมื่อ: 12 มกราคม 2010 : 05:41:57 »

ขอแสดงความยินดีด้วยครับ

ที่ใหม่ มีพื้นที่มากกว่าเดิม แต่งร้านได้น่ารักดีครับ
ขอให้ขายดีๆนะครับ

ผมมีแต่ร้านถ่ายรูป ไม่ได้ถ่ายรูปแบบจริงจังเลยครับ
น่าเสียดายเหมือนกัน

:'(
thub
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 12 มกราคม 2010 : 07:31:32 »

art สุดๆครับ งาน Design ของน้องเจ๋งดีครับ ผมชอบแนวย้อนยุค บรรเลงบรรยากาศด้วยเพลงครูเอื้อนิดๆ (ไม่รู้จะเข้ากันรึเปล่า)
เป็นกำลังใจให้นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 มกราคม 2010 : 07:34:11 โดย thub » บันทึกการเข้า
Sweet Spell
Full Barista

« ตอบ #5 เมื่อ: 12 มกราคม 2010 : 13:11:17 »

บ้านอยู่แถวนั้นพอดี คงได้มีโอกาสไปบ้าง
โปรโมชั่นเจ๋งดีครับ อย่าลืมประชาสัมพันธ์เยอะ ๆ นะเพราะแถวนั้นร้านกาแฟเยอะจริง ๆ
ขอให้โชคดีครับ
Galileecafe
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 12 มกราคม 2010 : 19:08:15 »

ว่าจะไปบอกตั้งนานแล้วครับ จำผมได้ไม๊ครับ ที่ผมโทรไปปรึกษาเรื่องเปิดร้านกาแฟที่เชียงราย ตอนนี้เปิดได้ สามเดินจะสี่เดือนแล้ว 55+ สู้ๆครับพี่น้อง 55ตอนแรกที่ปรึกษาพี่จะเปิดแบบเล๊กงบไม่เกินแฉน...แต่ดันเกินซะนั่น55+ ใจรักฝากด้วยครับนี่ร้านผม
http://www.roytawan.com/forum/index.php?topic=154.0
Oh!Sara
Full Barista

« ตอบ #7 เมื่อ: 13 มกราคม 2010 : 12:42:50 »

ขอให้ขายดี ร้านใหญ่ขึ้นเรื่อยๆนะคร้าบ

๛มือ1เรื่องล้างแก้ว
D.D.coffee
Jr. Barista
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 13 มกราคม 2010 : 15:59:22 »

ตกใจ ขอแสดงความยินดี กับ ความสำเร็จ อีกขั้น จากซุ้มเล็กๆขึ้นมาเป็นร้าน..แจ๋วๆๆ ยิ้ม
chompuu
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 13 มกราคม 2010 : 16:19:29 »

ดีใจด้วยค่ะ อยากเปิดบ้าง หาทำเลอยู่
ตอนนี้ ซุ้มเล้ก เล็ก ยังไม่มีเลย แต่ก็จะสู้ต่อไป
@Cafe
Jr. Barista
**

« ตอบ #10 เมื่อ: 13 มกราคม 2010 : 22:24:38 »

น่านั่งมากเลยฮะ ถ้ามีโอกาสจะแวะไปนั่งผ่อนคลายนะคร้าบ

Fixed Beauty Cafe by PauL
Galileecafe
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 14 มกราคม 2010 : 13:49:44 »

หนาวกำลังดีครับเพราะเริ่มปลายหนาวแล้ว ไม่หนาวทรมานมากเหมือนเดือนก่อน อิอิ รีบมานะครับเดี๋ยวไม่หนาว
Roytawan
ความฝันของเธอ
Cѳғғee Gangster
Pro Barista

« ตอบ #12 เมื่อ: 14 มกราคม 2010 : 23:39:30 »

ค่อยๆ เป็น ค่อยๆ ครับ เดี๋ยววันข้างหน้าก็มีร้านสวยๆ ครับ

“จิบกาแฟอุ่นๆ ไอความรักยังกรุ่น เธอยังอยู่กับฉันในความฝันอันละมุน ผู้คนวนเวียน ยังเดินผ่านไปมา แต่ไม่มีเธอ ไม่เคยเห็นเธอเลยสักครา”
Ich Kaffee
ตามรอยพ่อ
*

ตามรอยพ่อครับ

« ตอบ #13 เมื่อ: 15 มกราคม 2010 : 20:10:45 »

มองเห็นการเติบโตแบบนี้เยี่ยมครับๆ ป็นกำลังใจให้ครับ ของผมก็เพิ่งเปิดครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ ยิ้ม

แนะนำร้านกาแฟสดเปิดใหม่ ในปั๊มแก๊สแยกวัดเสด็จ ถนนรังสิต-ปทุมธานี ขาไปรังสิตเลยตลาดพูนทรัพย์มุงหน้ารังสิต เลยแยกวัดเสด็จ และประกันสังคม ประมาณไม่ถึง 100 เมตรอยู่เส้นเมนเลย ปั๊มแก๊สอยู่ซ้ายมือไม่มีชื่อปั๊ม ร้านชื่อ “อิคช์ กาแฟสด” จะเห็นป้ายไวนิลใหญ่หน้าร้านครับ อยู่ทางเข้าปั๊ม ไม่ได้อยู่ทางออก ระวังเลยนะครับ เลยแยกรีบชิดซ้ายเลยครับ ใช้เครื่องทำกาแฟ 2 หัวกรุ๊ป ยี่ห้อ RANCILIO และเครื่องบดกาแฟ ยี่ห้อ RANCILIO เหมือนกัน ราคาเป็นกันเอง 35-40 บาท แต่รสชาติระดับอินเตอร์ครับ คนชงสั่งตรงมาจากสนามบินสุวรรณภูมเลยจ้า...;-) ใครแวะไปแถวนั้นก็ช่วยอุดหนุนด้วยนะครับ ขอบพระคุณมากคร๊าบ
i love coffee design
*

ร้านของคนรักกาแฟ และงาน Graphic Design

« ตอบ #14 เมื่อ: 17 มกราคม 2010 : 13:29:14 »

ขอบคุณครับ พี่เก๋

หน้า: [1] 2 ขึ้นบน พิมพ์