หน้าแรกเว็บร้อยตะวัน แรงบันดาลใจ รายละเอียดและวิธีการสั่งซื้อกาแฟร้อยตะวัน สาระและเรื่องราวดีๆ จากร้อยตะวัน ข้อมูลดีๆ ตั้งแต่ปี 2002-2009 แวะมาเยี่ยมชมแล้วก็เขียนอะไรสักหน่อยนะจ๊ะ มาเที่ยวจันทบุรีก็มาตามแผนที่ได้เลย ยินดีให้บริการทุกท่านครับ
Roytawan Coffee Forum ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

ยินดีต้อนรับคุณบุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน

+  Roytawan Coffee Forum
|-+  Coffee Talk's
| |-+  News Update & Reviews
| | |-+ 

แนะนำ : เว๊ปใหม่ "สมาคมกาแฟอราบิก้าไทย"

หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้ชง หัวข้อ: แนะนำ : เว๊ปใหม่ "สมาคมกาแฟอราบิก้าไทย"  (อ่าน 16463 ครั้ง)
cm_coffee
Speciality
Coffee Mania +

ชนเผ่ากาแฟดอยอินทนนท์

« เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2010 : 07:46:52 »

ฝากประชาสัมพันธ์เว็ปไซด์เปิดใหม่
สำหรับสมาชิก และ ผู้ประกอบการกาแฟ
ที่สนใจ..หรือ ประสานงานติดต่อสอบ-ถาม

http://www.thaiarabicacoffee.org
"ยินดีต้อนรับ".....................
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 กรกฎาคม 2010 : 09:36:54 โดย cm_coffee » บันทึกการเข้า
Barista Ciao
Speciality
Pro Barista

Ciao Cup (เชาวว์ ครับ) เราพบกันเพราะ...กาแฟ

« ตอบ #1 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2010 : 10:06:09 »

ขอบคุณคร้าบบบบบบบที่มาแจ้งข่าว.....เล่มนี้อ่ะ ของเชาว์เคยมี แต่ให้เค้ายืมไป คนยืมดันยืมลืมอ่ะ

นึกถึงไปก็ช้ำไป จะหาซื้อใหม่ก็ไม่มี ในที่สุดก็จะได้ซะที เย้ๆๆๆๆ

ขอบคุณหลายๆๆ

เข้าใจในสิ่งที่เป็น แล้วจะมองเห็นในสิ่งที่ทำ
www.ciaocupcoffee.com
Mookgy Coffee
Full Barista

มุกกี้ คอฟฟี่

« ตอบ #2 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2010 : 14:03:04 »

สนใจค่ะ
โอนเงินแล้วจะเมล์ไปแจ้งให้ทราบอีกครั้งนะค่ะ

« ตอบ #3 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2010 : 21:34:36 »

ตั้งหน้าตั้งตา รอหนังสือจากลุงรภ นะค่ะ

ใกล้มาถึงยังค๊า?ฮืม?

« ตอบ #4 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2010 : 10:09:52 »

ได้รับหนังสือเรียบร้อยแล้วนะค่ะ

ขอบคุณค่ะ
saitharn
Speciality
Pro Barista

« ตอบ #5 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2010 : 20:57:24 »

อย่าพึ่งหมดนะ รอมานานแล้วค่ะ
zilveria
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์ 2010 : 16:08:03 »

เป็นหนังสือเกี่ยวกับอะไรเหรอคับ  ไม่รู้จักมาก่อน

แต่เหนมีคนสนใจ ก้เลยขอสนใจด้วยคนครับ   ยิ้มเท่ห์
saitharn
Speciality
Pro Barista

« ตอบ #7 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2010 : 08:53:51 »

ได้รับหนังสือแล้วค่ะ ดีใจมากๆ
Azzy
Master Barista

« ตอบ #8 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2010 : 14:22:59 »

ได้หนังสือแล้วเช่นกันค่ะ หนังสือสวย+ความรู้อัดแน่นมาก
ขอบคุณค่า

Bin
Coffee Mania
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 07 เมษายน 2010 : 21:02:36 »

ได้รับหนังสือแล้วครับ
ดูดีครับ เหมาะแก่การใช้งาน และสะสมครับ
Brown Sugar
จิบกาแฟรสเลิศ..เพลิดเพลินศิลปะภาพถ่าย..
Jr. Barista
**

ตั้งใจเต็มที่ค่ะ

« ตอบ #10 เมื่อ: 18 เมษายน 2010 : 23:42:31 »

วันนี้ (16 มี.ค. 53) หนังสือเหลือที่บ้านลุงรภเล่มสุดท้ายแล้วนะคะ
ถ้าใครอยากได้ต้องรีบหน่อย เพราะไม่รู้อ.พัชนีจะพิมพ์อีกเมื่อไรค่ะ

สงกรานต์...ไปแวะร้านลุงรภมาแล๊วค่ะ
เจอคุณป้า  ไม่เจอคุณลุง
หนังสือหมดแล้ว...
ทำไงดีคะ...
ลองอ่านตัวอย่างของร้านลุกรภ  ชอบค่ะ

และลืมถามด้วย...ว่าจะหาซื้อได้จากที่ไหนค่ะ...

แต่ยังดี...ที่ได้หนังสือพี่เก๋มาก่อน (พร้อมลายเซ็นต์)
ฮ่า..ฮ่า  ถูกใจเหมือนกัน

cm_coffee
Speciality

ชนเผ่ากาแฟดอยอินทนนท์

« ตอบ #11 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2010 : 06:34:00 »

สวัสดีครับท่านสมาชิก และ แขกประจำเวบนี้ทุกท่าน
    สำหรับท่านที่สั่งซื้อหนังสือ สาระกาแฟ ไปตอนนี้มีจำหน่ายตลอด
    และ ขอบคุณแทน อ.พัชนี ฯ ด้วยครับ แต่ท่านที่สั่งซื้อไป

ขออภัยมีไม่ค่อยได้เข้ามาตอบท่านสมาชิก..
ขอบคุณท่านที่ได้แวะไปเยือนที่ร้านเชียงใหม่มาแล้ว
กุ้งไร้สาร
Speciality
Pro Barista

« ตอบ #12 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2010 : 13:30:27 »

สวัสดีครับ ลุงรภ

สมาชิกรุ่นสิบเอ็ดครับ เข้าไปอ่านในเวปแล้ว เห็นเขียนเป็น สมาคมอราบิก้าไทยภาคเหนือ ครับ

น่าจะเป็น สมาคมอราบิก้าแห่งประเทศไทย ไปเลยนะครับ
เพราะผลผลิตอราบิก้า โดยส่วนมาก ก็มาจากภาคเหนืออยู่แล้ว

และได้ตามไปอ่านในบล๊อคเนชั่นฯ เช่นกัน
อ่านสนุกดีครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์