หน้าแรกเว็บร้อยตะวัน แรงบันดาลใจ รายละเอียดและวิธีการสั่งซื้อกาแฟร้อยตะวัน สาระและเรื่องราวดีๆ จากร้อยตะวัน ข้อมูลดีๆ ตั้งแต่ปี 2002-2009 แวะมาเยี่ยมชมแล้วก็เขียนอะไรสักหน่อยนะจ๊ะ มาเที่ยวจันทบุรีก็มาตามแผนที่ได้เลย ยินดีให้บริการทุกท่านครับ
Roytawan Coffee Forum ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

ยินดีต้อนรับคุณบุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

+  Roytawan Coffee Forum
|-+  INDY Coffee Shop
| |-+  ร้านกาแฟอินดี้ “กรุงเทพฯ และปริมณฑล”
| | |-+ 

ย่อภาพอย่างง่ายๆ สำหรับสมาชิกที่มี Facebook

หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้ชง หัวข้อ: ย่อภาพอย่างง่ายๆ สำหรับสมาชิกที่มี Facebook  (อ่าน 13389 ครั้ง)
Roytawan
ความฝันของเธอ
Cѳғғee Gangster
Pro Barista

« เมื่อ: 12 สิงหาคม 2010 : 00:23:13 »

ดูแกลอรี่ร้านกาแฟ หลายๆ คนยังใส่รูปไม่ค่อยเป็น บางทีย่อรูปมาเล็กเกินไป บางทีใส่ซะใหญ่จนล้นกรอบของเว็บ ส่วนในเรื่องรูปใหญ่ล้นกรอบผมได้แก้ปัญหาดังกล่าวแล้วครับ

และได้เพิ่มฟังก์ชั่นส่งกระทู้ขึ้นเฟสบุ๊กเพื่ออำนวยความสะดวก สำหรับคนที่ต้องการ Link กระทู้ไปที่เฟสบุ๊กของตัวเอง

ส่วนวิธีการนำ Link รูปภาพจากเฟสบุ๊กมาใส่ อยู่ตาม Link ด้านล่างเลยครับ ที่นี้เราก็จะได้รูปภาพที่สวยงาม และพอดีๆ ไม่ใหญ่หรือเล็กจนเกินไป รวมทั้งขนาดของไฟล์ก็กำลังดีไม่ใหญ่มาก เหมาะสำหรับการเรียกดูผ่านเว็บ

Link ภาพจาก Facebook มาใส่เว็บ สำหรับคนที่ย่อรูปไม่เป็น
http://www.roytawan.com/forum/index.php?topic=5597.0

การใส่รูปภาพในเว็บ
http://www.roytawan.com/forum/index.php?topic=5599.0

การนำ VDO จาก YouTUBE มาใส่ในบอร์ด
http://www.roytawan.com/forum/index.php?topic=27.0

เห็นหลายๆ คนมีเฟสบุ๊ก หลายๆ ร้านมีเฟสบุ๊ก นอกจากเราจะประชาสัมพันธ์ในเฟสบุ๊กเพื่อให้เพื่อนๆ ในกลุ่มได้รู้จักแล้ว เรายังสามารถทำ Link ภาพจากเฟสบุ๊กมาใส่ในเว็บร้อยตะวันด้วยนะครับ

“จิบกาแฟอุ่นๆ ไอความรักยังกรุ่น เธอยังอยู่กับฉันในความฝันอันละมุน ผู้คนวนเวียน ยังเดินผ่านไปมา แต่ไม่มีเธอ ไม่เคยเห็นเธอเลยสักครา”
Jin Coffee Korat
Coffee Mania +
*

สบาย สบาย แบบเรา เรา

« ตอบ #1 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2010 : 12:36:42 »

มีประโยชน์มากมากเลยพี่  ขอบคุณคัฟ
wongen_kafe'
Coffee - Friends - Music
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2010 : 17:56:57 »

ขอบคุณมากค่ะ กำลังเรียนรู้เยอะเลยค่ะ ^_^
aong7
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 06 ธันวาคม 2010 : 11:18:10 »

กำลังจะเปลี่ยนรูปใหม่อยู่พอดี ขอบคุณมาก เจ๋ง

กุ้งไร้สาร
Speciality
Pro Barista

« ตอบ #4 เมื่อ: 29 เมษายน 2011 : 13:34:19 »

ขอบคุณครับ พี่เก๋
เพิ่งรู้นะเนี่ย
Bewitch
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2011 : 18:32:26 »

บริการทุกระดับ ประทับใจจริงๆค่ะ
ขอบคุณมากมายค่ะ
rugkafa.
Coffee Mania
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 18 กันยายน 2012 : 12:24:22 »

ขอบคุณมากค่ะ กำลังเรียนรู้เยอะเลยค่ะ ^_^
ตามท่านนี้เลยครับเยี่ยมจริงๆ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์