หน้าแรกเว็บร้อยตะวัน แรงบันดาลใจ รายละเอียดและวิธีการสั่งซื้อกาแฟร้อยตะวัน สาระและเรื่องราวดีๆ จากร้อยตะวัน ข้อมูลดีๆ ตั้งแต่ปี 2002-2009 แวะมาเยี่ยมชมแล้วก็เขียนอะไรสักหน่อยนะจ๊ะ มาเที่ยวจันทบุรีก็มาตามแผนที่ได้เลย ยินดีให้บริการทุกท่านครับ
Roytawan Coffee Forum ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

ยินดีต้อนรับคุณบุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน

+  Roytawan Coffee Forum
|-+  INDY Coffee Shop
| |-+  ร้านกาแฟอินดี้ “ภาคกลาง”
| | |-+ 

แนะนำร้าน Cafe' Finale พิษณุโลกคับ

หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้ชง หัวข้อ: แนะนำร้าน Cafe' Finale พิษณุโลกคับ  (อ่าน 7969 ครั้ง)
kanokkhwan
Coffee Mania
*

« เมื่อ: 26 กันยายน 2010 : 14:51:56 »

อยู่ข้าง ห้าง อีคอน แถว รามา นะคับ ว่าง ๆ มาอุดหนุนกันได้นะคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ตุลาคม 2010 : 16:48:18 โดย phuvanai » บันทึกการเข้า
kanokkhwan
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 27 กันยายน 2010 : 12:54:26 »

ยินดีตอนรับนะค่ะ
innovation cafe ube
Full Barista

« ตอบ #2 เมื่อ: 27 กันยายน 2010 : 13:24:19 »

ปีใหม่นี้ หากได้กลับบ้านแฟน (จ.น่าน) จะแอบไปชิม คาปูฯ สักแก้วนะคะ เป็นทางผ่านใช่ไหมคะ.....(พิษฯ)
ขอให้ขายดีนะคะ เฮงๆๆ ค่ะ

อยู่กับสิ่งที่มีไม่ใช่สิ่งที่ฝัน และทำสิ่งนั้นให้ดีที่สุด
kanokkhwan
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 28 กันยายน 2010 : 12:24:04 »

เชิญนะค่ะ
Finale' coffee&bakery เมืองตรัง
Jr. Barista
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 28 กันยายน 2010 : 19:58:06 »

ชื่อร้านคล้ายกันเลยขอให้ขายดีนะคะ
Mo Mo Bakery & Coffee
Jr. Barista
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 28 กันยายน 2010 : 20:42:31 »

กลับบ้าน จะแวะไปบุกนะคะ  Momo Bakery บุก Cafe' Finale  เอ....ว่าแต่ ไอคอน มันอยู่ตรงไหน ไม่ได้กลับ พิด โลก นาน มากกกกก อิอิ แต่จะถามที่บ้านคะ
kanokkhwan
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 01 ตุลาคม 2010 : 12:10:46 »

อีคอน อยู่แถว รามานะค่ะ ถ้าตัวเมืองพิษณุโลกถามใครก็ได้ว่ารามาตรงไหนนะค่ะ ยินดีตอนรับทุกท่านนะค่ะ
The Kua-moong (เดอะขัวมุง)
"จิบกาแฟ ชิมขนม เดินชมสวน"
Chat Gangster
Pro Barista

"เดอะขัวมุง"

« ตอบ #7 เมื่อ: 01 ตุลาคม 2010 : 16:36:11 »

กลับบ้าน จะแวะไปบุกนะคะ  Momo Bakery บุก Cafe' Finale  เอ....ว่าแต่ ไอคอน มันอยู่ตรงไหน ไม่ได้กลับ พิด โลก นาน มากกกกก อิอิ แต่จะถามที่บ้านคะ

อิอิอิ เดี๋ยวต้อมพาไปพี่ฮวง
ขายดีนะครับคุณภูวนัย

www.thekuamoong.com
Slow Down & Touch The Nature, Back To Basic.
Coffee cup
Full Barista

« ตอบ #8 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2010 : 11:24:26 »

"ภูวนัย" ชื่อเหมือนผู้ชายเลย

แล้วจะมาอุดหนุนนะค่ะ
Jr. Barista
**

เกิดขึ้น-ตั้งอยู่-ดับไป

« ตอบ #9 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2010 : 12:20:45 »

อีคอน อยู่แถว รามานะค่ะ ถ้าตัวเมืองพิษณุโลกถามใครก็ได้ว่ารามาตรงไหนนะค่ะ ยินดีตอนรับทุกท่านนะค่ะ

เอ่อ...ผมไม่ชำนาญทางในพิษณุโลกอ่ะครับ ในพิษโลกผมรู้จักแต่
วัดใหญ่, วงเวียนหน้าสถานีรถไฟ, ขนส่ง, บิ๊กซี, โลตัส, แมคโคร
ม.นเรศวร, สี่แยกบ้านคลอง
ร้านคุณอยู่ตรงไหนอ่ะครับ "อีคอน"นี่เป็นห้างสรรพสินค้าหรือครับ
แล้ว"รามา" นี่คืออะไรอ่ะครับ โรงหนังหรือโรงบาลครับ
ห่างจากวงเวียนหน้าสถานีรถไฟไปไกลไหมครับ...รบกวนชี้แจงด้วยครับ
ไม่ชำนาญพื้นที่ ไปไม่ค่อยถูก
แต่ถ้าจำง่ายๆคือจากตัวเมือง(หน้าสถานีรถไฟ)ถามว่าไปรามาทางไหนแค่นั้นใช่ไหมครับ

ถ้าจะให้ดีขอแผนที่ด้วยครับ
Kodesign:Toshiya
Coffee Mania +
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2010 : 17:31:52 »

ผมช่วยตอบแทนนะครับ คนพิษณุโลกเอง
ทางคือเส้นทางจาก วงเวียนหอนาฬิกา ไป แม๊คโครนะครับ
น่าจะเกือบๆครึ่งทางจะเจอราม่า(คือโรงหนังเก่าของพิษณุโลก ตอนนี้เจ๊งเรียบร้อย)
ตรงข้ามราม่าคือโรงพยาบาลอินเตอร์เวชการ
ตรงราม่าสังเกตุง่ายเลยครับมี 7-11 อยู่ด้านขวามือ ปกติมันจะมีแต่ทางซ้ายนะครับ เลยไปซัก 300-500 เมตรจะเจออีคอนอยู่ซ้ายมือ อีคอนก็คือซุเปอร์มาเก็ตครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์