หน้าแรกเว็บร้อยตะวัน แรงบันดาลใจ รายละเอียดและวิธีการสั่งซื้อกาแฟร้อยตะวัน สาระและเรื่องราวดีๆ จากร้อยตะวัน ข้อมูลดีๆ ตั้งแต่ปี 2002-2009 แวะมาเยี่ยมชมแล้วก็เขียนอะไรสักหน่อยนะจ๊ะ มาเที่ยวจันทบุรีก็มาตามแผนที่ได้เลย ยินดีให้บริการทุกท่านครับ
Roytawan Coffee Forum ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

ยินดีต้อนรับคุณบุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

+  Roytawan Coffee Forum
|-+  INDY Coffee Shop
| |-+  ร้านกาแฟอินดี้ “กรุงเทพฯ และปริมณฑล”
| | |-+ 

Lazy Max Cafe, lazy mood time #ซอยมิสทีน

หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้ชง หัวข้อ: Lazy Max Cafe, lazy mood time #ซอยมิสทีน  (อ่าน 152 ครั้ง)
krittana
Coffee Mania
*

« เมื่อ: 10 ตุลาคม 2017 : 06:45:43 »

สวัสดีเพื่อนๆพี่ๆน้องๆน้าอาทุกท่านครับ
ขออนุญาตฝากร้านกาแฟเล็กๆ บรรยากาศอบอุ่นอีกสักร้านนึงนะครับ

"Lazy Max Cafe" หรือ "เลซี่แม็กซ์คาเฟ่"

ซึ่งเป็นร้านกาแฟที่ผมทุ่มเททั้งแรงกายแรงใจ 5555 พูดซะน่าเห็นใจ คือร้านนี้ผมลงมือทำเองแทบจะร้อยเปอร์เซ็นต์ก็ว่าได้
เพราะอยากให้ทุกอย่างออกมาเป็นดั่งใจเรา (คือไม่มีตังค์จ้างก็บอกตรงๆ 5555) รวมถึงของใช้ของประดับต่างๆก็ล้วนงัดมาจากห้องเก็บของเราทั้งสิ้น ^^

โอ้เอ้มากไป เดี๋ยวรำคาญ ดูหน้าร้านก่อนครับ

หน้าตาเป็นแบบนี้!!!

ร้านตั้งอยู่ในซอยมิสทีน หรือเรียกเป็นทางการว่าถนนราษฎร์พัฒนา เข้าได้ทางถนนสุขาภิบาล3 (รามคำแหง)

เข้าจากปากทางมาลึกสักหน่อยนะครับ Lazy Max Cafe ตั้งอยู่ตรงข้ามซอยราษฎร์พัฒนา25 (หมู่บ้าน Garden Suite) หรือระหว่างซอย ราษฎร์พัฒนา 22 - 24

ในร้านมีที่นั่งสำหรับลูกค้าประมาณ 10 ที่นั่ง พร้อมไวไฟ และปลั๊กไปเสียบชาร์จอุปกรณ์

ลงมาซะหลายรูปเลย ^^

ที่ร้านมีบอร์ด Classified ให้ลูกค้าประกาศโฆษณาได้ด้วยนะ

ร้านเปิดให้บริการทุกวันครับ
จันทร์-ศุกร์         6.00น. ถึง 17.00น.
เสาร์-อาทิตย์      7.00น. ถึง 18.00น.

Facebook page www.facebook.com/lazymaxcafe

ขอบคุณสำหรับพื้นที่นะครับ
krittana
Coffee Mania
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2017 : 09:17:15 »

โปรโมชั่น ทานครบ 9 แก้ว แถม 1 แก้ว ทุกเมนูเครื่องดื่ม

ทุกวันอังคาร Coffee Day ส่วนลด 20% ทุกแก้วครับ ^^

Facebook fanpage www.facebook.com/lazymaxcafe
tel. 0625516893
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์