หน้าแรกเว็บร้อยตะวัน แรงบันดาลใจ รายละเอียดและวิธีการสั่งซื้อกาแฟร้อยตะวัน สาระและเรื่องราวดีๆ จากร้อยตะวัน ข้อมูลดีๆ ตั้งแต่ปี 2002-2009 แวะมาเยี่ยมชมแล้วก็เขียนอะไรสักหน่อยนะจ๊ะ มาเที่ยวจันทบุรีก็มาตามแผนที่ได้เลย ยินดีให้บริการทุกท่านครับ
Roytawan Coffee Forum ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

ยินดีต้อนรับคุณบุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

+  Roytawan Coffee Forum
|-+  Coffee Talk's
| |-+  จิบกาแฟคุยกัน
| | |-+ 

ขอข้อมูลในการเลือกเครื่องชงกาแฟ

หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้ชง หัวข้อ: ขอข้อมูลในการเลือกเครื่องชงกาแฟ  (อ่าน 1228 ครั้ง)
TheCompass
Coffee Mania
*

« เมื่อ: 31 มีนาคม 2017 : 10:13:53 »

ขอคำแนะนำในการเลือกเครื่องชง มีตัวเปรียบเทียบ 3แบรนด์ครับ แนะนำเพิ่มเติมได้ครับ ขอบคุณพี่ๆเพื่อนๆทุกคนที่มาให้คำแนะนำด้วยครับ
1. La marzocco ( Linea pb 2g , GB5 2g , อื่นๆ)
2.Sanremo (Cafe racer 2g)
3.Victoria Arduino (Va358 White eagle 2g)
4.อื่นๆ

Cafe18
Coffee Mania +
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 03 เมษายน 2017 : 20:57:01 »

เครื่องชงกาแฟราคาระดับนี้ ก่อนตัดสินใจซื้อ ต้องลองใช้ดู + ชิม เท่านั้นครับ

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์