หน้าแรกเว็บร้อยตะวัน แรงบันดาลใจ รายละเอียดและวิธีการสั่งซื้อกาแฟร้อยตะวัน สาระและเรื่องราวดีๆ จากร้อยตะวัน ข้อมูลดีๆ ตั้งแต่ปี 2002-2009 แวะมาเยี่ยมชมแล้วก็เขียนอะไรสักหน่อยนะจ๊ะ มาเที่ยวจันทบุรีก็มาตามแผนที่ได้เลย ยินดีให้บริการทุกท่านครับ
Roytawan Coffee Forum ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

ยินดีต้อนรับคุณบุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน

+  Roytawan Coffee Forum
|-+  INDY Coffee Shop
| |-+  ร้านกาแฟอินดี้ “ภาคกลาง”
| | |-+ 

บ้านป๋องนม ชงเพื่อคุณ

หน้า: 1 [2] ลงล่าง พิมพ์
ผู้ชง หัวข้อ: บ้านป๋องนม ชงเพื่อคุณ  (อ่าน 21822 ครั้ง)
koong48
Coffee Mania +
*

« ตอบ #15 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2010 : 23:51:27 »

ใช่แล้วค่ะ พอดีว่า..บ้านป๋องนมของเราโชคดี ที่เจ้าของคอลัมน์เค้าให้ความสนใจก็เลยได้รับโอกาสดีๆ จากนิตยสารบ้านและสวน
ในฉบับเดือนมิถุนายนนี้ค่ะ 
ซึ่งเรา 2 คน (กุ้งกะเก๋) ก็ต้องขอขอบคุณ คุณยายด้วย ที่ให้โอกาสเราได้มาใช้สถานที่บ้านแห่งนี้

koong48
*

« ตอบ #16 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2010 : 00:07:33 »

เพิ่มเติมรายละเอียดในหนังสือ บ้านและสวนค่ะ

koong48
*

« ตอบ #17 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2010 : 00:10:55 »

ยังไม่หมดนะค่ะ ยังมีเพิ้มเติมอีกค่ะ

koong48
*

« ตอบ #18 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2010 : 17:43:34 »

ขอแนะนำรายการอาหารและเครื่องดื่มของร้านค่ะ

ขอเริ่มจากน้ำเปล่าที่เรามีไว้บริการลูกค้า ก็จะมีหน้าตาแบบนี้ค่ะ  (ส่วนใครที่อยากรู้ว่ามันคือน้ำอะไรหนอ? มีรสชาดยังไง ก็ต้องมาลองชิมดูนะค่ะ)

ส่วนกาแฟที่ร้านเราก็ขอแนะนำกาแฟตัวนี้เลยค่ะ -->แฟป๋องนมค่ะ เป็นสูตรเฉพาะของเราค่ะ

saitharn
Speciality
Pro Barista

« ตอบ #19 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2010 : 19:42:45 »

ร้านน่ารักมากๆค่ะ ดูอบอุ่นดีจัง
koong48
*

« ตอบ #20 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2010 : 21:46:46 »

ร้านน่ารักมากๆค่ะ ดูอบอุ่นดีจัง

ขอบคุณมากนะค่ะ ยังไงถ้ามีโอกาสมาที่ จ.นครปฐม ขอเชิญที่บ้านป๋องนม นะค่ะ
koong48
*

« ตอบ #21 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2010 : 22:12:24 »

ขอแนะนำรายการอาหารว่างและอาหารของทางร้านค่ะ
อาหารของทางร้านเป็นรายการอาหารจานเดียว  ซึ่งเราไม่ได้ใส่ผงชูรส
(เนื่องจากเรานึกถึงตอนที่เราทานอาหารที่บ้าน ที่บ้านของเราก็ไม่ได้ใช้ผงชูรส
เราก็เลยอยากให้ทุกคนทานอาหารที่ไม่ได้ใส่ผงชูรสค่ะ) 

เดิมทีพวกเราก็ทำอาหารไม่ค่อยเป็นหรอกค่ะ 
ช่วงที่เตรียมร้านอยู่ก็ต้องมานั่งคิดเมนู แล้วพวกเราก็เปิดตำรา เปิดเว็บ
แล้วก็ทดลองทำ ให้หลายๆคนช่วยกันชิม ปรับเปลี่ยนสูตรต่างๆ อยู่หลายครั้งค่ะ

หน้าตาสลัดใส่ปูอัดของเราค่ะ

หน้าตายำมาม่าของเราค่ะ

หน้าตาข้าวผัดปูอัดค่ะ

หน้าตาสปาเก็ตตี้ซอสมะเขือเทศใส่กุ้งของเราเองค่ะ

หมายเหตุ : รูปอาหารและอาหารว่างพวกนี้ เราได้รับความช่วยเหลือจากน้องนักศึกษาที่เป็นลูกค้าที่ร้านค่ะ
เนื่องจากน้องเค้าต้องทำงานถ่ายภาพอาหารไทย อาหารต่างประเทศ ส่งอาจารย์ ค่ะ
Cafe' De Feel
Coffee Mania
*

« ตอบ #22 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2010 : 08:16:48 »

ร้าน..สวยงามจังครับ !!!!!
koong48
*

« ตอบ #23 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2010 : 18:32:50 »

ร้าน..สวยงามจังครับ !!!!!

ขอบคุณมากค่ะ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
พอดีว่าเราโชคดีที่ได้บ้านของคุณยายเปิดเป็นร้านค่ะ เนื่องจากบ้านหลังนี้เป็นบ้านไม้แบบโบราณ
ซึ่งสวยอยู่แล้ว ทำให้เวลาที่เราเอาของเก่า ของโบราณ ของสะสม เฟอร์นิเจอร์ต่างๆ เข้ามาจัดวางในบ้าน
ก็เลยดูกลมกลืนกันหน่ะค่ะ
kanachan
*

« ตอบ #24 เมื่อ: 04 กันยายน 2010 : 20:57:42 »

ไปแล้วววว

ไปทีไร..ทำตัววุ่นวายคุณเจ้าของร้านประจำเลย แหะๆ

ชอบโยเกิร์ตมากๆ อร่อยสุดๆเลย><

หลักฐานว่าไปมาแล้วจริงๆ
v
v
v
http://www.facebook.com/home.php?#!/album.php?aid=2043423&id=1493649461
plain vanilla
*

« ตอบ #25 เมื่อ: 27 กันยายน 2010 : 13:47:42 »

ร้านตกแต่งสวย มีมุมส่วนส่วนตัวให้นั่งหลากหลาย
เจ้าของร้านก็ใจดีมากๆเป็นกันเอง แถมน้ำเย็นให้เราอีกก่อนกลับ

เพิ่งมาเจอในเว็บครับว่าลงในบ้านบวกสวนด้วย
สงสัยต้องกลับไป...อ่านอีกรอบ  ^^

koong48
*

« ตอบ #26 เมื่อ: 20 เมษายน 2011 : 22:17:23 »

บ้านป๋องนม กับรายการ wherever พาเที่ยวแบบสบายๆ เป็นกันเอง 
พร้อมออกอากาศวันเสาร์ที่ 7 พ.ค.2554  อย่าลืมติดตามชมนะค่ะ

ภาพความน่ารัก เป็นกันเอง แบบสบายๆของ พี่อ้น & พี่เต็ม

แมวเหมียวของเราน่ารักซะขนาดนี้  พี่อ้นเลยอดใจไม่ไหว ต้องของแชะรูปด้วย

ตั้งอกตั้งใจกันน่าดู

นั่งเพลินๆ กับบรรยากาศของบ้านป๋องนม

เจ้าลามาร์น้อย..ออกมาโชว์ตัวกะเค้าเหมือนกัน

พี่อ้น & พี่เต็ม กราบลาคุณยายอย่างงาม

หน้า: 1 [2] ขึ้นบน พิมพ์