หน้าแรกเว็บร้อยตะวัน แรงบันดาลใจ รายละเอียดและวิธีการสั่งซื้อกาแฟร้อยตะวัน สาระและเรื่องราวดีๆ จากร้อยตะวัน ข้อมูลดีๆ ตั้งแต่ปี 2002-2009 แวะมาเยี่ยมชมแล้วก็เขียนอะไรสักหน่อยนะจ๊ะ มาเที่ยวจันทบุรีก็มาตามแผนที่ได้เลย ยินดีให้บริการทุกท่านครับ
Roytawan Coffee Forum ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

ยินดีต้อนรับคุณบุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

+  Roytawan Coffee Forum
|-+  Coffee Talk's
| |-+  จิบกาแฟคุยกัน
| | |-+ 

ASTORIA Tanya R VS NUOVA Appia Compact [ขอคำแนะนำครับ]

หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้ชง หัวข้อ: ASTORIA Tanya R VS NUOVA Appia Compact [ขอคำแนะนำครับ]  (อ่าน 898 ครั้ง)
aobbaba
Coffee Mania
*

« เมื่อ: 28 ตุลาคม 2016 : 16:05:56 »

อยากให้พี่ๆ ช่วยแนะนำทีครับว่าเจ้า 2 ตัวนี้  Tanya R  กับ Appia Compact พี่ๆ ว่าตัวไหนน่าสนใจกว่ากันครับ หรือมีตัวอื่นๆ ที่น่าสนใจกว่า มีงบสำหรับเครื่องชงประมาณ 100k  ครับ  กะว่าวันนึงขายประมาณ  50-70  แก้ว

อีกอย่างผมพยายามเข้าไปอ่านบทความในห้องสัพเพเหระแต่อ่านไม่ได้เลย รบกวนช่วยแนะนำเว็บแหล่งข้อมูลความรู้เรื่องการชงกาแฟทีครับ

ขอบคุณมากครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ตุลาคม 2016 : 16:17:54 โดย aobbaba » บันทึกการเข้า
pnarischat
Speciality
Full Barista

« ตอบ #1 เมื่อ: 01 พฤศจิกายน 2016 : 11:35:47 »

เคยใช้tanya มาหลายที เป็นเครื่องที่ผมชอบแนะนำเวลาใครถามว่าเปิดร้านเริ่มต้นใช้ตัวไหนดี เสถียรดี ชงต่อเนื่องดี ทนทาน  แต่appia ก็ดีครับ เพียงแต่ไม่เคยใช้จริงจังเลยไม่กล้าคอมเม้นต์
ส่วนตัวผมแนะนำว่าชอบหน้าตาตัวไหน และดูกว่าการบริการของร้านขายเป็นยังไง สะดวกในการส่งซ่อมกรณีที่มีปัญหาหรือเปล่า  เพราะfunction ของเครื่องชงราคาประมาณนี้ไม่หนีกันหรอกครับ
aobbaba
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 01 พฤศจิกายน 2016 : 16:07:42 »

เคยใช้tanya มาหลายที เป็นเครื่องที่ผมชอบแนะนำเวลาใครถามว่าเปิดร้านเริ่มต้นใช้ตัวไหนดี เสถียรดี ชงต่อเนื่องดี ทนทาน  แต่appia ก็ดีครับ เพียงแต่ไม่เคยใช้จริงจังเลยไม่กล้าคอมเม้นต์
ส่วนตัวผมแนะนำว่าชอบหน้าตาตัวไหน และดูกว่าการบริการของร้านขายเป็นยังไง สะดวกในการส่งซ่อมกรณีที่มีปัญหาหรือเปล่า  เพราะfunction ของเครื่องชงราคาประมาณนี้ไม่หนีกันหรอกครับ

ขอบคุณมากครับ ^_^
barnana
Master Barista

« ตอบ #3 เมื่อ: 01 พฤศจิกายน 2016 : 21:09:38 »

Astoria Tanya อีกเสียงค่ะ ช็อตนิ่ง สตรีมดี แข็งแรงทนทาน หลังจากที่ใช้เครื่องคอมเมอเชี่ยลมา 3-4 สำนัก (ความเห็นส่วนตัวนะคะ)
aobbaba
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2016 : 08:32:06 »

Astoria Tanya อีกเสียงค่ะ ช็อตนิ่ง สตรีมดี แข็งแรงทนทาน หลังจากที่ใช้เครื่องคอมเมอเชี่ยลมา 3-4 สำนัก (ความเห็นส่วนตัวนะคะ)
ขอบคุณที่ช่วยแนะนำครับ ^_^
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์