หน้าแรกเว็บร้อยตะวัน แรงบันดาลใจ รายละเอียดและวิธีการสั่งซื้อกาแฟร้อยตะวัน สาระและเรื่องราวดีๆ จากร้อยตะวัน ข้อมูลดีๆ ตั้งแต่ปี 2002-2009 แวะมาเยี่ยมชมแล้วก็เขียนอะไรสักหน่อยนะจ๊ะ มาเที่ยวจันทบุรีก็มาตามแผนที่ได้เลย ยินดีให้บริการทุกท่านครับ
Roytawan Coffee Forum ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

ยินดีต้อนรับคุณบุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

+  Roytawan Coffee Forum
|-+  Coffee Talk's
| |-+  จิบกาแฟคุยกัน
| | |-+  กระทู้เก่าปี 2010
| | | |-+ 

ช่วงนี้ร้านเพื่อนๆแต่ละคนเป็นไงบ้างครับ ครึกครื้นหรือเงียบไหม ขอเสียงหน่อย

หน้า: 1 [2] ลงล่าง พิมพ์
ผู้ชง หัวข้อ: ช่วงนี้ร้านเพื่อนๆแต่ละคนเป็นไงบ้างครับ ครึกครื้นหรือเงียบไหม ขอเสียงหน่อย  (อ่าน 8097 ครั้ง)
once_ up_ on _a _time
Coffee Mania +
*

« ตอบ #15 เมื่อ: 27 ธันวาคม 2009 : 20:48:18 »

เปิดร้านได้ครบ  1 เดือนเมื่อวานนี้เองสำหรับลูกค้ากลุ่มกาแฟก็สลับกันมาบ้างช่วงนี้เงียบหมดทุกธุรกิจแต่เงียบแล้วอยู่กันได้ก็โอเคนะเราว่า  แต่ที่ร้านจะมีนมน้ำอย่างอื่นเสริมได้พวกน้ำปั่นก็เยอะเพื่อนๆลองเพิ่มเมนูแบบที่กลุ่มลูกค้าที่ไม่ใช่คอกาแฟอย่างเดียวกินดูบ้างอย่างน้อยยังมีการหมุนเวียนในทุกธุรกิจนะ ลองดู  สู้ๆๆๆ  ต้อนรับปีเสือกันหน่อย

Coffee Tea & Beyond
Oh!Sara
Full Barista

« ตอบ #16 เมื่อ: 28 ธันวาคม 2009 : 09:17:28 »

เรื่อยๆมาเรียงๆครับ

๛มือ1เรื่องล้างแก้ว
The Old Chiangmai Cafe'
WE LOVE E61
Speciality
Pro Barista

« ตอบ #17 เมื่อ: 28 ธันวาคม 2009 : 11:10:21 »

ขายดีเรื่อยๆอ่ะครับ...บอกตรงๆเลย...ทำเลช่วยวั้ยครับ......

เป็นกำลังใจนะครับ...

ร้านกาแฟเล็กๆ
ศรุต
Jr. Barista
**

« ตอบ #18 เมื่อ: 29 ธันวาคม 2009 : 00:51:05 »

เสือจะดุไหม อิอิ ปีหน้า

Coffee@Entertain สั่งขนมโทร 02-9419794
สั่งขนมทางอีเมล์ : nathabakery@hotmail.com
Update รูปขนม ราคา
ข่าวสาร หน้าร้าน http://www.nathabakery.com/
หน้าร้าน อยู่ที่ เสนาพลาซ่า ติดกับ รพ.เมโย
338 Coffee@BUA foodcenter
Jr. Barista
**

« ตอบ #19 เมื่อ: 04 มกราคม 2010 : 17:15:55 »

ช่วงหยุดปีใหม่ 30 - 3 มค.53
 สนุกสนานมาก คนชงไม่ได้กินข้าว เข้าห้องน้ำกันเลยทีเดียว
 ปกติ คนชงคนเดียวก็อยู่ได้แบบ ชิว ๆ แต่คราวนี้ต้อง สองคนช่วยกันค่ะ
 ไม่งั้นไม่ทัน สนุกดี ชอบ ชอบ
 ...แต่ เทศกาลผ่านพ้นไปแล้วค่ะ ...
 ตอนนี้ก็อยู่กับความจริงแล้ว

Happiness is all around
กุ้งไร้สาร
Speciality
Pro Barista

« ตอบ #20 เมื่อ: 04 มกราคม 2010 : 18:20:55 »

ช่วงเทศกาลวันหยุด ร้านที่ลูกค้าต้องมาพักผ่อนเช่นในห้างฯ หรือ ในปั๊มฯ จะยุ่งเป็นพิเศษเลยทีเดียว

ร้านสาขาอื่นผมหยุดหมด แต่ในห้างฯไม่หยุด ก็ครึกครื้นเป็นพิเศษ
ร้านอื่นพอเปิดมาวันแรก ก็ยอดดีเลย สงสัยลูกค้าจะหิวกาแฟ เพราะคิดถึงไม่ได้กินหลายวัน
bombbok
WE LOVE BOSCO ...
Speciality
Pro Barista

« ตอบ #21 เมื่อ: 05 มกราคม 2010 : 14:28:41 »

ยอดขายพุ่งสุดขีดครับ .................แต่เป็นเค้กครับ กาแฟดับสนิดครับ  ทำเค้กไม่ได้นอนเลย...ZZZZZ
D.D.coffee
Jr. Barista
**

« ตอบ #22 เมื่อ: 07 มกราคม 2010 : 17:08:04 »

ปีใหม่ปีนี้เกินคาด ยิ้มกว้างๆ คิดว่า ตลาดโรงเกลือ จะคนไม่เยอะ(ช่วงกลางเดือนเงียบมากๆๆๆ) แต่ผิดคาดแฮะ ลูกค้าหลั่งไหลมาอย่างท้วมท้น เลยเอาหมูสเต๊ะ มาขายด้วยซะเลย ทั้ง กาแฟ ปังปิ้ง หมูสเต๊ะ  ;)มันส์พะยะค่ะ เด็กๆที่ร้านกว่าจะได้หม่ำข้าวก็ปาไปเกือบ บ่าย3 แต่ ณ ปัจจุบัน ก็เงียบ เป็นปกติ (ช่วง 31- 1- 2- 3) ขายดีมาก ช่วงปีใหม่ที่ผ่านมา หากลูกค้าท่านใดที่มาเที่ยวโรงเกลือ และแวะมาชิมกาแฟที่ร้าน ดี.ดี.คอฟฟี่ หากได้รับบริการไม่ทั่วถึง ทางร้านต้องขออภัยด้วยนะคะ  ยิ้ม ยิ้มเท่ห์ ยิงฟันยิ้ม เพื่อเป็นการไม่ให้เสียเวลาขอประชาสัมพันธ์ เกี่ยวกับ ตลาดโรงเกลือ นิดส์..นะคะ สินค้าส่วนใหญ่ก็จะเป็นประเภทเครื่องนุ่งห่ม อาทิ เช่น เสื้อผ้า รองเท้า กระเป๋า ผ้าม่าน ผ้าห่ม เครื่องครัว แว่นตา นาฬิกา หมวก รูปปั้นแกะสลักหินทราย ไม้แกะสลักจากเวียดนาม จักรยาน(เก่า-ใหม่) ...โอ้ย..อีกมากมายสาธยาย ไม่หมด ต้องมาเที่ยวกันเอง..ถึงจะรู้ว่าที่เล่ามานี่พูดจริงๆ  และที่สำคัญอย่าลืมแวะมาดื่มกาแฟที่ร้าน ดี.ดี.คอฟฟี่ ด้วยนะคะ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม   
LuPaNG
Pro Barista

« ตอบ #23 เมื่อ: 07 มกราคม 2010 : 22:30:05 »

อาทิตย์ปลายปี ก็ดีขึ้นมาเรื่องๆนะครับ พอช่วงปลายปีต่อปีใหม่ก็ดีครับ ยุ่งไปเลยเหมือนกัน เล่นเอาของสต๊อกไว้หมดเลยครับเลยปิดร้านไป สองวันเพราะสั่งของไม่ได้ (พอดีตั้งแต่เปิดร้านมาพึ่งผ่านเทศกาลครั้งแรก)
ตอนนี้เปิดมาได้สองวัน ก็ปกตินะครับ   อย่างไงเอาใจช่วยทุกคนนะครับ
ศรุต
Jr. Barista
**

« ตอบ #24 เมื่อ: 08 มกราคม 2010 : 02:17:40 »

ดีใจด้วยครับ ที่ร้านหลายๆท่านครึกครื้น ของผมเองก็เริ่มครึกครื้นบ้างแล้วครับ อิอิ

Coffee@Entertain สั่งขนมโทร 02-9419794
สั่งขนมทางอีเมล์ : nathabakery@hotmail.com
Update รูปขนม ราคา
ข่าวสาร หน้าร้าน http://www.nathabakery.com/
หน้าร้าน อยู่ที่ เสนาพลาซ่า ติดกับ รพ.เมโย
i coffee
Coffee Mania +
*

« ตอบ #25 เมื่อ: 09 มกราคม 2010 : 17:25:56 »

ช่วงนี้ ขายดีค่ะ  ครึกครื้นดี
หน้า: 1 [2] ขึ้นบน พิมพ์