หน้าแรกเว็บร้อยตะวัน แรงบันดาลใจ รายละเอียดและวิธีการสั่งซื้อกาแฟร้อยตะวัน สาระและเรื่องราวดีๆ จากร้อยตะวัน ข้อมูลดีๆ ตั้งแต่ปี 2002-2009 แวะมาเยี่ยมชมแล้วก็เขียนอะไรสักหน่อยนะจ๊ะ มาเที่ยวจันทบุรีก็มาตามแผนที่ได้เลย ยินดีให้บริการทุกท่านครับ
Roytawan Coffee Forum ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

ยินดีต้อนรับคุณบุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

+  Roytawan Coffee Forum
|-+  Coffee Talk's
| |-+  จิบกาแฟคุยกัน
| | |-+  กระทู้เก่าปี 2010
| | | |-+ 

ช่วงนี้ร้านเพื่อนๆแต่ละคนเป็นไงบ้างครับ ครึกครื้นหรือเงียบไหม ขอเสียงหน่อย

หน้า: [1] 2 ลงล่าง พิมพ์
ผู้ชง หัวข้อ: ช่วงนี้ร้านเพื่อนๆแต่ละคนเป็นไงบ้างครับ ครึกครื้นหรือเงียบไหม ขอเสียงหน่อย  (อ่าน 8092 ครั้ง)
ศรุต
Jr. Barista
**

« เมื่อ: 25 ธันวาคม 2009 : 22:42:08 »

ช่วงนี้ที่ร้านเงียบๆครับ เดือนนี้เงียบมากตั้งแต่กลางเดือน ไม่รู้ว่าปลายปีหรือเกิดอะไรขึ้น  ยิ้มเท่ห์ แต่ก็สู้ครับๆ ร้านของเพื่อนๆแต่ละคนเป็นไงบ้างครับ

ใกล้ปีใหม่แล้ว ขอให้ทุกท่านกิจการดีๆเฮงๆนะครับ และที่สำคัญ รักษาสุขภาพด้วยนะครับ ทั้งเจ้าของเวปและเพื่อนประกอบอาชีพทุกท่าน รวมถึงท่านผู้ชิมทุกคน  ยิงฟันยิ้ม

Coffee@Entertain สั่งขนมโทร 02-9419794
สั่งขนมทางอีเมล์ : nathabakery@hotmail.com
Update รูปขนม ราคา
ข่าวสาร หน้าร้าน http://www.nathabakery.com/
หน้าร้าน อยู่ที่ เสนาพลาซ่า ติดกับ รพ.เมโย
audy
Coffee Mania +
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 26 ธันวาคม 2009 : 03:00:35 »

วันนี้ผมไปเดินแมคโคร เห็นกาแฟสำเร็จรูปเริ่มมีพัฒนาการผลิตเอสเพรสโซแบบพร้อมชงออกมาบ้างแล้ว ซื้อมาลองชิมเทียบกับกาแฟซองแบบเดิมๆแล้ว ก็ดีขึ้นนะ ตั้งข้อสังเกตุไว้น่ะครับว่านอกจากร้านต่างๆจะต้องแข่งขันกัน ก็ยังจะมีคู่แข่งอย่างที่ว่าตามมาอีกนะครับ
Skipper
Master Barista

« ตอบ #2 เมื่อ: 26 ธันวาคม 2009 : 07:59:55 »

เงียบเป็นปกติครับ

am55am55
Pro Barista

^__^

« ตอบ #3 เมื่อ: 26 ธันวาคม 2009 : 08:43:45 »

เงียบบ้างไม่เงียบบ้าง
แบบว่า เงียบวันเว้นวัน..... ยังงงกะตัวเองอยู่เหมือนกัน
ว่าลูกค้าจะเอางัยกันแน่ ขยิบตา ขยิบตา

^_^ สบาย สบาย ตามสไตล์ am55am55 ^_^
The Kua-moong (เดอะขัวมุง)
"จิบกาแฟ ชิมขนม เดินชมสวน"
Chat Gangster
Pro Barista

"เดอะขัวมุง"

« ตอบ #4 เมื่อ: 26 ธันวาคม 2009 : 08:57:50 »

ลูกค้ากาแฟเย็นเงียบมากกกกกกกคร้าบบบบบบบ
อากาศหนาวอะ น้ำแข็งขายไม่ดี ตอนนี้ยังหนาวอยู่เลยครับ
เฮ้ออออออออออ (ถอนหายใจ)
ต้อม เดอะขัวมุง ครับ ไม่ใช่ ต้อม เดอะสตาร์

www.thekuamoong.com
Slow Down & Touch The Nature, Back To Basic.
nudream
Jr. Barista
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 26 ธันวาคม 2009 : 09:28:01 »

เรื่อยๆ ค่ะ เงียบบ้างมากบ้าง ดีที่ไม่ได้ทำเป็นอาชีพหลักค่ะ ไม่งั้นคงเครียดแย่เหมือนกัน
The Kua-moong (เดอะขัวมุง)
"จิบกาแฟ ชิมขนม เดินชมสวน"
Chat Gangster
Pro Barista

"เดอะขัวมุง"

« ตอบ #6 เมื่อ: 26 ธันวาคม 2009 : 10:08:07 »

อิอิ เห็นนะพี่แอ๋มมมมมมมม

www.thekuamoong.com
Slow Down & Touch The Nature, Back To Basic.
คำสร้อยแม่ค้าหน้าหวาน
Full Barista

« ตอบ #7 เมื่อ: 26 ธันวาคม 2009 : 10:31:15 »

มาชูจั๊กกูแร้สองข้าง  เป็นเหมือนกันคร่า
LuPaNG
Pro Barista

« ตอบ #8 เมื่อ: 26 ธันวาคม 2009 : 10:47:22 »

ช่วงนี้คนเตรียมตัวไปเที่ยวกันครับ สนใจกาแฟน้อยมาก เงียบมาตั้งแต่ต้นเดือนแล้วครับ แต่ตอนนี้ชักปกติ แต่กำลังจะเงียบเพราะปีใหม่ คนเดินทางบ่อย ถ้าไม่อยู่ในเส้นทางผ่าน คิดว่าน่าจะเงียบเหมือนต้นเดือน

อากาศหนาวก็มีผลครับ (แต่กาแฟร้อนมีคนกินมาขึ้น ส่งสัยจะเป็นหวัด) อิอิอิ
Noodle
Coffee Mania +
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 26 ธันวาคม 2009 : 11:21:38 »

ยิ้ม ขายดี เฉพาะ ช่วงฤดูกาลท่องเที่ยวค่ะ ทั้งปี อาจจะดีมาก แค่ 3-4  วัน เองค่ะ  ยิ้ม แต่โชคดีหน่อย ที่ ขายอยู่กับบ้านไม่มีค่าเช่า แลบลิ้น

...ภูคาเมาน์เท่นค๊อฟฟี่@น่าน...
Tazz@Coffee Chillout
Master Barista

Tazz Latte Art ...ส่ายไปก็ส่ายมา...เชิ๊บๆ....

« ตอบ #10 เมื่อ: 26 ธันวาคม 2009 : 11:26:22 »

เงียบ...เชียบ.....

แต่ลูกค้าประจำก็ยังมากันเรื่อยๆนะครับ

พยายามรักษาฐานลูกค้าประจำของคุณไว้ครับ เพราะในสถานการณ์เงียบเหงาแบบนี้ ปริมาณลูกค้าประจำมีผลมากครับ
saitharn
Speciality
Pro Barista

« ตอบ #11 เมื่อ: 26 ธันวาคม 2009 : 19:49:43 »

ช่วงนี้เยอะค่ะเพราะลูกค้ามาใช้ห้องประชุมเคลียร์งานกันเลยจัดค๊อฟฟี่เบรคกันมึนเลยค่ะ
ศรุต
Jr. Barista
**

« ตอบ #12 เมื่อ: 26 ธันวาคม 2009 : 21:15:26 »

ร้านใคร ใกล้แหล่งท่องเที่ยว ผมว่าช่วงนี้โกยตังแหงๆเลยครับ อิอิ

Coffee@Entertain สั่งขนมโทร 02-9419794
สั่งขนมทางอีเมล์ : nathabakery@hotmail.com
Update รูปขนม ราคา
ข่าวสาร หน้าร้าน http://www.nathabakery.com/
หน้าร้าน อยู่ที่ เสนาพลาซ่า ติดกับ รพ.เมโย
กุ้งไร้สาร
Speciality
Pro Barista

« ตอบ #13 เมื่อ: 27 ธันวาคม 2009 : 15:04:32 »

ช่วงนี้ ว่าไป ก็เริ่มจะร้อนขึ้นแล้วนะครับ
ยอดขายเดือนนี้ ไม่แรง แต่ก็ไม่ได้ตกแบบชัดเจนอะไรนะครับ
กระรอกอ้วนแดง
Full Barista

« ตอบ #14 เมื่อ: 27 ธันวาคม 2009 : 16:06:11 »

ป่าช้าเรียกพี่ ปกติก้อเงียบอยู่แล้ว เด็กสอบเสร็จ กลับบ้านปีใหม่

------------------------------------- BaMBiNoRisTA Cafe' & Relax -------------------------------------
หน้า: [1] 2 ขึ้นบน พิมพ์