หน้าแรกเว็บร้อยตะวัน แรงบันดาลใจ รายละเอียดและวิธีการสั่งซื้อกาแฟร้อยตะวัน สาระและเรื่องราวดีๆ จากร้อยตะวัน ข้อมูลดีๆ ตั้งแต่ปี 2002-2009 แวะมาเยี่ยมชมแล้วก็เขียนอะไรสักหน่อยนะจ๊ะ มาเที่ยวจันทบุรีก็มาตามแผนที่ได้เลย ยินดีให้บริการทุกท่านครับ
Roytawan Coffee Forum ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

ยินดีต้อนรับคุณบุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

+  Roytawan Coffee Forum
|-+  Coffee Talk's
| |-+  จิบกาแฟคุยกัน
| | |-+  กระทู้เก่าปี 2010
| | | |-+ 

รบกวนเถอะครับ

หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้ชง หัวข้อ: รบกวนเถอะครับ  (อ่าน 1293 ครั้ง)
มิกิโมตะ
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: 25 ธันวาคม 2009 : 18:28:59 »

ขอรบกวน คุณๆ ทั้งหลายที่ต้องการขายสินค้ามือสองของตนเอง รบกวนขอลงรูปด้วยก็ดีนะ จะได้เป็นการง่ายต่อการพิจารณาในการ ซื้อขาย  บางท่านประกาศขาย แต่ ดันเอารูปมือหนึ่งของใหม่มา  ผู้ที่ต้องการซื้อจริงก็ งง ว่าเป็นของ ของท่านจริงหรือไม่ ลงเถอจะรูปสวยไม่สวย ไม่เป็นไร แค่ขอชัด และให้รู้ว่าเป็นเครื่องของท่านจริงๆ   ป้องกันปัญหา พวกจับเสือมือเปล่า (พ่อค้าคนไม่ค่อยกลาง )

รบกวนผู้ที่ต้องการซื้อ  การต่อรองก็ควรเอาแค่พอดี ไม่ไปกดซะคนขายช้ำใจ โปรดเข้าใจว่าเครื่องมือสองก็คือเครื่องที่เค้าใช้มาแล้ว จะให้กิ๊บซี่ เหมือนใหม่นั่นคงต้องตัดใจ   ดูสภาพ และการรักษาดีกว่าครับ  สงสารคนที่เค้าเดือดร้อนต้องการขายด้วยก็ดี  ใจเค้าใจเราเพราะเราอยากมีชมรมคนรักร้อยตะวันอยู่อิอิ

รบกวนผู้ที่ต้องการขาย  ลงรูปเถอะนะ ย่อไม่ได้ ลงไม่เป็นก็โพสถามข้อมูลในเว็บก็ได้ เค้ามีแนะนำการย่อขยายรูป ท่านจะได้ขายได้และเร็ว  ในการลงประกาศขายก็ต้องทำใจ เพราะเราแชร์สินค้ามือสอง ลดหย่อนกันไปตามราคาถูกใจทั้งคนซื้อและคนขายเอาแค่พอดี  ใจเค้าใจเราครับ

ขอขอบคุณอีกครั้งสำหรับพื้นที่ดีดี ที่มีให้คนรักกาแฟมาแชร์อารมณ์ ครับบบบบ  ขอบคุณ คุณเก๋ครับบบบ
CaRTooNHouse
Full Barista

« ตอบ #1 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2010 : 16:34:41 »

เห็นด้วยค่ะ เพื่อให้ง่ายต่อการซื้อขายนะคะ
การ์ตูนก็ได้เครื่องชงที่ต้องการจากเว็บนี้เหมือนกัน กำลังมองหาเครื่องบดอีกอย่างก็ครบแล้ว  ยิงฟันยิ้ม

~C a R T o o N H o u s e ~
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์