หน้าแรกเว็บร้อยตะวัน แรงบันดาลใจ รายละเอียดและวิธีการสั่งซื้อกาแฟร้อยตะวัน สาระและเรื่องราวดีๆ จากร้อยตะวัน ข้อมูลดีๆ ตั้งแต่ปี 2002-2009 แวะมาเยี่ยมชมแล้วก็เขียนอะไรสักหน่อยนะจ๊ะ มาเที่ยวจันทบุรีก็มาตามแผนที่ได้เลย ยินดีให้บริการทุกท่านครับ
Roytawan Coffee Forum ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

ยินดีต้อนรับคุณบุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

+  Roytawan Coffee Forum
|-+  Coffee Talk's
| |-+  หนึ่งถ้วยกาแฟนี้สำหรับเธอ
| | |-+ 

เอามาให้ดูคลองตันของ Latte Art ผมเพื่อเป็นกำลังใจให้เพื่อนๆที่ฝึกเทอาร์ตอยู่ครับ

หน้า: 1 [2] 3 ลงล่าง พิมพ์
ผู้ชง หัวข้อ: เอามาให้ดูคลองตันของ Latte Art ผมเพื่อเป็นกำลังใจให้เพื่อนๆที่ฝึกเทอาร์ตอยู่ครับ  (อ่าน 17086 ครั้ง)
Tazz@Coffee Chillout
Master Barista

Tazz Latte Art ...ส่ายไปก็ส่ายมา...เชิ๊บๆ....

« ตอบ #15 เมื่อ: 29 ธันวาคม 2009 : 19:16:02 »

ขอบใจมากโต้ ... ซึ้งใจจริงๆ ในที่สุดก็มีคนเข้าใจมุขพี่

ถึงแม้จะมาจากการที่กูเฉลยก็เถอะ...!!!!
{{{TOTO}}}
Jr. Barista
**

« ตอบ #16 เมื่อ: 29 ธันวาคม 2009 : 19:23:20 »

รูปพี่แอ๋มนี่    เซ็กซี่ดีนุ๊    ส่งสายตาปิ๊งๆเลย    lol

ป.ล.บอกแล้วมันต้องมีชั้นเชิงพี่   อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 ธันวาคม 2009 : 19:24:55 โดย {{{TOTO}}} » บันทึกการเข้า
am55am55
Pro Barista

^__^

« ตอบ #17 เมื่อ: 29 ธันวาคม 2009 : 21:41:40 »

โอ้วววววววววว..และแล้วโต้ก็ไม่ทำให้เจ้าหมูน้อยผิดหวัง..คริ คริ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
.
.
ป.ล...นายโต้..รูปฉ้านนนนนนนเซ็กซี่ตรงไหนฟระ ฮืม ฮืม ฮืม

^_^ สบาย สบาย ตามสไตล์ am55am55 ^_^
คำสร้อยแม่ค้าหน้าหวาน
Full Barista

« ตอบ #18 เมื่อ: 29 ธันวาคม 2009 : 22:58:29 »

อิอิ  มุขพี่  ยากง่ะ    ผมว่าต้องคนอยู่แถวราม แถวคลองตันนะ ถึงจะเก็ตมุข 
ว่าคลองตันมันอยู่ใกล้"พัฒนาการ"   

อีกอย่าง  ผมว่า  คนฝั่งธน  มาเล่นมุขแถวคลองตันมันไม่เวิร์คหรอกเพ่   lol

กว่าจะเก็กมุก(แป๊ก)อันนี้  คำสร้อยกลับไปนอนคิดหลายตลบ
เคราะห์ดีที่มีคนเฉลย ไม่งั้นปีหน้ายังคงไม่ได้คำตอบ  อิอิ อุอ้า

Tazz Latte Art ...ส่ายไปก็ส่ายมา...เชิ๊บๆ....

« ตอบ #19 เมื่อ: 30 ธันวาคม 2009 : 14:39:21 »

พอดีเพื่อนๆมาเยี่ยม เลยให้มันถ่ายภาพตอนเทให้

ผมชอบภาพที่ถ่ายขณะเทจัง ดูสวยดี
am55am55
Pro Barista

^__^

« ตอบ #20 เมื่อ: 30 ธันวาคม 2009 : 16:06:12 »

ยิงฟันยิ้ม  สุโค่ยยยยยเลยอ่ะ...
  ยิ้มเท่ห์  ฝีมือเลยคลองตันแล้วนะเนี่ยยยยยยยยยย ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
 ตกใจ : รู้สึกอิจฉาๆๆๆๆๆตาร้อนๆๆๆๆๆๆๆ..คริ คริ แลบลิ้น
.
.
ป.ล..ใช่แล้วๆๆๆๆๆ..ภาพถ่ายขณะเท..ดูสวยสุดๆเลยอ่ะ..
และทำให้รู้ว่าใครเท..คริ คริ..มืออ้วนอย่างนี้..เป็นใครไปไม่ได้..นอกจากเจ้าหมูน้อย..คอนเฟิร์ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

^_^ สบาย สบาย ตามสไตล์ am55am55 ^_^
nn@nn
Coffee Mania
*

« ตอบ #21 เมื่อ: 02 มกราคม 2010 : 01:24:36 »

พี่หมีใหญ่ต้องหิ้วสาวไปเป็นตัวประกันด้วยซักคนครับ คาดว่าคุณแน่เค้าคงเท...พรวดๆ 5555

ปล. กระทู้นี้....ออกทะเลได้....ครับ 5555

ดูต้นทางดีๆ ก่อนเข้าไปด้วยนะ
เดี๋ยวจะของร้านตัวจริงมา ได้ซวยกันหมด 555
กุ้งไร้สาร
Speciality
Pro Barista

« ตอบ #22 เมื่อ: 02 มกราคม 2010 : 13:32:16 »

เยี่ยมยอดไปเลยนะเนี่ย มาให้กำลังใจครับ

ผมยังเทดับเบิ้ลไม่ขึ้นเลยครับ
สงสัยต้องขยันซ้อมมากกว่านี้ แหะๆ

« ตอบ #23 เมื่อ: 02 มกราคม 2010 : 15:40:11 »

ขอบคุณครับพี่กุ้งไร้สาร
แหม...มือระดับพี่แล้ว...ใครจะเชื่อครับว่าเทไม่ขึ้น...>_<

« ตอบ #24 เมื่อ: 05 มกราคม 2010 : 01:42:40 »

เพื่อนมาถ่ายให้อีกแล้ว ชอบจัง มาดูกันช้าๆน๊า.......

1. เทๆมันไปเถอะ ยกพิชเชอร์สูงนิดหน่อย แล้วก็ค่อยๆกดปลายพิชเชอร์ลง.....และเริ่มส่ายเล็กๆ

« ตอบ #25 เมื่อ: 05 มกราคม 2010 : 01:44:19 »

2. จากนั้นก็ส่ายไป ก็ส่ายมา ... ส่ายมา ก้อ ส่ายไป ....ค่อยๆส่ายค่อยๆถอยพิชเชอร์นะคร๊าบบบบบบ

« ตอบ #26 เมื่อ: 05 มกราคม 2010 : 01:46:13 »

3. พ่อส่ายจนเมื่อยแล้วก็ หยุดพิชเชอร์ให้นิ่งซักพัก ให้ยอดขึ้นเป็นปุ่มเล็กๆ .....
แล้วยกพิชเชอร์ขึ้นนิโหน่ย...และลากกลับ

« ตอบ #27 เมื่อ: 05 มกราคม 2010 : 01:47:59 »

4.เรียบร้อยพร้อมเสริฟ เบี้ยวนิโหน่ย ตื่นกล้องเล็กๆครับ  แลบลิ้น

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 มกราคม 2010 : 01:50:09 โดย Tazz » บันทึกการเข้า
Roytawan
ความฝันของเธอ
Cѳғғee Gangster
Pro Barista

« ตอบ #28 เมื่อ: 05 มกราคม 2010 : 01:49:01 »

3. พ่อส่ายจนเมื่อยแล้วก็ หยุดพิชเชอร์ให้นิ่งซักพัก ให้ยอดขึ้นเป็นปุ่มเล็กๆ .....
แล้วยกพิชเชอร์ขึ้นนิโหน่ย...และลากกลับ

ภาพนี้ได้ฟิลลิ่งเลยครับ

“จิบกาแฟอุ่นๆ ไอความรักยังกรุ่น เธอยังอยู่กับฉันในความฝันอันละมุน ผู้คนวนเวียน ยังเดินผ่านไปมา แต่ไม่มีเธอ ไม่เคยเห็นเธอเลยสักครา”

« ตอบ #29 เมื่อ: 05 มกราคม 2010 : 01:52:06 »

อิอิ ขอบคุณครับพี่เก๋

ทำเอาอยากเล่นกล้องบ้างละเนี่ย >_<
หน้า: 1 [2] 3 ขึ้นบน พิมพ์