หน้าแรกเว็บร้อยตะวัน แรงบันดาลใจ รายละเอียดและวิธีการสั่งซื้อกาแฟร้อยตะวัน สาระและเรื่องราวดีๆ จากร้อยตะวัน ข้อมูลดีๆ ตั้งแต่ปี 2002-2009 แวะมาเยี่ยมชมแล้วก็เขียนอะไรสักหน่อยนะจ๊ะ มาเที่ยวจันทบุรีก็มาตามแผนที่ได้เลย ยินดีให้บริการทุกท่านครับ
Roytawan Coffee Forum ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

ยินดีต้อนรับคุณบุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน

+  Roytawan Coffee Forum
|-+  Coffee Talk's
| |-+  หนึ่งถ้วยกาแฟนี้สำหรับเธอ
| | |-+ 

คอฟฟี่ปราณ ส่งการบ้านเจ้าค่ะ

หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้ชง หัวข้อ: คอฟฟี่ปราณ ส่งการบ้านเจ้าค่ะ  (อ่าน 4191 ครั้ง)
coffeepran^^
มีความสุขกับสิ่งที่เลือกทำ
Master Barista

« เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2010 : 15:50:27 »

ส่งการบ้านคร๊๊าบบบบบบบ......พี่เชาว์
อันนี้แก้วที่ 1 ครับ
แล้วทำไมมันมีฟองด้วยอะพี่เกิดจากไร

อันนี้ของพี่สาวลูกศิษย์คนแรก555
ดูดีกว่าอาจารย์อีก

หากว่าเรากำลังสบาย จงปรบมือพลัน แปะ แปะ
http://coffeepran.multiply.com
Barista Ciao
Speciality
Pro Barista

Ciao Cup (เชาวว์ ครับ) เราพบกันเพราะ...กาแฟ

« ตอบ #1 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2010 : 20:41:58 »

ตรวจการบ้านครับผม.... ^_^

ว้าวววว...รินตรงกลางครับคุณต่อ และใส่จังหวะในการขยับซ้ายขวา ให้มากกกว่านี้
ส่วนสเต็ปของการขยับก็ดีอยู่แล้ว ตอนลากกลับก็ไม่ต้องรีบครับ เอาใหม่นะครับ สู้ๆๆ

ส่วนของคุณปุ้ย ต้องขอบอกก่อนนะครับว่าไม่เคยเห็นแนวทางในการเทของจริง
เลยไม่สามารถประเมินได้อย่างชัดเจนครับ
จากรูป โฟมนมเยอะเกินไป และตอนลากกลับไม่ได้ยกครับ แก้ไขตรงนี้ได้รูปก็จะดี

เข้าใจในสิ่งที่เป็น แล้วจะมองเห็นในสิ่งที่ทำ
www.ciaocupcoffee.com
Barista Ciao
Speciality
Pro Barista

Ciao Cup (เชาวว์ ครับ) เราพบกันเพราะ...กาแฟ

« ตอบ #2 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2010 : 22:11:18 »

อีกนีสสสส์  ฟองที่ว่าอาจเกิดจากการสตรีมที่ได้ไมโครโฟม ^_^
บวกกับทิ้งไว้นานไปหน่อยเมื่อโดนอากาศจึงแตกออก และ เป็นอย่างที่เห็น ^_^

เข้าใจในสิ่งที่เป็น แล้วจะมองเห็นในสิ่งที่ทำ
www.ciaocupcoffee.com
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์