หน้าแรกเว็บร้อยตะวัน แรงบันดาลใจ รายละเอียดและวิธีการสั่งซื้อกาแฟร้อยตะวัน สาระและเรื่องราวดีๆ จากร้อยตะวัน ข้อมูลดีๆ ตั้งแต่ปี 2002-2009 แวะมาเยี่ยมชมแล้วก็เขียนอะไรสักหน่อยนะจ๊ะ มาเที่ยวจันทบุรีก็มาตามแผนที่ได้เลย ยินดีให้บริการทุกท่านครับ
Roytawan Coffee Forum ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

ยินดีต้อนรับคุณบุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

+  Roytawan Coffee Forum
|-+  Coffee Talk's
| |-+  News Update & Reviews
| | |-+ 

Ceado E7 : Performance and Quality

หน้า: 1 [2] ลงล่าง พิมพ์
ผู้ชง หัวข้อ: Ceado E7 : Performance and Quality  (อ่าน 21669 ครั้ง)
Roytawan
ความฝันของเธอ
Cѳғғee Gangster
Pro Barista

« ตอบ #15 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2010 : 21:49:56 »

แถม 1 รูป....
เบื้อหลัง Ceado E7 นายแบบของเรา หล่อแล้วยังดูเป็นผู้ดีอีกต่างหาก 555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 กรกฎาคม 2010 : 22:05:53 โดย Яoytawan » บันทึกการเข้า

“จิบกาแฟอุ่นๆ ไอความรักยังกรุ่น เธอยังอยู่กับฉันในความฝันอันละมุน ผู้คนวนเวียน ยังเดินผ่านไปมา แต่ไม่มีเธอ ไม่เคยเห็นเธอเลยสักครา”
ต้อม icezcoffee
Coffee Mania +
*

« ตอบ #16 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2010 : 22:14:39 »

หมดแล้วนะครับ เฝ้าดูนานแล้ว   อิอิ เป็นคนแรกได้ป่าว

เงียบได้ใจ สุดยอดครับ   พี่เก๋่ ใช้ภาษาวัยรุ่นขึ้นนะ จากเดิมก็รุ่นอยู่แล้ว  ฮิฮิฮิ

ท่านที่ไม่ได้ใช้รุ่นนี้ประกาศขายด่วนครับ อิอิ รอสอย มือสอง
I_Erk
Speciality
Pro Barista

If I like it,I just do it

« ตอบ #17 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2010 : 22:20:51 »

รูปสวยเทพครับพี่ ยิ้มเท่ห์

If I like it,I just do it

COFFEEBARK HOMEROASTER -> www.coffeebarkhomeroaster.com
Roytawan
Pro Barista

« ตอบ #18 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2010 : 22:23:35 »

พอย้อนกลับไปอ่านดูแล้ว.... นี่มันกระทู้โชว์เกรียนนี่หว่า.... 555

จริงๆ แล้วอยากให้ไปลองดูมากกว่าครับ แบบว่า 10 ปากว่า ไม่เท่าตาเห็น 10 ตาเห็นไม่เท่าเอามือคลำ ภายในอาทิตย์นี้เดี๋ยวจะหาเวลาเอา Ceado ไปคืนคุณอ๋า บลูค๊อฟ เพื่อนๆ ที่แวะไปบลูค๊อฟ หรือเอสเพรสโซแมน จะได้ไปลองจับๆ เขย่าๆ กัน เพราะเครื่องบดตัวนี้ประสิทธิที่ภาพโดยรวมแล้วเรียกว่า ไม่เป็นรองใครในเครื่องระดับเดียวกันครับ แต่ในเรื่องความเงียบ ความปราณีตของการผลิต บอกได้คำเดียวว่าเหนือกว่าทุกยี่ห้อ เรียกว่าถ้ากำตังค์ไป 2 หมื่นเศษๆ และไปลองเทส ไปลองจับลูบๆ คลำๆ ละก็มีโดนแน่ๆ ได้หิ้วกลับบ้านมานอนกอด

Ceado E7 = หล่อ เท่ห์ เงียบ รวดเร็ว แบบผู้ดี
Compak K6 = หล่อ ขรึม สมาร์ท บาดตาบาดใจ
Anfim Caimano = หล่อ เก๋า นักเลง เสียงดัง ชอบโวยวาย
Macap MX = หล่อ ดูดี เรียบง่าย ไม่เรื่องมาก

ขึ้นอยู่กับเราครับว่าจะเลือกหล่อแบบไหน... 555

“จิบกาแฟอุ่นๆ ไอความรักยังกรุ่น เธอยังอยู่กับฉันในความฝันอันละมุน ผู้คนวนเวียน ยังเดินผ่านไปมา แต่ไม่มีเธอ ไม่เคยเห็นเธอเลยสักครา”
Roytawan
Pro Barista

« ตอบ #19 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2010 : 22:26:22 »

รูปสวยเทพครับพี่ ยิ้มเท่ห์

แบบนี้โดน E7 สักตัวเลยดีมั๊ย...

Roytawan
Pro Barista

« ตอบ #20 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2010 : 22:40:20 »

หมดแล้วนะครับ เฝ้าดูนานแล้ว   อิอิ เป็นคนแรกได้ป่าว

เงียบได้ใจ สุดยอดครับ   พี่เก๋่ ใช้ภาษาวัยรุ่นขึ้นนะ จากเดิมก็รุ่นอยู่แล้ว  ฮิฮิฮิ

ท่านที่ไม่ได้ใช้รุ่นนี้ประกาศขายด่วนครับ อิอิ รอสอย มือสอง

รีวิวแบบขำๆ ขืนบอกไปตรงๆ ว่าดีกว่าตัวอื่นๆ เดี๋ยวคนขายเครื่องรุ่นอื่นๆ เค้าบอกว่า... โหยยยพี่ แล้วงี้ผมจะขายไงเนี่ย กลัวเค้างอนเอา.... 555

bombbok
WE LOVE BOSCO ...
Speciality
Pro Barista

« ตอบ #21 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2010 : 22:46:57 »

พี่เก๋ คับ รอรีวิว Iberital 1 Group  อยู่คร๊าบบบ  ทำรึป่าวครับพี่(เครื่องใหม่ คุณอ๋า ครับ)
Roytawan
Pro Barista

« ตอบ #22 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2010 : 23:09:10 »

พี่เก๋ คับ รอรีวิว Iberital 1 Group  อยู่คร๊าบบบ  ทำรึป่าวครับพี่(เครื่องใหม่ คุณอ๋า ครับ)

โห... พึ่งเห็น ไว้ว่างๆ ไปลองจับดูก่อน....
แต่ตั้งใจว่าจะรีวิว Sanremo Milano ของคุณตู๋ เอสเพรสโซแมน เพราะบอกไว้ตั้งแต่คราวไปลองที่งานกาแฟแล้ว แค่จับๆ ยังติดใจเลย นี่ถ้าไม่เกรงใจกระเป๋าคงได้ติดมือกลับบ้านแล้ว ไม่รู้เป็นไงชอบลองเครื่องเทพๆ ในราคาถูกๆ บางที่เป็นเครื่องที่ไม่ค่อยอยู่ในสายตาคนอื่นๆ แบบเครื่องบดนี่แหละ... จริงๆ Ceado E7 คุณตู๋ขายมานานแล้ว แต่ไม่ค่อยกระโตกกระตากเท่าไร ของดีๆ เลยเป็นม้านอกสายตา มีชื่อเสียงเงียบๆ ในกลุ่มคนทำกาแฟกลุ่มเล็กๆ ของบ้านเรา พอเอามาเล่น เอามาลองแล้วถึงรู้อ่ะ.... ว่ามันไม่ธรรมดา.... Sanremo ก็เหมือนกัน....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 กรกฎาคม 2010 : 23:11:22 โดย Яoytawan » บันทึกการเข้า

กุ้งไร้สาร
Speciality
Pro Barista

« ตอบ #23 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2010 : 14:46:12 »

ผมเคยลองของจริง นิดหน่อย เครื่องเดินเงียบได้ใจจริงๆครับ

หากเฟืองเป็นไทเทเนียมอย่างพี่เก๋ว่า ล่ะก้อ แหล่มมั๊กมากเลย

ขอบคุณสำหรับรีวิวดีๆครับ
Barista Ciao
Speciality
Pro Barista

Ciao Cup (เชาวว์ ครับ) เราพบกันเพราะ...กาแฟ

« ตอบ #24 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2010 : 10:08:51 »

......ในความเงียบของ Ceado มันบอกอะไรได้มากกว่านั้น

คุณ เอสเพรสโซ่แมน ได้กล่าวไว้กับผมเมื่อต้นปี ^_^

เข้าใจในสิ่งที่เป็น แล้วจะมองเห็นในสิ่งที่ทำ
www.ciaocupcoffee.com
ต้อม icezcoffee
Coffee Mania +
*

« ตอบ #25 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2010 : 22:35:37 »

อดใจไม่ไหวล่ะ นั่งดุสองเวบนี้มาสามวัน....     เฮียคิม!!  จัดมาพร้อมกับ CKXE ด่วน ก่อนจะเปลี่ยนใจ
หน้า: 1 [2] ขึ้นบน พิมพ์