หน้าแรกเว็บร้อยตะวัน แรงบันดาลใจ รายละเอียดและวิธีการสั่งซื้อกาแฟร้อยตะวัน สาระและเรื่องราวดีๆ จากร้อยตะวัน ข้อมูลดีๆ ตั้งแต่ปี 2002-2009 แวะมาเยี่ยมชมแล้วก็เขียนอะไรสักหน่อยนะจ๊ะ มาเที่ยวจันทบุรีก็มาตามแผนที่ได้เลย ยินดีให้บริการทุกท่านครับ
Roytawan Coffee Forum ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

ยินดีต้อนรับคุณบุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน

+  Roytawan Coffee Forum
|-+  INDY Coffee Shop
| |-+  ร้านกาแฟอินดี้ “กรุงเทพฯ และปริมณฑล”
| | |-+ 

Couple Cups ร้านกาแฟที่ตั้งใจมาก ใช้เวลา2ปีกว่าถึงจะมาเป็นร้านนี้ รามอินทรา73กม8

หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้ชง หัวข้อ: Couple Cups ร้านกาแฟที่ตั้งใจมาก ใช้เวลา2ปีกว่าถึงจะมาเป็นร้านนี้ รามอินทรา73กม8  (อ่าน 5961 ครั้ง)
Couple Cups
Coffee Mania
*

« เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2015 : 12:12:36 »

ฝากร้านกาแฟน้องใหม้ด้วยครับ ผมใช้เวลา2ปีกว่าจะมาเป็นร้านนี้ ทั้งเรียนชง เรียนCupping ตะเวนขึ้นดอย ไปชิมร้านกาแฟแทบจะทุกที่ ฝึกเทลาเต้อาร์ทอยู่นาน (พอได้บ้าง) ออกแบบร้านเอง เหนื่อยแต่สนุกมากครับ ใครอยู่แถวนี้หรือใกล้ๆแวะมาชิมได้นะครับ;D
https://www.facebook.com/pages/Couple-Cups/861303973891418?ref=hl

Couple Cups
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2015 : 10:40:33 »

ร้านผมมีดริปด้วยนะ เป็นตัวเลือกเพิ่มเติมสำหรับคนชอบดริป  ยิงฟันยิ้ม 
ว่างๆก็ถ่ายรูปเล่นไป

phuree
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2015 : 12:19:23 »

ขอให้กิจการรุ่งเรื่องนะครับ เห็นกาแฟแล้วน่าไปชิมจริงๆ
Couple Cups
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 01 มีนาคม 2015 : 11:35:12 »

ขอให้กิจการรุ่งเรื่องนะครับ เห็นกาแฟแล้วน่าไปชิมจริงๆ

ขอบคุณครับ มีโอกาศผ่านมา แวะมาได้นะครับ  ยิงฟันยิ้ม
Thatthaya
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2015 : 19:43:50 »

ขอเบอร์ติดต่อหน่อยค่ะ
ไม่ทราบรับฝากขนมในร้านไหมคะ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์