หน้าแรกเว็บร้อยตะวัน แรงบันดาลใจ รายละเอียดและวิธีการสั่งซื้อกาแฟร้อยตะวัน สาระและเรื่องราวดีๆ จากร้อยตะวัน ข้อมูลดีๆ ตั้งแต่ปี 2002-2009 แวะมาเยี่ยมชมแล้วก็เขียนอะไรสักหน่อยนะจ๊ะ มาเที่ยวจันทบุรีก็มาตามแผนที่ได้เลย ยินดีให้บริการทุกท่านครับ
Roytawan Coffee Forum ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

ยินดีต้อนรับคุณบุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน

+  Roytawan Coffee Forum
|-+  INDY Coffee Shop
| |-+  ร้านกาแฟอินดี้ “กรุงเทพฯ และปริมณฑล”
| | |-+ 

ร้านกาแฟ เปิดใหม่ครับ เป็นโฟล์ค เปิดบาร์ อยู่ที่ปทุมธานี ครับ

หน้า: 1 [2] ลงล่าง พิมพ์
ผู้ชง หัวข้อ: ร้านกาแฟ เปิดใหม่ครับ เป็นโฟล์ค เปิดบาร์ อยู่ที่ปทุมธานี ครับ  (อ่าน 14797 ครั้ง)
Tony
Coffee Mania
*

« ตอบ #15 เมื่อ: 05 พฤษภาคม 2010 : 23:24:05 »

กลางคืนก็ขายนะครับ  เปิด 10 โมง เลิก สามทุ่มครับ
Mookgy Coffee
Full Barista

มุกกี้ คอฟฟี่

« ตอบ #16 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2010 : 21:33:52 »

ซอยข้างโลตัส  ด้านซ้าย รึว่า ด้านขวา ค่ะ
ผ่านไปทำงานย่านนั้น
จะตั้งใจแวะไปอุดหนุนนะค่ะ

ซ้ายครับ คุณ มด  หน้าร้านกระท่อมน้อยครับ   เลยซอยอนุบาลไปนิดนึง

ช่วงก่อนไปธนาคารไทยพาณิชย์ แอบไปชิมร้านคุณ มด ใบปั๊มบางจากอยู่หลายรอบครับ

มาแบบไม่รู้ตัวเลย ขอบคุณนะค่ะที่แวะมาเยี่ยม
ตอนนี้ทราบพิกัดแล้วคุณ Tony แล้ว
เดี๋ยวจะแอบแวะไปชิมบ้างนะค่ะ
Tony
*

« ตอบ #17 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2010 : 22:30:14 »

ซอยข้างโลตัส  ด้านซ้าย รึว่า ด้านขวา ค่ะ
ผ่านไปทำงานย่านนั้น
จะตั้งใจแวะไปอุดหนุนนะค่ะ

ซ้ายครับ คุณ มด  หน้าร้านกระท่อมน้อยครับ   เลยซอยอนุบาลไปนิดนึง

ช่วงก่อนไปธนาคารไทยพาณิชย์ แอบไปชิมร้านคุณ มด ใบปั๊มบางจากอยู่หลายรอบครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
มาแบบไม่รู้ตัวเลย ขอบคุณนะค่ะที่แวะมาเยี่ยม
ตอนนี้ทราบพิกัดแล้วคุณ Tony แล้ว
เดี๋ยวจะแอบแวะไปชิมบ้างนะค่ะ

ไปชิมแล้ว รบกวน คอมเม้นต์ หลังไมค์ ให้ด้วยครับ อยากได้ Feedback เหมือนกันครับ เพราะผมไม่ได้เข้าร้านบ่อยๆครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 พฤษภาคม 2010 : 22:36:48 โดย Tony » บันทึกการเข้า
Tony
*

« ตอบ #18 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2010 : 15:55:28 »

ช่วงนี้ ถ้าใครผ่านไปเจอร้านปิด อย่าตกใจนะครับ พอดีมีปัญหา กับเด็กนิดหน่อยครับ

คาดว่าถ้าหาคนใหม่ได้จะรีบเปิดครับ
baiyar
Full Barista

« ตอบ #19 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2010 : 11:54:21 »

น่าสนใจมากครับ ร้านน่ารักดี ชักอยากไปลองชิมดูมั่งแล้วสิ
หน้า: 1 [2] ขึ้นบน พิมพ์