ใช้เครื่องซิลเวีย มีเทคนิก อย่างไรหรือครับ
หน้าแรกเว็บร้อยตะวัน แรงบันดาลใจ รายละเอียดและวิธีการสั่งซื้อกาแฟร้อยตะวัน สาระและเรื่องราวดีๆ จากร้อยตะวัน ข้อมูลดีๆ ตั้งแต่ปี 2002-2009 แวะมาเยี่ยมชมแล้วก็เขียนอะไรสักหน่อยนะจ๊ะ มาเที่ยวจันทบุรีก็มาตามแผนที่ได้เลย ยินดีให้บริการทุกท่านครับ
Roytawan Coffee Forum ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

ยินดีต้อนรับคุณบุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน

+  Roytawan Coffee Forum
|-+  Coffee Talk's
| |-+  จิบกาแฟคุยกัน
| | |-+ 

ใช้เครื่องซิลเวีย มีเทคนิก อย่างไรหรือครับ

หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้ชง หัวข้อ: ใช้เครื่องซิลเวีย มีเทคนิก อย่างไรหรือครับ  (อ่าน 1391 ครั้ง)
be899@hotmail.com
Full Barista

« เมื่อ: 07 สิงหาคม 2014 : 03:34:40 »

เห็น พี่ๆหลายๆท่าน บอกเรื่อง ซิลเวีย มีเทคนิก พิเศษ กว่าเครื่อง อื่นๆ เลย อยากทราบว่า มีเทคนิกอย่างไรบ้างครับ
 ขอบคุณ นะครับ ช่วยลงเป็นความรู้ให้น้องๆด้วยครับ ขอบคุณมากๆครับ

ตั้งแต่ได้เครื่องมา ยังชง ไม่ถึง สองร้อยแก้วเลย ใช้แต่เซโก้ กับ กาเจีย พอใช้ วินเวีย ไม่ค่อยคุ้นมือนะ จะขายก็เสียดาย ...555 ขอบคุณครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์