หน้าแรกเว็บร้อยตะวัน แรงบันดาลใจ รายละเอียดและวิธีการสั่งซื้อกาแฟร้อยตะวัน สาระและเรื่องราวดีๆ จากร้อยตะวัน ข้อมูลดีๆ ตั้งแต่ปี 2002-2009 แวะมาเยี่ยมชมแล้วก็เขียนอะไรสักหน่อยนะจ๊ะ มาเที่ยวจันทบุรีก็มาตามแผนที่ได้เลย ยินดีให้บริการทุกท่านครับ
Roytawan Coffee Forum ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

ยินดีต้อนรับคุณบุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

+  Roytawan Coffee Forum
|-+  Coffee Talk's
| |-+  จิบกาแฟคุยกัน
| | |-+ 

ถึงเวลาต้องเลือก Iberital E 1 กับ Tanya 1 g.

หน้า: 1 [2] ลงล่าง พิมพ์
ผู้ชง หัวข้อ: ถึงเวลาต้องเลือก Iberital E 1 กับ Tanya 1 g.  (อ่าน 11576 ครั้ง)
apawill
Coffee Mania +
*

« ตอบ #15 เมื่อ: 11 เมษายน 2014 : 12:15:17 »

มาถึงแล้ว ครับ

วันนี้โทรไปถามอีกครั้งได้ความว่า ของยังอยู่บนเรือ กำลังรอเข้าท่าเรือ คงเป็นช่วงปลายเดือน
ตอนนี้ได้แต่ รอ รอ รอ เซ็งจริงๆ ไปจองวันแรกไม่มีประโยชน์เลย น่าจะเป็นคนแรกที่จองด้วยซ้ำ (T_T)"
กลายเป็นกระทู้ดราม่าไปเลย !!!

ใจเย็นๆครับ  ผมได้มาก็ยังทำอะไรไม่ได้  ยังย้ายเครื่องเก่าออกไม่ได้ ติดขายช่วงสงกรานต์ อาจจะประมาณวันที่ 20 กว่าๆถึงจะได้ลงมือครับ เอาใจช่วยอีกแรงครับ
Boy Coffee
"การนอนหลับคืออาการของการขาดคาเฟอีน"
Full Barista

"จะไม่มีใครเห็นฉันจนกว่าฉันจะได้คาเฟอีน"

« ตอบ #16 เมื่อ: 11 เมษายน 2014 : 12:53:42 »

วันนี้โทรไปถามอีกครั้งได้ความว่า ของยังอยู่บนเรือ กำลังรอเข้าท่าเรือ คงเป็นช่วงปลายเดือน
ตอนนี้ได้แต่ รอ รอ รอ เซ็งจริงๆ ไปจองวันแรกไม่มีประโยชน์เลย น่าจะเป็นคนแรกที่จองด้วยซ้ำ (T_T)"
ใจเย็นๆครับ  ผมได้มาก็ยังทำอะไรไม่ได้  ยังย้ายเครื่องเก่าออกไม่ได้ ติดขายช่วงสงกรานต์ อาจจะประมาณวันที่ 20 กว่าๆถึงจะได้ลงมือครับ เอาใจช่วยอีกแรงครับ
พวกของแถมต่างๆได้มาครบไหมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 เมษายน 2014 : 13:20:32 โดย shohoku » บันทึกการเข้า

"ผมเชื่อว่ามนุษย์ทำหลายสิ่งหลายอย่างได้สำเร็จ ไม่ใช่เพราะเราฉลาด แต่เป็นเพราะเรามีมือไว้ดื่มกาแฟต่างหาก"

https://www.facebook.com/BoyCoffeee
เปิด จันทร์ - เสาร์
06:30 - 16:30
apawill
*

« ตอบ #17 เมื่อ: 11 เมษายน 2014 : 22:09:11 »

ได้มาครบครับท่าน shohoku เหลือแต่ ผงทำความสะอาดกับตะแกรงตัน
ทางเซล ติดไว้ก่อนบอกว่าของหมด ถ้ามีของแล้วจะส่งมาให้ทีหลัง
สงสัยต้องโทรตามจิกบ่อยๆ อิอิ

แอบมานั่งคุยกันในกระทู้คนอื่น ท่านเจ้าของกระทู้คงไม่ว่ากันนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 เมษายน 2014 : 22:17:19 โดย apawill » บันทึกการเข้า
Boy Coffee
"การนอนหลับคืออาการของการขาดคาเฟอีน"

"จะไม่มีใครเห็นฉันจนกว่าฉันจะได้คาเฟอีน"

« ตอบ #18 เมื่อ: 11 เมษายน 2014 : 23:16:53 »

ได้มาครบครับท่าน shohoku เหลือแต่ ผงทำความสะอาดกับตะแกรงตัน
ทางเซล ติดไว้ก่อนบอกว่าของหมด ถ้ามีของแล้วจะส่งมาให้ทีหลัง

แอบมานั่งคุยกันในกระทู้คนอื่น ท่านเจ้าของกระทู้คงไม่ว่ากันนะครับ

ต้องขออภัยเจ้าของกระทู้ด้วยครับ ไม่ทราบว่าร้านคุณ apawill อยู่ที่ไหนครับ เผื่อมีโอกาสได้ไปเยี่ยมเยียน

"ผมเชื่อว่ามนุษย์ทำหลายสิ่งหลายอย่างได้สำเร็จ ไม่ใช่เพราะเราฉลาด แต่เป็นเพราะเรามีมือไว้ดื่มกาแฟต่างหาก"

https://www.facebook.com/BoyCoffeee
Atichart
*

« ตอบ #19 เมื่อ: 12 เมษายน 2014 : 01:44:42 »

ต้องขออภัยเจ้าของกระทู้ด้วยครับ ไม่ทราบว่าร้านคุณ apawill อยู่ที่ไหนครับ เผื่อมีโอกาสได้ไปเยี่ยมเยียน

ไม่เป็นไรครับ ผมเอาใจช่วยด้วยนะครับ หลังสงการณผมว่าจะเข้าไป ซื้อเครื่องมาลองชงฝึกเหมือนกัน ^^
armsmart

« ตอบ #20 เมื่อ: 12 เมษายน 2014 : 04:02:26 »

แต่ผมกลับเชียร์ให้โว้ยนะครับถ้าการไม่ติดต่อและติดต่อไม่ได้ของเซลล์มันทำให้เราเสียผลประโยชน์จากการกระทำของเค้า
ถ้าผมต้องเลื่อนกำหนดเปิดร้านหรือผมมีจำนวนวันเซ็ตอัพน้อยลง และยิ่งต้องโทรตามไม่ติดต่อกลับด้วย เป็นผมนะ หึหึ
แต่ถ้ายังไม่กระทบคงไม่เป็นไรแล้วแต่เจ้าของร้านเลยครับ
armsmart

« ตอบ #21 เมื่อ: 12 เมษายน 2014 : 04:04:22 »

ท่านพี่apawill ติดตั้งเสร็จ เอารูปเสร็จกับช็อตมาโชว์พวกเราด้วยนะครับ
Boy Coffee

« ตอบ #22 เมื่อ: 12 เมษายน 2014 : 14:23:48 »

แต่ผมกลับเชียร์ให้โว้ยนะครับถ้าการไม่ติดต่อและติดต่อไม่ได้ของเซลล์มันทำให้เราเสียผลประโยชน์จากการกระทำของเค้า
ถ้าผมต้องเลื่อนกำหนดเปิดร้านหรือผมมีจำนวนวันเซ็ตอัพน้อยลง และยิ่งต้องโทรตามไม่ติดต่อกลับด้วย เป็นผมนะ หึหึ
แต่ถ้ายังไม่กระทบคงไม่เป็นไรแล้วแต่เจ้าของร้านเลยครับ
ขอบคุณครับ ตอนนี้มันยังไม่ได้มีผลกระทบอะไรมากมายครับเพราะร้านผมเป็นแค่คีออสเล็กๆข้างถนน
แต่เครื่องใหม่นี้จะเอาชงกาแฟอย่างเดียวเลย ส่วนเครื่องเก่า(ออสก้า)ก็เอาไว้ชงชาเขียวกับชาเย็น
ไม่อยากปนกันครับ รู้สึกว่าถ้าชงพวกชาแล้วมาชงกาแฟต่อทันที รสชาติมันไม่ค่อยดีเท่าที่ควรครับ

armsmart

« ตอบ #23 เมื่อ: 12 เมษายน 2014 : 21:24:24 »

ขอบคุณครับ ตอนนี้มันยังไม่ได้มีผลกระทบอะไรมากมายครับเพราะร้านผมเป็นแค่คีออสเล็กๆข้างถนน
แต่เครื่องใหม่นี้จะเอาชงกาแฟอย่างเดียวเลย ส่วนเครื่องเก่า(ออสก้า)ก็เอาไว้ชงชาเขียวกับชาเย็น
ไม่อยากปนกันครับ รู้สึกว่าถ้าชงพวกชาแล้วมาชงกาแฟต่อทันที รสชาติมันไม่ค่อยดีเท่าที่ควรครับ
ครับผม พวกชามันกลิ่นเฉพาะตัวแรง ปนกับกาแฟละแปลกๆ
หน้า: 1 [2] ขึ้นบน พิมพ์