แนะนำ การแก้ไข การใช้ เครื่องบด แบบ 600n แก้ปัณหา ผงกาแฟฟุ้งกระจาย
หน้าแรกเว็บร้อยตะวัน แรงบันดาลใจ รายละเอียดและวิธีการสั่งซื้อกาแฟร้อยตะวัน สาระและเรื่องราวดีๆ จากร้อยตะวัน ข้อมูลดีๆ ตั้งแต่ปี 2002-2009 แวะมาเยี่ยมชมแล้วก็เขียนอะไรสักหน่อยนะจ๊ะ มาเที่ยวจันทบุรีก็มาตามแผนที่ได้เลย ยินดีให้บริการทุกท่านครับ
Roytawan Coffee Forum ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

ยินดีต้อนรับคุณบุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน

+  Roytawan Coffee Forum
|-+  Coffee Talk's
| |-+  จิบกาแฟคุยกัน
| | |-+ 

แนะนำ การแก้ไข การใช้ เครื่องบด แบบ 600n แก้ปัณหา ผงกาแฟฟุ้งกระจาย

หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้ชง หัวข้อ: แนะนำ การแก้ไข การใช้ เครื่องบด แบบ 600n แก้ปัณหา ผงกาแฟฟุ้งกระจาย  (อ่าน 2021 ครั้ง)
be899@hotmail.com
Full Barista

« เมื่อ: 21 มีนาคม 2014 : 09:57:22 »

ยิ้ม  ยิ้ม  :)แนะนำ การแก้ไข การใช้ เครื่องบด แบบ 600n แก้ปัณหา ผงกาแฟฟุ้งกระจาย
เครื่องบด 600n นี้ ถ้าเราๆมีเงิน คงไม่มีใครหลอก ที่อยากใช้ แต่ด้วยราคาและคุณภาพ(พอได้นะ) เราก็ทนทนใช้กันไป
พอใช้ก็เจอปัณหา ผงกาแฟ ฟุ้งกระจาย ...และแล้วตอนนี้ก็เจอวิธี แก้ แบบ ง่ายๆและสะดวก พร้อมชงกาแฟได้เร็วขึ้น  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

เครื่องบด 600n เดิมๆ

เอากล่องรับกาแฟ ออกมาเปิดฝา

นำถ้วยกาแฟร้อน กระดาษ ขนาด 8 ออน ใส่เข้าไปในกล่อง แล้วเก็บตามรูป

บดกาแฟ ตาม ปกติ เท่านี้ก็ เสร็จแล้ว
 ยิ้ม  ยิ้มเท่ห์  ยิ้มกว้างๆ  ยิงฟันยิ้ม Ok.นะ พอได้ไม่ยากนะ เท่านี้ ผงกาแฟ ก็ไม่มารบกวนเราอีก
อ้อ แถมหน่อย ใหนใหนก็ลงแล้ว ลองใช้ ให้ดูนะ จะใช้ ง่ายกว่าเดิมนะ
เอา ถ้วยกระดาษ ออกมา เทใช้ บ๊อกด้ามชงให้ฟูนๆ แล้วปาดออก แทมกาแฟตามปกติ ดูรูปนะ

เท่านี้ นะ ขอบคุณครับ .............. น้องบี
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์