หน้าแรกเว็บร้อยตะวัน แรงบันดาลใจ รายละเอียดและวิธีการสั่งซื้อกาแฟร้อยตะวัน สาระและเรื่องราวดีๆ จากร้อยตะวัน ข้อมูลดีๆ ตั้งแต่ปี 2002-2009 แวะมาเยี่ยมชมแล้วก็เขียนอะไรสักหน่อยนะจ๊ะ มาเที่ยวจันทบุรีก็มาตามแผนที่ได้เลย ยินดีให้บริการทุกท่านครับ
Roytawan Coffee Forum ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

ยินดีต้อนรับคุณบุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

+  Roytawan Coffee Forum
|-+  Coffee Talk's
| |-+  จิบกาแฟคุยกัน
| | |-+ 

เครื่องชง krups5240 มีปัญหาอยากสอบถามผู้รู้ช่วยหน่อยค่ะ

หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้ชง หัวข้อ: เครื่องชง krups5240 มีปัญหาอยากสอบถามผู้รู้ช่วยหน่อยค่ะ  (อ่าน 1547 ครั้ง)
guncoff
Coffee Mania
*

« เมื่อ: 19 มีนาคม 2014 : 12:50:46 »

ซื้อเครื่องนี้มาได้ 6 เดือน แต่ตอนนี้มีปัญหาคือไม่สามารถกลั่นกาแฟได้ เครื่องทำงานแต่น้ำจากหัวชงไม่ไหล ส่วนเจ้าตัวด้ามชงที่อัดเข้าไปไม่สามารถหมุนเพื่อปลดล๊อคออกได้ค่ะ ติดคาอยู่อย่างนั้นทำอะไรไม่ได้เลย อยากทราบว่าเกิดจากปัญหาอะไรคะ แล้วจะสามารถแก้ไขเบื้องต้นได้อย่างไร
BOY_SUPERONE
อร่อยจนถึงจุดสุดยอด
Speciality
Pro Barista

ทำแก้วนี้ให้แหล่มที่สุด

« ตอบ #1 เมื่อ: 20 มีนาคม 2014 : 02:07:53 »

กลั่นไม่ได้เพราะ รูตัน ต้องแกะมาทำความสะอาด

แล้วเรื่องล็อค  ทีกดปลดล็อคแล้วไม่ออกยังไม่เคยเจอปัญหานี้ครับ

ช่างไข่
Speciality
Pro Barista

« ตอบ #2 เมื่อ: 20 มีนาคม 2014 : 20:19:07 »

ถอดด้ามชงไม่ออกก็แรงดันที่พลักออกมามันพลักผงกาแฟไปอัดข้างในร่องเขี้ยวนะครับต้องค่อยๆตบด้ามเอาครับ

เบอร์โทรศัพท์ช่างไข่ครับ0865078766
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์