หน้าแรกเว็บร้อยตะวัน แรงบันดาลใจ รายละเอียดและวิธีการสั่งซื้อกาแฟร้อยตะวัน สาระและเรื่องราวดีๆ จากร้อยตะวัน ข้อมูลดีๆ ตั้งแต่ปี 2002-2009 แวะมาเยี่ยมชมแล้วก็เขียนอะไรสักหน่อยนะจ๊ะ มาเที่ยวจันทบุรีก็มาตามแผนที่ได้เลย ยินดีให้บริการทุกท่านครับ
Roytawan Coffee Forum ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

ยินดีต้อนรับคุณบุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

+  Roytawan Coffee Forum
|-+  Coffee Talk's
| |-+  จิบกาแฟคุยกัน
| | |-+ 

ตั้งแต่ปีใหม่ เดือนมกราคม 2557 เป็นต้นมา ยอดขายเป็นอย่างไรกันบ้างครับ

หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้ชง หัวข้อ: ตั้งแต่ปีใหม่ เดือนมกราคม 2557 เป็นต้นมา ยอดขายเป็นอย่างไรกันบ้างครับ  (อ่าน 4145 ครั้ง)
A@SukkhoCoffee
Coffee Mania
*

« เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2014 : 22:06:44 »

ร้านผมออกแนวซบเซาน่ะครับ กำลังวิเคราะห์ดูอยู่ว่าเป็นเพราะอะไร หลายๆ ร้านที่นี่ก็บ่นๆ กันครับ ว่า เงียบ ร้านของเพื่อนๆ เป็นอย่างไรกันบ้างครับ

ร้านผมอยู่ที่ อ.เชียงคำ จ.พะเยา ครับ
BOY_SUPERONE
อร่อยจนถึงจุดสุดยอด
Speciality
Pro Barista

ทำแก้วนี้ให้แหล่มที่สุด

« ตอบ #1 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2014 : 05:20:12 »

ลูกค้าประจำหายไปเยอะเลย. งงครับ เหมือนเงินหมด

white Coffee
Coffee Mania
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2014 : 21:28:33 »

เป็นน้องใหม่ครับ ขนาดอยู่สีลมยังเงียบเลยครับ

Line ID:  whitecoffeetea
Tel 0825521665
https://www.facebook.com/Whitecoffeesilom
9coffee
Jr. Barista
**

9coffee

« ตอบ #3 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2014 : 23:23:56 »

ช่วงนี้คนระมัดระวังการใช้เงินกันเยอะ  อีกทั้งการเมืองอีก  ร้านผมเปิดร้านที่สอง ต้น มค. ผ่านมาสองเดือน ยังขาดืนอยุ่เลยครับ ^^

9coffee  ร้านกาแฟที่ใช้หัวใจเป็นส่วนผสม ^,^

http://www.roytawan.com/forum/index.php/topic,28346.0.html

https://www.facebook.com/ninecoff

โทร 086-5598662
olelovele
Jr. Barista
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 20 มีนาคม 2014 : 13:55:47 »

รอคนตั้งกระทู้........หายเยอะมากครับ
jibjib
Coffee Mania +
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 20 มีนาคม 2014 : 15:21:07 »

ช่วงหลังปีใหม่เงียบมานานลูกค้าที่เคยกินทุกวันก็เป็นวันเว้นวัน บางรายหายไปทีหลายๆวัน เพิ่งจะดีขึ้นต้นเดือนนี้เองครับ
be899@hotmail.com
Full Barista

« ตอบ #6 เมื่อ: 21 มีนาคม 2014 : 00:45:00 »

ลูกค้าหาย แต่ร้านน้องไม่เหงานะ เพราะมี ร้านกาแฟ มาเปิดติดๆกันเลยนะ 5เมตรแถมโดนประกบ ซ้ายและขวา อบอุ่นมากกกก..
ตอนนี้ ย้ายหนีมาล่ะ..
olelovele
Jr. Barista
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 22 มีนาคม 2014 : 15:24:33 »

ตั้งแต่ปีใหม่มานี่เงียบมาก..จาก 60 แก้ว up  เหลือไม่ถึง 20 แก้ว....ลูกค้าหายจนน่าตกใจ
ลูกค้าประจำหายไปเยอะมาก
ขนาดตลาดสดถามพ่อค้าแม่ค้ายังเงียบเลย
ต้องทนสักพักครับ....ผมคิดว่ายังงั้นนะครับ....ว่ามันต้องดีขึ้น
uiui85
Master Barista

« ตอบ #8 เมื่อ: 31 มีนาคม 2014 : 20:13:50 »

ถ้าช่วงปีใหม่ ผมขายดีมากครับ พอมาช่วงนี้ ลดลงไป พอสมควรเลย ลงไป 50-60% ลูกค้าเป้นทักท่องเที่ยว หมดเวลาของฤดูท่องเที่ยวแล้ว แถมช่วงนี้ ปิดร้านบ่อย แฟนผมท้องแก่มากแล้ว ใกล้คลอด ขนมใส่ตู้เค้กเลยเพลาๆลงบาง  ปรกติทุกๆปีผมก้อจะหยุดเดือน เมษานะ 1 เดือน
แฟนผมเป็นคนพะเยา อ.เชียงคำ เหมือนกัน ต้องขับรถกลับบ้านทุกปีใหม่คนเมือง แต่ปีนี้คงไม่ได้กลับแน่ รอสมาชิกใหม่ของครอบครัว
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์