หน้าแรกเว็บร้อยตะวัน แรงบันดาลใจ รายละเอียดและวิธีการสั่งซื้อกาแฟร้อยตะวัน สาระและเรื่องราวดีๆ จากร้อยตะวัน ข้อมูลดีๆ ตั้งแต่ปี 2002-2009 แวะมาเยี่ยมชมแล้วก็เขียนอะไรสักหน่อยนะจ๊ะ มาเที่ยวจันทบุรีก็มาตามแผนที่ได้เลย ยินดีให้บริการทุกท่านครับ
Roytawan Coffee Forum ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

ยินดีต้อนรับคุณบุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

+  Roytawan Coffee Forum
|-+  Coffee Talk's
| |-+  News Update & Reviews
| | |-+ 

หมีใหญ่ ออนทัวร์ ตอน ตะลุยกาแฟแดนเฉินหลง กับกาแฟแก้วแรก

หน้า: 1 2 [3] ลงล่าง พิมพ์
ผู้ชง หัวข้อ: หมีใหญ่ ออนทัวร์ ตอน ตะลุยกาแฟแดนเฉินหลง กับกาแฟแก้วแรก  (อ่าน 25760 ครั้ง)
The Kua-moong (เดอะขัวมุง)
"จิบกาแฟ ชิมขนม เดินชมสวน"
Chat Gangster
Pro Barista

"เดอะขัวมุง"

« ตอบ #30 เมื่อ: 14 กันยายน 2011 : 07:26:32 »

พี่หมีคร้าบบบบบ !!!
ต้อมลองโยนไอติมดูแล้ว (จากวีดีโอ)
มันเลยออกไปนอกร้านแถมกลิ้งขลุก ๆ ไปตามถนนหน้าร้านอีก
อิอิอิ มันไม่เทพอะ T_T

www.thekuamoong.com
Slow Down & Touch The Nature, Back To Basic.
Caffe-Ine-Blood
Jr. Barista
**

ถามอะไรตอบได้...แต่ไม่ตอบ...

« ตอบ #31 เมื่อ: 15 กันยายน 2011 : 09:19:27 »

ปูเสื่อนั่งรอชมครับ...

ว่าแต่แถวนี้ไม่มีข้าวเกรียบว่าวขายหรือนี่...
little_jedi
Coffee Mania
*

« ตอบ #32 เมื่อ: 22 กันยายน 2011 : 10:20:26 »

ขอบคุณครับ ที่เอามาให้ชมกัน ขอตามชมร้านต่อไปนะครับ ยิ้ม
223ashere
Full Barista

« ตอบ #33 เมื่อ: 24 กันยายน 2011 : 08:51:58 »

พอดีค้นหาวิธีหัดสตรีมนมด้วยน้ำเปล่า แต่มะเจอมาเจออันนี้แทนเลยเอามาฝากค่ะ จริงๆมีอีกหลายคลิปเลย อิอิ

Holly Brown - Let's do COFFEE

http://www.youtube.com/watch?v=Qgde47NIVn0&feature=related

GOD Bless U ^.^
Banna
Jr. Barista
**

« ตอบ #34 เมื่อ: 30 มีนาคม 2012 : 16:55:41 »

เห็นเเล้วเคลิ้มเลยครับ เหมือนมีกลิ่นของกาแฟลอยมาด้วย
อิฐแก้มแป้น
Coffee Mania +
*

"ความยิ่งใหญ่..มันจะเริ่มจากสิ่งเล็กๆเสมอ"

« ตอบ #35 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2012 : 11:25:46 »

พึ่งได้มาติดตามอ่าน.. คงไม่ช้าเกินไปนะคะ
หมายเหตุ   คุณพี่หมีใหญ่ใจดีค่ะ หนูชอบสโลแกนมากๆเลย
"กำไรของคนทำกาแฟ คือ รอยยิ้มของลูกค้า
เงินค่ากาแฟ คือ สิ่งที่ทำให้คนทำกาแฟอยู่รอด เพื่อทำให้ธุรกิจงอกงาม
และทำให้ลูกค้า ยิ้มได้กว้างขึ้น"  ถ้าจะขอไปติดที่ร้านจะได้ไหมค่ะ
ถ้าไม่ได้ ไม่เป็นไรค่ะ (-/l\-)  ขอกราบขอบพระคุณนะคะ

อิฐแก้มแป้น
pang40
Coffee Mania
*

« ตอบ #36 เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2017 : 23:30:42 »

ที่เอามาให้ชมกัน ขอตามชมร้านต่อไปนะ จะคอยติดตามตอนต่อไปนะคร้า ข่าวฟุตบอล
หน้า: 1 2 [3] ขึ้นบน พิมพ์