หน้าแรกเว็บร้อยตะวัน แรงบันดาลใจ รายละเอียดและวิธีการสั่งซื้อกาแฟร้อยตะวัน สาระและเรื่องราวดีๆ จากร้อยตะวัน ข้อมูลดีๆ ตั้งแต่ปี 2002-2009 แวะมาเยี่ยมชมแล้วก็เขียนอะไรสักหน่อยนะจ๊ะ มาเที่ยวจันทบุรีก็มาตามแผนที่ได้เลย ยินดีให้บริการทุกท่านครับ
Roytawan Coffee Forum ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

ยินดีต้อนรับคุณบุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน

+  Roytawan Coffee Forum
|-+  INDY Coffee Shop
| |-+  ร้านกาแฟอินดี้ “ภาคกลาง”
| | |-+ 

แนะนำร้านกาแฟ Caffe' @ Tatan(คาเฟ่@ท่าถ่าน)อ.พนมสารคาม จ.ฉะเชิงเทรา

หน้า: 1 2 [3] 4 5 ลงล่าง พิมพ์
ผู้ชง หัวข้อ: แนะนำร้านกาแฟ Caffe' @ Tatan(คาเฟ่@ท่าถ่าน)อ.พนมสารคาม จ.ฉะเชิงเทรา  (อ่าน 64740 ครั้ง)
La - Ruen
Master Barista

La-Ruen Cafe'

« ตอบ #30 เมื่อ: 02 เมษายน 2010 : 01:14:24 »

ร้านสวยมากค่ะ พอดีบ้านอยู่ที่สุวินทวงค์ แถวๆ cp ค่ะ แล้วจะแวะไปนะคะ

saitharn
Speciality
Pro Barista

« ตอบ #31 เมื่อ: 02 เมษายน 2010 : 16:13:02 »

ถามแฟนแล้วเค้าบอกว่ากลับบ้านเค้าผ่านเส้นนี้ก็ได้ เรากลับปราจีนทุกอาทิตย์ค่ะ
ไว้กลับแล้วจะแวะไปนะคะ สงกรานต์ปิดหรือเปล่าคะ
saitharn
Speciality
Pro Barista

« ตอบ #32 เมื่อ: 02 เมษายน 2010 : 16:15:41 »

ขอเบอร์ที่ร้านด้วยก็ดีนะคะจะได้ถามทางได้ถูกค่ะ
Caffe@Tatan
Coffee Mania +
*

« ตอบ #33 เมื่อ: 02 เมษายน 2010 : 20:40:50 »

ร้านสวยมากค่ะ พอดีบ้านอยู่ที่สุวินทวงค์ แถวๆ cp ค่ะ แล้วจะแวะไปนะคะ

ขอบคุณครับ ไว้ทางผมไปสุวรรณภูมิ(ไปเที่ยว)ก่อนขึ้นเครื่องจะแว่ะไปทานที่ร้านนะครับ เห็นได้ออก TV ด้วย เทห์สุดๆ

ถามแฟนแล้วเค้าบอกว่ากลับบ้านเค้าผ่านเส้นนี้ก็ได้ เรากลับปราจีนทุกอาทิตย์ค่ะ
ไว้กลับแล้วจะแวะไปนะคะ สงกรานต์ปิดหรือเปล่าคะ

ขอบคุณครับที่จะมาหาเรา (แอบดีใจ) ร้าน Caffe'@Tatan เปิดทุกวันครับ 08.00 - 21.30น. ครับ ส่วนสงกรานต์ 16-19 ปิด23.00น.
ครับ เพราะไว้บริการลูกค้าที่เดินทางกลับจากต่างจังหวัด

ส่วนเส้นทาง มาไม่ยากครับ ร้าน Caffe'@Tatan อยู่ภายในปั๊ม ปตท.

-  ถ้ามาจากกรุงเทพจะต้องผ่าน สี่แยกพนม ไปซัก 700 เมตร ปั๊มอยู่ทางขวาครับ เลยToyota พนม ไปแล้ว ยูเทินตรง Isuzu

ปั๊มจะอยู่ก่อนถึงแยกที่เลี้ยวซ้ายไปปราจีนไปประมาณ 500 เมตร

- ถ้ามาจากปราจีนจะเข้ากรุงเทพ หลังจากเลี้ยวขวาเข้าถนนเส้น 304 (จากถนน 2 เลนเป็น 6 เลน) ไปซัก 500 เมตร ปั๊มที่เจอปั๊ม

แรกทางซ้ายมือนี่ใช่เลยครับ (จะมีป้ายบอกทางด้วยครับ)

ส่วนเบอร์ที่ร้าน ต้องขอโทษด้วยครับ ที่ร้านยังไม่มีเบอร์โทรศัพท์เลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 เมษายน 2010 : 20:57:46 โดย Caffe@Tatan » บันทึกการเข้า

ร้าน Caffe'@TaTan พนมสารคาม ฉะเชิงเทรา
http://www.roytawan.com/forum/index.php?topic=2438.0
saitharn
Speciality
Pro Barista

« ตอบ #34 เมื่อ: 03 เมษายน 2010 : 14:36:56 »

โอเคค่ะน่าจะไปถูกแล้วล่ะ ไว้เจอกันค่ะ พี่อยู่ที่ร้านหรือเปล่าคะ
Caffe@Tatan
*

« ตอบ #35 เมื่อ: 05 เมษายน 2010 : 01:20:49 »

โอเคค่ะน่าจะไปถูกแล้วล่ะ ไว้เจอกันค่ะ พี่อยู่ที่ร้านหรือเปล่าคะ

ส่วนใหญ่จะอยู่นะครับ ถ้าไปถึงร้านแล้วแจ้งพนักงานว่ามาจากร้อยตะวันก็ได้ครับ เดี๋ยวพนักงานจะไปโทรตามผมเอง

ผมพักอยู่ใกล้ๆ กับร้านกาแฟครับ

ร้าน Caffe'@TaTan พนมสารคาม ฉะเชิงเทรา
http://www.roytawan.com/forum/index.php?topic=2438.0
Mo Mo Bakery & Coffee
Jr. Barista
**

« ตอบ #36 เมื่อ: 05 เมษายน 2010 : 08:11:43 »

ร้านน่ารักมาก มาก นั่งเข้าไปนั่งจัง อยู่เชียงใหม่คะ ถ้าอยู่ใกล้ได้ไปแน่ๆ ไว้มีโอกาส ถ้าเข้าไปแถวนั้นจะแวะไปนะคะ sure  ยิ้ม
angelnarak
AnGeL nArAk
Coffee Mania
*

« ตอบ #37 เมื่อ: 05 เมษายน 2010 : 14:56:23 »

ร้านสวยมากๆๆๆ

ชอบบรรยากาศมากมาย รวมถึงการตกแต่งร้านอ่ะค่ะ
ดูสวยแบบธรรมชาติ+โมเดิร์น บอกไม่ถูก อย่าให้อธิบายชอบหลายส่วนมาก

ซักวันนึงคงจะมีโอกาสนำแนวคิดของร้านคุณพี่ไปอแดปทำร้านเองบ้างนะคะ

แต่ก่อนอื่นถ้ามีโอกาสไปวัดหลวงพ่อโสธร ไม่พลาดที่จะแวะไปแน่นอน
Caffe@Tatan
*

« ตอบ #38 เมื่อ: 07 เมษายน 2010 : 09:36:37 »

ร้านน่ารักมาก มาก นั่งเข้าไปนั่งจัง อยู่เชียงใหม่คะ ถ้าอยู่ใกล้ได้ไปแน่ๆ ไว้มีโอกาส ถ้าเข้าไปแถวนั้นจะแวะไปนะคะ sure  ยิ้ม
ขออนุญาตใช้สโลแกนร้านหนังสือนะครับ
แค่ Click เข้ามา Review เราก็แอบนิยมคุณอยู่ในใจแล้วครับ55
ไว้มีโอกาสไปเชียงใหม่จะแวะไปร้าน Mo Mo Bakery & Coffee เช่นกันครับ

ร้านสวยมากๆๆๆ

ชอบบรรยากาศมากมาย รวมถึงการตกแต่งร้านอ่ะค่ะ
ดูสวยแบบธรรมชาติ+โมเดิร์น บอกไม่ถูก อย่าให้อธิบายชอบหลายส่วนมาก

ซักวันนึงคงจะมีโอกาสนำแนวคิดของร้านคุณพี่ไปอแดปทำร้านเองบ้างนะคะ

แต่ก่อนอื่นถ้ามีโอกาสไปวัดหลวงพ่อโสธร ไม่พลาดที่จะแวะไปแน่นอน
ขอบคุณนะครับ
ดีใจนะครับที่ได้เป็น conceptual ของคุณ angelnarak

ถ้าจะมาเยี่ยมกันก็ศึกษาเส้นทางก่อนเดินทางด้วยนะครับ
เพราะผมอยู่ห่างออกมาจากหลวงพ่อโสธรแยะเหมือนกัน
แต่ระหว่างทางจากหลวงพ่อโสธรขับมาที่ร้านกาแฟสด Caffe' @ Tatan
ก็มีที่เที่ยวให้แวะนะครับ
เช่นตลาดน้ำบางคล้า ของกินเพียบ เกาะลัด นั่งเรือชมเกาะกลางน้ำ..............
สรุปเป็นว่า ถ้าจะมาทักทายกัน ก็แวะเที่ยวหลายๆ ที่ด้วยนะครับจะได้คุ้มกับการเดินทาง ยิ้มกว้างๆ

BongbanG
*

BongbenG

« ตอบ #39 เมื่อ: 07 เมษายน 2010 : 09:50:23 »

ร้านน่ารักจังเลยครับผม  อยากมีร้านแบบนี้จังเลย

กาแฟที่ดีต้องดำเหมือนปีศาจ ร้อนดั่งนรก บริสุทธิ์ประดุจนางฟ้าและหอมประหนึ่งความรัก
Caffe@Tatan
*

« ตอบ #40 เมื่อ: 08 เมษายน 2010 : 17:32:44 »

ร้านน่ารักจังเลยครับผม  อยากมีร้านแบบนี้จังเลย
ขอบคุณครับ ถ้ามีโอกาสแวะมาทักทายกันที่ร้านเก็บสะสมไอเดีย
เสร็จแร้วก็รีบทำให้ฝันเป็นจริงเร็วๆนะครับ 
PS. ผมใช้วิธีนี้แหละครับ ตะเวนไปดูร้านกาแฟทั่วไทยและเลือกสิ่งที่เราชอบมาออกแบบร้านครับ ยิ้ม

chayaton
*

« ตอบ #41 เมื่อ: 09 เมษายน 2010 : 21:12:44 »

ร้านเจ๋งมากครับ ขอยืมแนวทางของโครงสร้างไว้สร้่างร้านกาแฟหน้าบ้านครับ
Caffe@Tatan
*

« ตอบ #42 เมื่อ: 20 เมษายน 2010 : 23:37:48 »

ร้านเจ๋งมากครับ ขอยืมแนวทางของโครงสร้างไว้สร้่างร้านกาแฟหน้าบ้านครับ

เรื่องรูปแบบร้านเมล์มาสอบถามกันได้ครับ เพราะออกแบบกันเองเสียเกือบทั้งหมดยินดีแชร์ประสบการณ์ครับ

ปล.ขอบคุณ I Coffee ที่มาเยี่ยมที่ร้านนะครับ เสียดายที่ไม่มีโอกาสได้เจอ ไว้โอกาสหน้าจะไปเยี่ยมที่ร้าน I Coffee บ้างนะครับ

i coffee
*

« ตอบ #43 เมื่อ: 23 เมษายน 2010 : 08:02:42 »

เรื่องรูปแบบร้านเมล์มาสอบถามกันได้ครับ เพราะออกแบบกันเองเสียเกือบทั้งหมดยินดีแชร์ประสบการณ์ครับ

ปล.ขอบคุณ I Coffee ที่มาเยี่ยมที่ร้านนะครับ เสียดายที่ไม่มีโอกาสได้เจอ ไว้โอกาสหน้าจะไปเยี่ยมที่ร้าน I Coffee บ้างนะครับ

กาแฟรสชาดดีมากค่ะ    ร้านสวยร่มรื่นค่ะ  พอดีว่าวันที่นั้นรีบไปอ่ะค่ะ  เลยไม่ได้อยู่รอ มีโอกาสจะแวะไปอีกนะคะ 

ปล.ชอบประตูอัตโนมัติที่ร้านค่ะ  ดู hiso มากมาก
The Kua-moong (เดอะขัวมุง)
"จิบกาแฟ ชิมขนม เดินชมสวน"
Chat Gangster
Pro Barista

"เดอะขัวมุง"

« ตอบ #44 เมื่อ: 23 เมษายน 2010 : 08:23:44 »

เอ่อ...ร้านสวยมาก ๆ ครับ นึกถึงป่าดิบชื้นเวลาขึ้นเขา
แล้วอยู่ ๆ ก็มีร้านกาแฟโผล่มาช่วยชีวิต...ซะงั้น
ผมได้แวะไปทำงานแถวพนมฯอยู่บ่อยครั้ง
เมื่อปีที่แล้ว ก่อนกลับมาเปิดร้านกาแฟที่บ้านเกิด
ระเวนไปมาหลายที่ แสดงว่าพึ่งเปิดได้ไม่นาน
เสียดายมากครับ ถ้าเจอก่อนหน้านี้ ผมจะก๊อปปี้มาหมดเรยยยย 5555++
จะหาเวลาให้ได้ครับ แวะไปทักทายลูกค้าเก่า ๆ แถวนั้นเมื่อไหร่
ได้เจอกันแน่นอนครับ ขอให้ขายดี ลูกค้าเยอะ ๆ คืนทุนไว ๆ นะคร้าบบบ
แวะเอาคุ้กกี้ที่ร้านผม มาให้เป็นกำลังใจครับ

กะดอกไอริสสีสวยที่กะลังเบ่งบานข้าง ๆ ร้านครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 เมษายน 2010 : 08:31:44 โดย The Kua-moong (เดอะขัวมุง) » บันทึกการเข้า

www.thekuamoong.com
Slow Down & Touch The Nature, Back To Basic.
หน้า: 1 2 [3] 4 5 ขึ้นบน พิมพ์