หน้าแรกเว็บร้อยตะวัน แรงบันดาลใจ รายละเอียดและวิธีการสั่งซื้อกาแฟร้อยตะวัน สาระและเรื่องราวดีๆ จากร้อยตะวัน ข้อมูลดีๆ ตั้งแต่ปี 2002-2009 แวะมาเยี่ยมชมแล้วก็เขียนอะไรสักหน่อยนะจ๊ะ มาเที่ยวจันทบุรีก็มาตามแผนที่ได้เลย ยินดีให้บริการทุกท่านครับ
Roytawan Coffee Forum ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

ยินดีต้อนรับคุณบุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน

+  Roytawan Coffee Forum
|-+  INDY Coffee Shop
| |-+  ร้านกาแฟอินดี้ “ภาคกลาง”
| | |-+ 

แนะนำร้านกาแฟ Caffe' @ Tatan(คาเฟ่@ท่าถ่าน)อ.พนมสารคาม จ.ฉะเชิงเทรา

หน้า: 1 [2] 3 4 5 ลงล่าง พิมพ์
ผู้ชง หัวข้อ: แนะนำร้านกาแฟ Caffe' @ Tatan(คาเฟ่@ท่าถ่าน)อ.พนมสารคาม จ.ฉะเชิงเทรา  (อ่าน 62872 ครั้ง)
WeeCoffee
ฟุตบาท คาเฟ่
Speciality
Pro Barista

น้ำคือชีวิต เติมกาแฟ อีกสักนิด ชีวิตจะชื่นบาน...

« ตอบ #15 เมื่อ: 28 มีนาคม 2010 : 21:58:58 »

สวยมากๆๆ ครับ ขอให้มีลูกค้าเยอะๆๆ ด้วยครับผม

เรา Wee are Underground Coffee
เรา ฟุดบาท คาเฟ่ จะชง "  กาแฟ  " ให้อร่อย ทุกๆแก้ว
เรา Wee Coffee สุดยอดกาแฟเย็นแห่งประเทศสยาม จ้า..
เรา Sidewalk Coffee จะทำกาแฟให้ดีที่สุดเพราะ....

น้ำคือชีวิต เติมกาแฟ อีกสักนิด ชีวิตจะชื่นบาน...
    Water is life, added to a little coffee. Life is joy.

http://www.facebook.com/WeeCoffee
http://www.roytawan.com/forum/index.php/topic,14290.0.html
เปิด 7.30 - 17.30น.หยุดวันอาทิตย์ โทร. 089 926 9338
Caffe@Tatan
Coffee Mania +
*

« ตอบ #16 เมื่อ: 29 มีนาคม 2010 : 01:34:19 »

โอ้ะโอ...ร้านสวย....

ขอบคุณครับ

ร้าน สวย มาก ค่ะ 

เดี๋ยวจะแวะไปชิมแน่นอนค่ะ

อยู่ใกล้ แค่นี้เอง

ทางผมก็ว่าผ่านไปทางเขาหินซ้อนก็จะเข้าไปเป็นลูกค้าเหมือนกันครับ

ร้านออกแบบได้สวยงามมากครับ

เลือกใช้อุปกรณ์ดี ไม่ต้องสงสัยเลยว่า ต้องเลือกกาแฟดีๆด้วยแน่ๆ
ร้านอยู่ไกลจากวัดหลวงพ่อโสธร มากไหมครับ
ผมไปไหว้พระบ่อยๆ หากไม่ไกล จนเกินไปครับ

ขอให้มีลูกค้าประจำเพิ่มขึ้นเรื่อยๆนะครับ

กาแฟทางเราเลือกใช้กาแฟอราบิก้า 100 % จากดอยช้าง โดยมีระดับความเข้มที่คั่วกลาง และคั่วเข้ม

จะได้ตอบโจทย์ลูกค้าได้หลากหลายครับ ตอนแรกเอาคั่วกลางมาชงลูกค้าคนไทยไม่ชอบ เลยเอาคั่วเข้ม

มาชง ลูกค้าที่เป็นชาวต่างชาติจิบๆแล้ววางแก้วเลย (เค้าไม่ทานเข้ม) เลยต้องจัดเป็น 2 โถบด ให้ลูกค้าเลือกครับ

ส่วนระยะทางอยู่ห่างจากหลวงพ่อโสธรพอสมควร ประมาณ 40 กม. จากวัดหลวงพ่อครับ ถ้าวกมาคงไม่คุ้มเอาไว้มีธุระ

ที่จะต้องมาทางนี้แล้วอย่าลืมแว่ะหากันบ้างนะครับ

ร้าน Caffe'@TaTan พนมสารคาม ฉะเชิงเทรา
http://www.roytawan.com/forum/index.php?topic=2438.0
zilveria
*

« ตอบ #17 เมื่อ: 29 มีนาคม 2010 : 02:59:32 »

ร้านสวยมากเลยคับ

แถมราคากาแฟไม่แพงเลย ขอให้กิจการเจริญรุ่งเรืองนะคับ   ยิ้มเท่ห์
xraybonita
*

« ตอบ #18 เมื่อ: 29 มีนาคม 2010 : 04:17:54 »

โอ้ว...มันยอดมากเลยครับ

ร้านสวยจริงๆ...ไม่รู็จะพูดอะไรแล้ว...อิ่ม!
"คนรักษ์สวน"
Master Barista

"คนรักษ์สวน กาแฟของมวลหมู่ไม้"

« ตอบ #19 เมื่อ: 29 มีนาคม 2010 : 09:06:26 »

ตกใจ เหงแล้วหัวใจสลาย  เกินบรรยายเลยค่ะ

"อาจเพราะโลกนอกบ้านไม่ได้กว้างใหญ่ไปกว่าทางเดินของหัวใจที่เชื้อเชิญให้ใครสักคนกลับมาค้นหา เส้นทาง ของตัวเอง"
ไก่ บุรีรัมย์
Jr. Barista
**

« ตอบ #20 เมื่อ: 29 มีนาคม 2010 : 09:39:57 »

ร้านสวยสุดยอด ขอให้ขายดีๆ
นะเมติ
boysek
*

« ตอบ #21 เมื่อ: 29 มีนาคม 2010 : 12:42:51 »

อยากร้านแบบนี้มั่งจัง ยิงฟันยิ้ม
coffee please!
สุขใจทีได้ให้ ... ลั่ลล้า
Jr. Barista
**

ขอบคุณทุกสิ่งทุกอย่างที่มันเกิดขึ้นบนโลกใบนี้

« ตอบ #22 เมื่อ: 29 มีนาคม 2010 : 17:54:48 »

ร้านสวยได้อีกอ่ะ ...
ถ้าว่างๆได้ผ่านไปจะแวะไปอุดหนุนนะคะ
Caffe@Tatan
*

« ตอบ #23 เมื่อ: 29 มีนาคม 2010 : 19:03:59 »

ร้านสวยมากเลยคับ

แถมราคากาแฟไม่แพงเลย ขอให้กิจการเจริญรุ่งเรืองนะคับ   ยิ้มเท่ห์

สาธุ สาธุ สาธุ ตอนนี้ยังเรื่อยๆครับเศรษฐกิจไม่ค่อยดี แต่ก็ดีขึ้นเรื่อยๆครับ เริ่มมีลูกค้าประจำเพิ่มเรื่อยๆแล้วครับ

โอ้ว...มันยอดมากเลยครับ

ร้านสวยจริงๆ...ไม่รู็จะพูดอะไรแล้ว...อิ่ม!

ขอบคุณครับ ได้รับคำชมแย่ะๆอิ่มเลยครับ

ตกใจ เหงแล้วหัวใจสลาย  เกินบรรยายเลยค่ะ

แฟนผมเข้ามาอ่านกระทู้นี้บ่อยๆ ก็ดีใจครับรู้สึกว่ามีกระแสตอบรับเรื่องการออกแบบร้านที่ดี ที่แรกไม่ค่อยมันใจเท่าไหร่

เพราะส่วนใหญ่แฟนผมเค้าออกแบบเองครับ

อยากร้านแบบนี้มั่งจัง ยิงฟันยิ้ม

จัดเลยครับ เวลาผมเดินทางถ้าผ่านไปแถวนั้นผมจะได้ไปแว่ะบ้าง

ร้านสวยได้อีกอ่ะ ...
ถ้าว่างๆได้ผ่านไปจะแวะไปอุดหนุนนะคะ

ขอบคุณครับ มีโอกาศมาเยี่ยมเยียนกับบ้างนะครับ ร้านผมอยู่ต่าจังหวัด ส่วนใหญ่จะไม่ค่อยสะดวกกันเท่าไหร่นัก

ร้าน Caffe'@TaTan พนมสารคาม ฉะเชิงเทรา
http://www.roytawan.com/forum/index.php?topic=2438.0
kanom
Coffee Mania
*

« ตอบ #24 เมื่อ: 29 มีนาคม 2010 : 20:06:32 »

ต้องบอกว่ามันยอดมาก ไว่จะรูปแบบร้านที่ใส่ใจ ราคาที่ok
ขอให้ร้านเฮง เฮง เฮงค่ะ
saitharn
Speciality
Pro Barista

« ตอบ #25 เมื่อ: 29 มีนาคม 2010 : 21:34:17 »

ร้านสวยมากๆ ร้านในฝันเลยนะคะเนี่ย ไว้มีโอกาสจะต้องไปให้ได้ค่ะ
ขอให้ลูกค้าเยอะๆนะคะ
338 Coffee@BUA foodcenter
Jr. Barista
**

« ตอบ #26 เมื่อ: 29 มีนาคม 2010 : 21:47:47 »

มายกมือยืนยัน อีกคนเลยค่ะ ว่าร้านสวยมาก
ชอบค่ะ  ดูร่มรื่นดีจัง และที่สำคัญเห็นถึงความตั้งใจ
แล้วก็ ความใส่ใจในรายละเอียดของเจ้าของร้านมาก ๆ
ขอให้กิจการรุ่งเรือง ขายดี ๆ นะคะ
ถ้ามีโอกาสไปโรงเกลือ แวะแน่นอน เลยค่ะ

Happiness is all around
Caffe@Tatan
*

« ตอบ #27 เมื่อ: 30 มีนาคม 2010 : 11:31:17 »

ต้องบอกว่ามันยอดมาก ไว่จะรูปแบบร้านที่ใส่ใจ ราคาที่ok
ขอให้ร้านเฮง เฮง เฮงค่ะ

ขอบคุณมากๆสำหรับคำอวยพรครับ
ทุกอย่างที่เราเลือก เราเน้น เอาใจเขามาใส่ใจเราครับ.....

ร้านสวยมากๆ ร้านในฝันเลยนะคะเนี่ย ไว้มีโอกาสจะต้องไปให้ได้ค่ะ
ขอให้ลูกค้าเยอะๆนะคะ

ขอบคุณครับ...ขอให้ฝันของคุณ saitharn เป็นฝันที่เป็นจริงแบบผมเร็ว ๆ นะครับ

มายกมือยืนยัน อีกคนเลยค่ะ ว่าร้านสวยมาก
ชอบค่ะ  ดูร่มรื่นดีจัง และที่สำคัญเห็นถึงความตั้งใจ
แล้วก็ ความใส่ใจในรายละเอียดของเจ้าของร้านมาก ๆ
ขอให้กิจการรุ่งเรือง ขายดี ๆ นะคะ
ถ้ามีโอกาสไปโรงเกลือ แวะแน่นอน เลยค่ะ

ขอบคุณสำหรับการมาช่วยยกมือยืนยันนะครับ
อ่านแล้วผมกับแฟนชื่นใจมากๆ เพราะรายละเอียดที่เราช่วยกันเติมใส่ร้าน
เมื่อเพื่อนๆ เข้ามาอ่าน+ดูกันแล้ว ก็สัมผัสได้เหมือนที่เราอยากให้รู้สึก
ว่างแวะมานะครับ มาสัมผัสรายละเอียด+ชิมแก้วอร่อยของเรา ยิ้มเท่ห์

zilveria
*

« ตอบ #28 เมื่อ: 31 มีนาคม 2010 : 15:29:51 »

ร้านสวยจิงๆคับ  เข้ามาดูสามสี่รอบแล้ว ติดใจ

ขอถามไรหน่อยดิคับ  ป้ายไฟตรงเค้าเตอร์นั่นทำที่ไหนเหรอคับ  ชอบจัง   ยิงฟันยิ้ม
Caffe@Tatan
*

« ตอบ #29 เมื่อ: 01 เมษายน 2010 : 00:46:57 »

ร้านสวยจิงๆคับ  เข้ามาดูสามสี่รอบแล้ว ติดใจ

ขอถามไรหน่อยดิคับ  ป้ายไฟตรงเค้าเตอร์นั่นทำที่ไหนเหรอคับ  ชอบจัง   ยิงฟันยิ้ม

ทำแถบพระราม 2 ครับ เป็นเคาเตอร์ผมเป็นสแตนเลสทั้งตัวเลยครับ เป็นสแตนเลสดำแฮร์ไลน์แล้วส่วนตรงป้ายไฟที่เคาเตอร์ผมให้

ทางโรงงานเค้ายิงเลเซอร์ตัดแผ่นสแตนเลสเป็น Logo ร้าน(เนื่องจากไม่สามารถใช้มือตัดได้) หลังจากนั้น ก็ให้ยิงแผ่นอคิลิประมาณ

หนา 2  นิ้วเป็นตัวอักษร นำอคิลิคที่เป็นตัวอักษรมาใส่ในช่องของเค้าเตอร์สแตนเลสที่ยิงไว้แล้วน่ะครับ แล้วฝังไฟนีออนหลังเคาเตอร์

พอเวลาเปิดไฟ ตัวหนังสือที่เป็นอคิลิคที่นูนขึ้นมาก็จะเรืองแสง สวยดีครับ แต่กว่าจะทำเสร็จเล่นเอาเหงื่อตก - -"

ปล. - ส่วนจะให้ตัวหนังสือตัวไหนเป็นสีไหน ก็ให้ใส่แผ่นอคิลิคสีนั้นๆ ไปบริเวณที่แสงนีออนผ่านน่ะครับ

- เดี๋ยวพรุ่งนี้จะถ่ายรูปเค้าเตอร์ตอนเปิดไฟ กับตอนไม่เปิดไฟให้ดูครับ มันจะไม่เหมือนกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 เมษายน 2010 : 02:27:32 โดย Caffe@Tatan » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 [2] 3 4 5 ขึ้นบน พิมพ์