หน้าแรกเว็บร้อยตะวัน แรงบันดาลใจ รายละเอียดและวิธีการสั่งซื้อกาแฟร้อยตะวัน สาระและเรื่องราวดีๆ จากร้อยตะวัน ข้อมูลดีๆ ตั้งแต่ปี 2002-2009 แวะมาเยี่ยมชมแล้วก็เขียนอะไรสักหน่อยนะจ๊ะ มาเที่ยวจันทบุรีก็มาตามแผนที่ได้เลย ยินดีให้บริการทุกท่านครับ
Roytawan Coffee Forum ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

ยินดีต้อนรับคุณบุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน

+  Roytawan Coffee Forum
|-+  INDY Coffee Shop
| |-+  ร้านกาแฟอินดี้ “ภาคกลาง”
| | |-+ 

แนะนำร้านกาแฟ Caffe' @ Tatan(คาเฟ่@ท่าถ่าน)อ.พนมสารคาม จ.ฉะเชิงเทรา

หน้า: 1 ... 3 4 [5] ลงล่าง พิมพ์
ผู้ชง หัวข้อ: แนะนำร้านกาแฟ Caffe' @ Tatan(คาเฟ่@ท่าถ่าน)อ.พนมสารคาม จ.ฉะเชิงเทรา  (อ่าน 63501 ครั้ง)
NUUTIYA
Jr. Barista
**

« ตอบ #60 เมื่อ: 09 มกราคม 2011 : 15:50:44 »

แค่เห็นก็ชื่นชมในไอเดีย และ มุมมอง ที่ไม่มีใครเหมือนหรือคิดว่าจะมีที่มหาสารคาม ไม่ได้ไปจังหวัดนี้นานมากเป็น 10 ปีได้ บ้านยายอยู่ที่บางคล้าค่ะ แตคุณยายเสียนานแล้ว เลยไม่ได้ไปอีกเลย ขอให้ขายดียิ่งขึ้นๆนะค่ะ เครื่องชงเป็นของอะไรรุ่นไหนค่ะ ดูไม่ชัดเจน สงสัยค่ะ ถ้ามีโอกาสจะไปแน่นอนค่ะ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
nongcoco
Coffee Mania +
*

« ตอบ #61 เมื่อ: 25 มกราคม 2011 : 20:27:20 »

ทำงานอยู่ปราจีน ผ่านแถวนั้นเวลากลับกรุงเทพอ่ะค่ะ พึ่งทราบว่ามีร้านกาแฟบรรยากาศแบบนี้อยู่ในปั้มด้วย
ไม่ได้การล่ะ ต้องรีบไปเก็บไอเดีย ชิมกาแฟซะหน่อย อยากชิมกาแฟแนะนำสูตรทางร้านมากค่ะ
studio70s
*

« ตอบ #62 เมื่อ: 26 มกราคม 2011 : 17:18:27 »

สุดยอดเลยครับ น่านั่งมาก แถมมีหมอกด้วย  ตกใจ
nongorm
Coffee Mania
*

« ตอบ #63 เมื่อ: 27 มกราคม 2011 : 17:38:58 »

ดูแล้วมีรสนิยมมากเลยค่ะ บรรยากาศก็ร่มรื่นน่านั่งสุดๆไปเลย
Caffe@Tatan
*

« ตอบ #64 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2011 : 19:31:27 »

อยากให้มีร้านแบบนี้ที่แถวกรุงเทพฯ หรือใกล้กว่านั้นก็แถบ ที่ทำงานผมบ้าง จะไปนั่งทุกวันเลยครับ  สวยมากครับ ทำด้วยใจจริงๆเลยนะครับ ถ้า ลงทุนถ้าจะสูงนะครับ  ผ่านจะแวะไปชิมและอุดหนุนครับ

ขอบคุณครับ มีโอกาศแ่ว่ะมานะครับ

Wow...ตกแต่งร้านได้ใจมั๊กมาก  ร้านDesignสวย  บรรยากาศก็ร่มรื่น

สวรรค์ของนักดื่มกาแฟจิงๆ ถ้าได้ผ่านไปจาต้องแวะให้ได้คร๊าบบผม ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

ทางร้านเราจะเตรียมกาแฟ คุณภาพดี รสชาติเยี่ยมไว้คอยบริการครับ

กด like ให้เยอะๆเลยค่ะ ยอมรับว่าไอเดียเยอะมาก ใส่ใจในบรรยากาศ ของการกินกาแฟ นอกเหนือจากรสชาติที่มาเป็นอันดับหนึ่งแล้วในเรื่องของสภาพแวดล้อมถือเป็นเรื่องสำคัญอย่างมากที่จะดึงดูดลูกค้า สวยงามมากค่ะ แนนชอบจัง ขอให้ขายดี รวยๆ น๊ะค๊ะ

ขอบคุณสำหรับคำอวยพรครับ ทางร้านโชคดีที่มีพื้นที่จัดสวนค่อนข้างใหญ่ครับ เลยสามารถสร้างบรรยากาศได้ แต่ก็ค่อนข้างจุกจิกพอสมควร

เนื่องจากต้องคอยดูแลต้นไม้อยู่ตลอด ต้องคอยตัดใบไม้ที่แห้ง หรือต้องคอยเปลี่ยนต้นไม้บางต้นที่เฉาไป เพื่อให้ลูกค้าทุกท่าน สัมผัส

บรรยากาศสดชื่นจากต้นไม้ทุกครั้งที่แว่ะมาครับ

แค่เห็นก็ชื่นชมในไอเดีย และ มุมมอง ที่ไม่มีใครเหมือนหรือคิดว่าจะมีที่มหาสารคาม ไม่ได้ไปจังหวัดนี้นานมากเป็น 10 ปีได้ บ้านยายอยู่ที่บางคล้าค่ะ แตคุณยายเสียนานแล้ว เลยไม่ได้ไปอีกเลย ขอให้ขายดียิ่งขึ้นๆนะค่ะ เครื่องชงเป็นของอะไรรุ่นไหนค่ะ ดูไม่ชัดเจน สงสัยค่ะ ถ้ามีโอกาสจะไปแน่นอนค่ะ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ถ้ามีโอกาสก็แว่ะมานะครับ ส่วนเครื่องชงกาแฟของทางร้านก็ใช้ รุ่น Plus for You ครับ

ทำงานอยู่ปราจีน ผ่านแถวนั้นเวลากลับกรุงเทพอ่ะค่ะ พึ่งทราบว่ามีร้านกาแฟบรรยากาศแบบนี้อยู่ในปั้มด้วย
ไม่ได้การล่ะ ต้องรีบไปเก็บไอเดีย ชิมกาแฟซะหน่อย อยากชิมกาแฟแนะนำสูตรทางร้านมากค่ะ

ไว้ผ่านมาแล้วมาชิมกาแฟนะครับ ส่วนถ้าชิมกาแฟของทางร้านแล้ว ชอบไม่ชอบเช่นไรก็แจ้งทางร้านได้นะครับ ทางเราพร้อมปรับปรุง เพื่อ

ความสุขในการดื่มกาแฟของลูกค้าครับ

สุดยอดเลยครับ น่านั่งมาก แถมมีหมอกด้วย  ตกใจ

มีหมอกช่วยให้ทั้งลูกค้า และต้นไม้ สดชื่นครับ แต่ระยะนี้ไม่ค่อยได้เปิดตอนเช้าเท่าไหร่ อากาศมันค่อนข้างเย็นครับ

ดูแล้วมีรสนิยมมากเลยค่ะ บรรยากาศก็ร่มรื่นน่านั่งสุดๆไปเลย

ขอบคุณครับ ส่วนบรรยากาศนอกร้าน(บริเวณระเบียง) เราพยายามที่จะปลูกต้นไม้แทนการใช้หลังคาครับ เพราะจากแนวคิดของผม

ที่ผมไปทานกาแฟ ผมชอบเงยหน้าแล้วเจอใบไม้ มากกว่าเงยหน้าแล้วเจอหลังคาครับ โชคดีที่ตอนปลูกร้านมีต้นไม้ใหญ่อยู่แล้วทางร้าน

จึงใช้วิธี สร้างระเบียงรอบต้นไม้แทนครับ

ร้าน Caffe'@TaTan พนมสารคาม ฉะเชิงเทรา
http://www.roytawan.com/forum/index.php?topic=2438.0
Singhaihong
*

« ตอบ #65 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2011 : 16:27:27 »

ไปชิมมาแล้วรสชาติเยี่ยมมากครับ ร้านก็สวยมากกกกกกก

รบกวนขอเบอร์โทรหน่อยครับ info@singhaihong.com  หรือเมลก็ได้ครับ

bashert
Jr. Barista
**

« ตอบ #66 เมื่อ: 06 มีนาคม 2011 : 18:14:39 »

แอบไปนั่งเล่นเน็ตบ่อยๆ ครับ
ชอบแก้วที่ร้านใช้ที่ร้านครับ สวยดีครับ
postcoffee
Master Barista

จิตที่คิดให้ยิ่งใหญ่กว่าจิต ที่คิดรับ

« ตอบ #67 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2011 : 09:57:36 »

ตั้งใจไว้หลายนาน จนเมื่อวาน(18july) มุ่งหน้าไปเพื่อทานกาแฟร้านนี้โดยตรง

เห็นในกระทู้รูปสวย มุมดี
อยากบอกว่าเมื่อได้พบเจอสถานที่จริงๆ

สวยงามและน่านั่งมากๆ ครับ

หลักกิโลเมตร ที่สี่แยกพนมสารคาม (ห่างจากร้านประมาณ 2 กม)

ระบุว่า

"มีนบุรี  78 กม."

สถานีกาแฟ
"ยิ่งให้ ยิ่งได้รับ"
Caffe@Tatan
*

« ตอบ #68 เมื่อ: 02 กันยายน 2011 : 01:18:46 »

ไปชิมมาแล้วรสชาติเยี่ยมมากครับ ร้านก็สวยมากกกกกกก

รบกวนขอเบอร์โทรหน่อยครับ info@singhaihong.com  หรือเมลก็ได้ครับ

ขอบคุณมากสำหรับคำชมนะครับ และขออนุญาตให้ e-mail  นะครับ

แอบไปนั่งเล่นเน็ตบ่อยๆ ครับ
ชอบแก้วที่ร้านใช้ที่ร้านครับ สวยดีครับ

ยินดีที่หน้า page นี้มีลูกค้าประจำของร้านมาร่วมแสดงความคิดเห็นด้วยนะครับ
หากมีอะไรแนะนำเพิ่มเติมก็แจ้งได้เลยนะครับ
ส่วนแก้วร้าน 555 (โฆษณาแฝง) สามารถซื้อกลับไปใช้ที่บ้านได้ ราคาย่อมเยาว์ครับ

ตั้งใจไว้หลายนาน จนเมื่อวาน(18july) มุ่งหน้าไปเพื่อทานกาแฟร้านนี้โดยตรง

เห็นในกระทู้รูปสวย มุมดี
อยากบอกว่าเมื่อได้พบเจอสถานที่จริงๆ

สวยงามและน่านั่งมากๆ ครับ

หลักกิโลเมตร ที่สี่แยกพนมสารคาม (ห่างจากร้านประมาณ 2 กม)

ระบุว่า

"มีนบุรี  78 กม."

ขอบคุณความตั้งใจของคุณ postcoffee มากๆ นะครับ
ที่ทำให้ผมและแฟนอ่านแล้วยิ้มแก้มปริเลยครับ
ซึ่งตรงกับความตั้งใจในการทำร้านของเรามาก ๆ
และขอเพิ่มข้อมูลนิดหนึ่งนะครับ หลักกิโลเมตรที่ระบุว่า มีนบุรี 78 กม.
เป็นหลัก กม.36 ของถนนสาย 304 ครับ ถ้ามาจากฉะเชิงเทรา ผ่าน
สี่แยกพนม พอโตโยต้าสาขาพนมฯ ทางด้านซ้าย แล้วก็ให้มองทางด้านขวา
จะเจอปั๊ม ปตท. ที่มีคนขายของแย่ะๆน่ะครับ ใช่เลย

ร้าน Caffe'@TaTan พนมสารคาม ฉะเชิงเทรา
http://www.roytawan.com/forum/index.php?topic=2438.0
uncle
Speciality
Pro Barista

« ตอบ #69 เมื่อ: 02 กันยายน 2011 : 09:57:44 »

แต่ก่อนขับรถผ่านเส้นนั้นบ่อยๆแต่นิสัยไม่ดีคือไปไหนไกลๆจะบึ่งแบบรวดเดียวถึงที่
คราวหน้าถ้ามีโอกาสต้องแวะไปให้ได้
ขายดีอยู่แล้วก็ขอให้ขายดีขึ้นไปอีกนะครับ.

ความสุขที่ยิ่งใหญ่คือการให้....
Caffe@Tatan
*

« ตอบ #70 เมื่อ: 28 กันยายน 2011 : 00:03:54 »

แต่ก่อนขับรถผ่านเส้นนั้นบ่อยๆแต่นิสัยไม่ดีคือไปไหนไกลๆจะบึ่งแบบรวดเดียวถึงที่
คราวหน้าถ้ามีโอกาสต้องแวะไปให้ได้
ขายดีอยู่แล้วก็ขอให้ขายดีขึ้นไปอีกนะครับ.

ขอบคุณมากนะครับสำหรับคำอวยพร
ยังไงถ้าผ่านมาแถบนี้คราวหน้า ก็อย่าลืมแวะนะครับ
รับรองว่าแวะแล้ว คุ้มค่า ชื่นใจ แน่ครับ

ขออนุญาตประชาสัมพันธ์เล็กน้อยนะครับ
สำหรับเทศกาลกินเจ ที่มาถึงในปีนี้
ทางร้านมี"กาแฟอิ่มบุญ"
หรือกาแฟเจ และ เครื่องดื่มอีกหลายๆเมนูสำหับผู้ทานเจ
อย่าลืมแวะทานกันนะครับ
(ที่ตั้งชื่อว่ากาแฟอิ่มบุญ เพราะ นอกจากจะเป็นกาแฟเจแล้ว
ทางร้านยังนำเงินทีได้จากการขายกาแฟนี้ สมทบทุนแก้วละ 20 บาท
ทำบุญให้กับ วัดพระบาทน้ำพุฯ อีกด้วยครับ)

cafe homm
*

« ตอบ #71 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2011 : 15:36:12 »

ผ่านไปชิมแล้วค่ะ...ที่ประทับใจคือ พนักงานน่ารักมาก(นิสัย) ดูแลลูกค้าดี มารยาทดี
  เทคแคร์ดีสุดๆๆเลยค่ะ  แล้วก้อลองซื้อเนื้อจากออสเตรเลีย มา 3ชิ้น  นุ่มมากค่ะ
  พอดีที่ร้านเปิดร้านกาแฟ และขายสเต๊กค่ะ อยากได้เนื้อมาทำให้ลูกค้ากินบ้าง ช่วยส่งเบอร์โทร
   หรือ email มาก้อได้น้ะค่ะ (ประเด็นนี้สำคัญค่ะ)555+++
Caffe@Tatan
*

« ตอบ #72 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2012 : 01:24:44 »

ผ่านไปชิมแล้วค่ะ...ที่ประทับใจคือ พนักงานน่ารักมาก(นิสัย) ดูแลลูกค้าดี มารยาทดี
  เทคแคร์ดีสุดๆๆเลยค่ะ  แล้วก้อลองซื้อเนื้อจากออสเตรเลีย มา 3ชิ้น  นุ่มมากค่ะ
  พอดีที่ร้านเปิดร้านกาแฟ และขายสเต๊กค่ะ อยากได้เนื้อมาทำให้ลูกค้ากินบ้าง ช่วยส่งเบอร์โทร
   หรือ email มาก้อได้น้ะค่ะ (ประเด็นนี้สำคัญค่ะ)555+++
ขอบคุณนะครับสำหรับคำชม (เดี๋ยวจะไปแจ้งน้องๆ คิดว่า่ได้ยิ้มแก้มปริกันแน่ ๆ)
ทางร้านเราเน้นให้น้องๆพนักงานที่อยู่ในร้าน ท่องไว้ในใจเสมอเลยครับว่า
ดูแลลูกค้าเสมือนดูแลเพื่อนสนิทที่มาเยี่ยมบ้านของเราครับ
ทำให้ผมรู้สึกดีใจมากที่ลูกค้าสัมผัสความรู้สึกดีๆ แบบนี้ได้

ส่วนเรื่องเนื้อเช็ค pm ครับ
ยินดีแบ่งความอร่อยครับ และขอโทษด้วยที่ตอบช้าไปนิดครับ

Banna
Jr. Barista
**

« ตอบ #73 เมื่อ: 30 เมษายน 2012 : 09:48:42 »

บ้านพี่ชายอยู่อ.นาดี ขากลับกทม.ผมเเวะกินเอสเย็นทุกครั้งเลยครับ กาแฟอร่อยบรรยากาศดีมากราคาไม่แพง ผมยังคุยกับแฟนว่าไม่รู้พี่เจ้าของเขาทำสัญญากับปตท.อย่างไรเพราะกลัวว่าเมื่อหมดสัญญาตรานกเเก้วจะยึดพื้นที่ไป เพราะทำเลตรงนั้นดีมากครับ
Caffe@Tatan
*

« ตอบ #74 เมื่อ: 05 พฤษภาคม 2012 : 00:43:02 »

บ้านพี่ชายอยู่อ.นาดี ขากลับกทม.ผมเเวะกินเอสเย็นทุกครั้งเลยครับ กาแฟอร่อยบรรยากาศดีมากราคาไม่แพง ผมยังคุยกับแฟนว่าไม่รู้พี่เจ้าของเขาทำสัญญากับปตท.อย่างไรเพราะกลัวว่าเมื่อหมดสัญญาตรานกเเก้วจะยึดพื้นที่ไป เพราะทำเลตรงนั้นดีมากครับ

ขอบคุณนะครับ สำหรับความห่วงใย เรื่องหมดสัญญาคงยังอีกซักพักครับ ส่วนปัจจุบันก็ทำให้ดีที่สุด ควบคุมทั้งเรื่องกาแฟ

แล้วก็เรื่องบริการให้มีคุณภาพอยู่เสมอ ถ้าผ่านมาก็ขอเชิญแว่ะบ่อยๆนะครับ ส่วนถ้าเจออะไรที่อยากจะแน่ะนำเพิ่มเติม

ก็จะขอบคุณเป็นอย่างยิ่ง

หน้า: 1 ... 3 4 [5] ขึ้นบน พิมพ์