หน้าแรกเว็บร้อยตะวัน แรงบันดาลใจ รายละเอียดและวิธีการสั่งซื้อกาแฟร้อยตะวัน สาระและเรื่องราวดีๆ จากร้อยตะวัน ข้อมูลดีๆ ตั้งแต่ปี 2002-2009 แวะมาเยี่ยมชมแล้วก็เขียนอะไรสักหน่อยนะจ๊ะ มาเที่ยวจันทบุรีก็มาตามแผนที่ได้เลย ยินดีให้บริการทุกท่านครับ
Roytawan Coffee Forum ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

ยินดีต้อนรับคุณบุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน

+  Roytawan Coffee Forum
|-+  INDY Coffee Shop
| |-+  ร้านกาแฟอินดี้ “ภาคกลาง”
| | |-+ 

แนะนำร้านกาแฟ Caffe' @ Tatan(คาเฟ่@ท่าถ่าน)อ.พนมสารคาม จ.ฉะเชิงเทรา

หน้า: 1 2 3 [4] 5 ลงล่าง พิมพ์
ผู้ชง หัวข้อ: แนะนำร้านกาแฟ Caffe' @ Tatan(คาเฟ่@ท่าถ่าน)อ.พนมสารคาม จ.ฉะเชิงเทรา  (อ่าน 62353 ครั้ง)
Caffe@Tatan
Coffee Mania +
*

« ตอบ #45 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2010 : 23:24:03 »

ร้านเจ๋งมากครับ ขอยืมแนวทางของโครงสร้างไว้สร้่างร้านกาแฟหน้าบ้านครับ

เรื่องรูปแบบร้านเมล์มาสอบถามกันได้ครับ เพราะออกแบบกันเองเสียเกือบทั้งหมดยินดีแชร์ประสบการณ์ครับ

ปล.ขอบคุณ I Coffee ที่มาเยี่ยมที่ร้านนะครับ เสียดายที่ไม่มีโอกาสได้เจอ ไว้โอกาสหน้าจะไปเยี่ยมที่ร้าน I Coffee บ้างนะครับ

กาแฟรสชาติดีมากค่ะ    ร้านสวยร่มรื่นค่ะ  พอดีว่าวันที่นั้นรีบไปอ่ะค่ะ  เลยไม่ได้อยู่รอ มีโอกาสจะแวะไปอีกนะคะ 

ปล.ชอบประตูอัตโนมัติที่ร้านค่ะ  ดู hiso มากมาก

ขอบคุณครับสำหรับคำชม แต่กว่าจะได้ความ HiSo มาไม่หมูเลยครับ  คือความจริงประตูอัตโนมัติมีตัวเซ็นเซอร์ 2 ตัว

แต่ตัวในร้านใช้ไม่ได้เพราะพื้นที่จำกัด เลยเป็นปุ่มกดแทนครับ

เอ่อ...ร้านสวยมาก ๆ ครับ นึกถึงป่าดิบชื้นเวลาขึ้นเขา
แล้วอยู่ ๆ ก็มีร้านกาแฟโผล่มาช่วยชีวิต...ซะงั้น
ผมได้แวะไปทำงานแถวพนมฯอยู่บ่อยครั้ง
เมื่อปีที่แล้ว ก่อนกลับมาเปิดร้านกาแฟที่บ้านเกิด
ระเวนไปมาหลายที่ แสดงว่าพึ่งเปิดได้ไม่นาน
เสียดายมากครับ ถ้าเจอก่อนหน้านี้ ผมจะก๊อปปี้มาหมดเรยยยย 5555++
จะหาเวลาให้ได้ครับ แวะไปทักทายลูกค้าเก่า ๆ แถวนั้นเมื่อไหร่
ได้เจอกันแน่นอนครับ ขอให้ขายดี ลูกค้าเยอะ ๆ คืนทุนไว ๆ นะคร้าบบบ
แวะเอาคุ้กกี้ที่ร้านผม มาให้เป็นกำลังใจครับ

กะดอกไอริสสีสวยที่กะลังเบ่งบานข้าง ๆ ร้านครับ

ขอบคุณมากครับ คุกกี้น่าทาน แว่ะมาอย่าลืมถือคุกกี้มาฝากนะครับ รอชิมอยู่ (ท่าทางอร่อย+แพ็คเกจน่ารัก)

ร้าน Caffe'@TaTan พนมสารคาม ฉะเชิงเทรา
http://www.roytawan.com/forum/index.php?topic=2438.0
ณรงค์
Coffee Mania
*

« ตอบ #46 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2010 : 19:48:42 »

วันนี้ผมไปเที่ยวตลาดน้ำบางคล้า แล้วเลยถือโอกาสแวะไปเยี่ยมชมและชิม เสียดายถามหาคุณเฟริสท์ ลูกน้องบอกว่าไม่อยู่
ตกแต่งร้านสวยงาม กาแฟอร่อยครับ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
Caffe@Tatan
*

« ตอบ #47 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2010 : 00:35:22 »

วันนี้ผมไปเที่ยวตลาดน้ำบางคล้า แล้วเลยถือโอกาสแวะไปเยี่ยมชมและชิม เสียดายถามหาคุณเฟริสท์ ลูกน้องบอกว่าไม่อยู่
ตกแต่งร้านสวยงาม กาแฟอร่อยครับ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
ขอบคุณมากๆ ที่คุณณรงค์ แห่งเบญจมิตรคอฟฟี่ พัทยา แวะมาเยี่ยมชมและชิม แถมยังมีคำชมตบท้ายอีกด้วย...

หากมีอะไรเสนอแนะ เพื่อรูปแบบการปรุงหรือการบริการที่ดีขึ้น บอกเล่ากันมาได้เลยนะครับ

โอกาสหน้าถ้าไปพัทยาจะแวะไปทักทายกันที่ร้าน เบญจมิตรคอฟฟี่ นะครับ

ร้าน Caffe'@TaTan พนมสารคาม ฉะเชิงเทรา
http://www.roytawan.com/forum/index.php?topic=2438.0
@home
*

« ตอบ #48 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2010 : 23:32:05 »

สวัสดีค่ะครอบครัว Caffe' @ Tatan
มีโอกาสได้ดูกระทู้นี้ เพราะวันนี้แวะไปร้านน้องรื่น.. La-Ruen
น้องเขาถามว่าเคยเห็นกระทู้นี้หรือยัง ร้านสวยมาก

พอเปิดดู .. โอ้ .. สวย .. มากกก
รูปร้านสวยจริงๆ ด้วยนะค่ะ  ยิงฟันยิ้ม
สงสัยต้องกลิ้งไปจริงๆ ทีนี้  แลบลิ้น

ชอบที่คุณเขียนถึงสมาชิกในครอบครัว
ที่สร้างแบบ และเลือกของเข้าร้านด้วยกัน
คุณทำสิ่งที่ชอบ และแบ่งปันความชอบให้ผู้อื่น
อย่างน้ำชาที่วางไว้ให้ลูกค้าเติม
ก็เหมือนน้ำใจเล็กๆ น้อยๆ ที่ให้กับลูกค้านะค่ะ

เกือบลืมบอก ชอบชื่อร้านครอบครัวคุณด้วย
เพราะ(บังเอิญ) ชื่อร้านของตัวเอง ว่าจะใช้ caffè@home
แต่ยังเถียงสู้เจ้าของอีกชื่อเขาไม่ได้  แลบลิ้น

มีโอกาสจะแวะไปนะค่ะ
ขอบคุณน้องรื่น.. La-Ruen ที่กระซิบบอกกระทู้ร้านนี้  ยิ้มเท่ห์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 มิถุนายน 2010 : 23:34:27 โดย @home » บันทึกการเข้า

ผู้ใดให้ความรัก ❤
ผู้นั้นย่อมได้รับความรัก

❤Athome
Caffe @ Tatan
*

« ตอบ #49 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2010 : 21:31:21 »

สวัสดีค่ะครอบครัว Caffe' @ Tatan
มีโอกาสได้ดูกระทู้นี้ เพราะวันนี้แวะไปร้านน้องรื่น.. La-Ruen
น้องเขาถามว่าเคยเห็นกระทู้นี้หรือยัง ร้านสวยมาก

พอเปิดดู .. โอ้ .. สวย .. มากกก
รูปร้านสวยจริงๆ ด้วยนะค่ะ  ยิงฟันยิ้ม
สงสัยต้องกลิ้งไปจริงๆ ทีนี้  แลบลิ้น

ชอบที่คุณเขียนถึงสมาชิกในครอบครัว
ที่สร้างแบบ และเลือกของเข้าร้านด้วยกัน
คุณทำสิ่งที่ชอบ และแบ่งปันความชอบให้ผู้อื่น
อย่างน้ำชาที่วางไว้ให้ลูกค้าเติม
ก็เหมือนน้ำใจเล็กๆ น้อยๆ ที่ให้กับลูกค้านะค่ะ

เกือบลืมบอก ชอบชื่อร้านครอบครัวคุณด้วย
เพราะ(บังเอิญ) ชื่อร้านของตัวเอง ว่าจะใช้ caffè@home
แต่ยังเถียงสู้เจ้าของอีกชื่อเขาไม่ได้  แลบลิ้น

มีโอกาสจะแวะไปนะค่ะ
ขอบคุณน้องรื่น.. La-Ruen ที่กระซิบบอกกระทู้ร้านนี้  ยิ้มเท่ห์

ขอบคุณมากครับสำหรับคำชม ยินดีต้อนรับนะครับ ถ้าแว่ะมาก็บอกน้องพนักงานที่ร้านได้นะครับ

ว่ามาจากเวปของร้อยตะวัน เราจะได้มาคุยแลกเปลี่ยนความคิดกันตามประสาคนกาแฟครับ
hnujan
*

« ตอบ #50 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2010 : 19:49:49 »

ว้าว ร้านสวยมากคะ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
Msas
*

"ชอบกาแฟร้อนที่มีความหอม ดื่มแล้วชื่นใจ"

« ตอบ #51 เมื่อ: 01 สิงหาคม 2010 : 00:33:17 »

โห...สุดยอดร้านสวยมาก ชอบมากเลยครับ มีทั้งโซนในอาคารสวยหรู และ โซนนอกอาคารเน้นบรรยากาศดี เห็ฯรูปแล้วอยากไปเลย ^^ ... ขออนุญาตินำข้อมูลไปลงใน facebook page หน่อยนะครับ
sarin1221
ใครเลยจะรู้อนาคต
Full Barista

Take a cup

« ตอบ #52 เมื่อ: 01 สิงหาคม 2010 : 00:59:23 »

โฮ ร้านสวยมากๆ เลยคะชอบๆๆๆอะ แต่ทำอย่างนี้ไม่ไหว สงสัยจะหมดเยอะ อยู่โคราชคะแต่จะไปพัทยากับแฟนบ่อยไปเส้นวังน้ำเขียวนี้แหละคะ 2 สัปดาห์ก่อนว่าจะแวะเพราะเพิ่งไปพัทยากันแต่ไปหลงทางอะ เลยไม่ได้เข้าไปคะ เอาไว้กลางๆเดือนสิงหา พัทยามีงานว่าจะไปดูเค้าจุดพลุ งวดนี้จะหาร้านให้เจอให้ได้

good take good taste , guest bar
Sense Cafe

"" Coming SooN... ""

« ตอบ #53 เมื่อ: 01 สิงหาคม 2010 : 16:33:24 »

ร้านสวยมากๆๆ..ๆครับ มีโอกาสได้ไปแถวกบินทร์เดือนละครั้ง ไม่ทราบว่าเลยนิคม304ไปอีกไกลมั้ยครับ ถ้ามาจากปราจีนนะครับ ยังไงต้องหาโอกาสไปชิมให้ได้ก่อนเปิดร้านครับ
La - Ruen
Master Barista

La-Ruen Cafe'

« ตอบ #54 เมื่อ: 05 สิงหาคม 2010 : 12:54:40 »

เข้าไปอุดหนุน  แล้วนะครับ  ร้ายสวยมาก ครับ  เสาวรสปั่นปรีด..ดี  หายง่วงเลยครับ

Caffe@Tatan
*

« ตอบ #55 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2010 : 00:13:30 »

ว้าว ร้านสวยมากคะ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

ขอบคุณครับ ถ้ามีโอกาสอย่าลืมแว่ะมานะครับ (แอบเห็นว่าสมัครเข้ามาโพสประเิดิมของผมเป็นโพสแรกเลย)

โห...สุดยอดร้านสวยมาก ชอบมากเลยครับ มีทั้งโซนในอาคารสวยหรู และ โซนนอกอาคารเน้นบรรยากาศดี เห็ฯรูปแล้วอยากไปเลย ^^ ... ขออนุญาตินำข้อมูลไปลงใน facebook page หน่อยนะครับ

ขอบคุณนะครับที่ช่วยประชาสัมพันธ์ร้านเข้าไปดูใน Facebook แล้วครับ เจอแต่ร้านสวยๆทั้งนั้นเลย เห็นแล้วก็อยากจะไปทุกร้านเลยครับ

ผมมีเมนูกาแฟประจำร้านด้วยนะครับ คือ Tatan Coffee เป็น กาแฟเข้มข้นผสมนม และไซรัปคาราเมลเสริฟ์พร้อมโฟมนมละเอียด

หนานุ่ม เป็นกาแฟสูตรเฉพาะของร้าน Caffe’ @ Tatan

โฮ ร้านสวยมากๆ เลยคะชอบๆๆๆอะ แต่ทำอย่างนี้ไม่ไหว สงสัยจะหมดเยอะ อยู่โคราชคะแต่จะไปพัทยากับแฟนบ่อยไปเส้นวังน้ำเขียวนี้แหละคะ 2 สัปดาห์ก่อนว่าจะแวะเพราะเพิ่งไปพัทยากันแต่ไปหลงทางอะ เลยไม่ได้เข้าไปคะ เอาไว้กลางๆเดือนสิงหา พัทยามีงานว่าจะไปดูเค้าจุดพลุ งวดนี้จะหาร้านให้เจอให้ได้

ร้านสวยมากๆๆ..ๆครับ มีโอกาสได้ไปแถวกบินทร์เดือนละครั้ง ไม่ทราบว่าเลยนิคม304ไปอีกไกลมั้ยครับ ถ้ามาจากปราจีนนะครับ ยังไงต้องหาโอกาสไปชิมให้ได้ก่อนเปิดร้านครับ

ขอบคุณคุณ sarin1221  และคุณ Sense Cafe ที่ให้ความสนใจในร้านของเรา เพื่อกันความผิดพลาดผมจะแน่ะนำอีกทีแล้วกันครับ

พิกัดร้านอยู่เลยสี่แยก อ.พนมสารคาม จ.ฉะเชิงเทรา มาประมาณ 800 เมตรครับ (ถ้ามาจากกรุงเทพฯ) หลังจากผ่านสี่แยกพนมฯ

500 เมตร ก็จะเจอศูนย์ Toyota พนมสารคามทางซ้ายมือครับ ถ้าหันมองด้านขวามือก็จะเห็นปั๊ม ปตท. อยู่ถัดไปอีกซักประมาณ 200

เมตรครับ ก็ขับเลยปั๊มไปอีกหน่อยไปยูเทินหน้าศูนย์ Isuzu พนมสารคามครับ ร้านกาแฟตั้งอยู่ในปั๊มเลยครับ

เข้าไปอุดหนุน  แล้วนะครับ  ร้ายสวยมาก ครับ  เสาวรสปั่นปรีด..ดี  หายง่วงเลยครับ

ขอบคุณหลักฐานทางภาพถ่ายครับ (ชัดเจน) ตอนนี้ทางร้านกำลังเน้นเมนูผลไม้และสุขภาพครับ แฟนผมชอบทานพวกออกแกนนิก

และชีวจิตครับ เลยเกิดเมนู งาดำน้ำขิง,ข้าวกล้องงอก และผลไม้ปั่นอีกหลายตัว ซึ่งส่วนใหญ่ใช้ผลไม้สดมาปั่นเอาครับ และมีแนวโน้ม

ร้านกาแฟจะเพิ่มเมนูประเภทนี้อีก คืออารมณ์ว่าเค้าทำแล้วเค้าชอบ

เร็วๆนี้ จะมีเนื้อวัวนอก(เนื้อออส) เข้ามาขายด้วยครับ คือผมชอบทานสเต็กเนื้อ ไปเจอเจ้าที่ขายเนื้อคุณภาพดี ราคาเหมาะสม

ก็เลยอยากมาแบ่งปันให้ลูกค้าลองไปทานครับ ใจตอนแรกอยากเปิดเมนูสเต็กเพิ่มแต่ตอนนี้งานเข้าแย่ะครับ ก็เลยเอาเป็นว่าให้

ลูกค้าที่มีใจรักสเต็กเนื้ออร่อยแบบผมลองซื้อไปทำทานที่บ้านกันดีกว่าครับ สำหรับผมทานไปหลายกิโลแล้ว - -"

tan
*

« ตอบ #56 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2010 : 12:46:54 »

อยากให้มีร้านแบบนี้ที่แถวกรุงเทพฯ หรือใกล้กว่านั้นก็แถบ ที่ทำงานผมบ้าง จะไปนั่งทุกวันเลยครับ  สวยมากครับ ทำด้วยใจจริงๆเลยนะครับ ถ้า ลงทุนถ้าจะสูงนะครับ  ผ่านจะแวะไปชิมและอุดหนุนครับ
Addcoffee
เศษแก้วมันคม แต่คำพูดของเศษคนมันบาดใจ

~คนเมืองเพชร~

« ตอบ #57 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2010 : 14:14:02 »

Wow...ตกแต่งร้านได้ใจมั๊กมาก  ร้านDesignสวย  บรรยากาศก็ร่มรื่น

สวรรค์ของนักดื่มกาแฟจิงๆ ถ้าได้ผ่านไปจาต้องแวะให้ได้คร๊าบบผม ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

bigsnake
*

« ตอบ #58 เมื่อ: 09 มกราคม 2011 : 12:22:49 »

โอ้ว!! แม่เจ้า แน่ใจนะว่านี่เป็นร้านกาแฟ ที่อยู่ในปั๊มน้ำมัน

ซู๊ดดดดดยอด..... นึกว่าอยู่ทางเหนือซะอีก ขับรถเหนื่อยๆ นั่งพักจิบกาแฟอร่อยๆ อึดได้อีกไกล

ค้าขายร่ำรวยนะคะ
kumpolr
*

« ตอบ #59 เมื่อ: 09 มกราคม 2011 : 14:33:32 »

กด like ให้เยอะๆเลยค่ะ ยอมรับว่าไอเดียเยอะมาก ใส่ใจในบรรยากาศ ของการกินกาแฟ นอกเหนือจากรสชาติที่มาเป็นอันดับหนึ่งแล้วในเรื่องของสภาพแวดล้อมถือเป็นเรื่องสำคัญอย่างมากที่จะดึงดูดลูกค้า สวยงามมากค่ะ แนนชอบจัง ขอให้ขายดี รวยๆ น๊ะค๊ะ
หน้า: 1 2 3 [4] 5 ขึ้นบน พิมพ์