หน้าแรกเว็บร้อยตะวัน แรงบันดาลใจ รายละเอียดและวิธีการสั่งซื้อกาแฟร้อยตะวัน สาระและเรื่องราวดีๆ จากร้อยตะวัน ข้อมูลดีๆ ตั้งแต่ปี 2002-2009 แวะมาเยี่ยมชมแล้วก็เขียนอะไรสักหน่อยนะจ๊ะ มาเที่ยวจันทบุรีก็มาตามแผนที่ได้เลย ยินดีให้บริการทุกท่านครับ
Roytawan Coffee Forum ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

ยินดีต้อนรับคุณบุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน

+  Roytawan Coffee Forum
|-+  INDY Coffee Shop
| |-+  ร้านกาแฟอินดี้ “กรุงเทพฯ และปริมณฑล”
| | |-+ 

แนะนำตัวครับ ร้าน Yes! we are coffee maker.

หน้า: 1 ... 4 5 [6] ลงล่าง พิมพ์
ผู้ชง หัวข้อ: แนะนำตัวครับ ร้าน Yes! we are coffee maker.  (อ่าน 59269 ครั้ง)
nut
Jr. Barista
**

« ตอบ #75 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2011 : 16:24:45 »

คิดถึง ชาน้ำผึ้งลำยาย  จังเลยค่าาาาา

คุณได้สิทธิ์นั้น .......... เดี๋ยวนี้

แต่เดี๋ยวก่อน ถ้าคุณแวะเข้ามาในวันอาทิตย์นี้ (20 สิงหาคม 2554) นอกจากจะได้ดื่มชาน้ำผึ้งลำไยแล้ว คุณจะได้เพลิดเพลินกับลำใยจากสวนทางเหนือ จนกว่าของจะหมด ฟรี... (เพิ่งมาถึงวันเสาร์นี้เอง)
มาเล้ยยย...........    

"แต่ว่าทำไม..น้องนัทถึงกลายเ็ป็นเจ้าตัวม่วงตาเดียวไปซะแล้วเนี่ย"

ชุ่มคอชื่นใจจังเลยคะ ขอบพระคุณนะคะ ไม่ได้กินเห็นรูปก็ยังดี   ลำใยจากสวนทางเหนือ........เหอๆๆป่านนี้คงเหลือแต่เม็ดแน่เลย...อดกินเลยอะมาช้า  ส่วนรูปนัทกะลังกลายพันธุ์คะ555+++
มิ้น
Tumultuous
Master Barista

« ตอบ #76 เมื่อ: 05 กันยายน 2011 : 19:45:08 »

มาไม่ทันดื่มชาลำไยเสียแล้วเรา
jusmin^_^
Coffee Mania +
*

« ตอบ #77 เมื่อ: 18 กันยายน 2011 : 11:01:38 »

ขนมน่าทานมากๆค่ะ ดูท่าทางจะรสเข้มข้น : P
Yes! we are coffee maker.

« ตอบ #78 เมื่อ: 20 กันยายน 2011 : 16:57:17 »

มาไม่ทันดื่มชาลำไยเสียแล้วเรา
แวะมาเสริฟชาอังกฤษเย็น ๆ หอม ๆ ใ้ห้กับคุณมิ้นแทนชาน้ำผึ้งที่เพิ่งหมดไปครับ

ถ้ายังไม่ถูกใจ ที่ร้านยังมีให้เลือกได้อีกหลายรสชาตินะครับ

เราเสาะหาชาชั้นดี เพื่อให้คุณได้เติมเต็มกับอารมณ์ได้ทุำกวัน...

ร้านกาแฟในซอกหลืบ รอคุณมาสืบความอร่อย

« ตอบ #79 เมื่อ: 20 กันยายน 2011 : 17:13:31 »

ขนมน่าทานมากๆค่ะ ดูท่าทางจะรสเข้มข้น : P

ขอบคุณครับ ยิ้ม แค่ดูจากรูปภาพ คุณยังสามารถคาดเดารสชาติได้ คุณเป็นแฟนพันธุ์แท้ของเบเกอรี่จริง ๆ ครับ คนทำขนมที่ร้านของเราเธอไม่เคยออมมือหรือประณีประนอมกับรสชาติเลยสักครั้ง เธอฝากให้ผมแวะเอาขนม Red Bean Matcha Cake มาฝาก คุณbew111 ด้วย

ขนมของทางร้านจะผลัดเปลี่ยนหมุนเวียนกันไปเรื่อย ๆ นะครับ ไม่ได้มีทุกวัน "เน้นทำน้อยขายแล้วหมด รสชาติดีสุขีทั้งคนกินและคนทำครับ"    ยิงฟันยิ้ม

ร้านกาแฟในซอกหลืบ รอคุณมาสืบความอร่อย

« ตอบ #80 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2011 : 05:27:04 »

จ๊ะเอ๋... แวะมาแนะนำ เค้กน้องใหม่ของร้าน ที่อร่อยแรงแซงรุ่นพี่

"Orange Cheesecake."

LatteGirl
Coffee Mania
*

^^

« ตอบ #81 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2011 : 12:46:05 »

อยากได้ลูกมือเก่งๆขยันๆซ้ากกกกกกกกกกคนมั้ยคะ ^^
(089 132 4822 เผื่อว่าอยากได้จริงๆค่ะ ^^)

« ตอบ #82 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2012 : 15:38:30 »

อยากได้ลูกมือเก่งๆขยันๆซ้ากกกกกกกกกกคนมั้ยคะ ^^
(089 132 4822 เผื่อว่าอยากได้จริงๆค่ะ ^^)

ว๊าว...ขอบคุณมากครับที่สนใจ "งานสร้างสรรค์เครื่องดื่มและบริการ" ของร้านเรา
ผมเพิ่งเข้ามาตอบ ก็ช้าไปเกือบ 9 เดือนซะแล้ว คาดว่าคุณ LatteGirl คงได้งานใหม่เป็นที่เรียบร้อย

อนึ่ง...ร้าน Yes! we are coffee maker. ในปัจจุบันยังคงวางตำแหน่งตัวเองเป็น "ร้านกาแฟในชุมชน" 
หากมีการเปลี่ยนแปลงในอนาคต เช่น ขยายร้าน ขยายสาขา คงได้มีโอกาสเปิดรับสมัครผู้ร่วมงาน เพื่อช่วยกันสร้างสรรค์เครื่องดื่มและบริการดี ๆ ณ ที่แห่งนี้เป็นแน่...

« ตอบ #83 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2013 : 17:19:04 »

ห่างหายไปนาน..คิดถึงจังเลย...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 เมษายน 2014 : 16:04:15 โดย Yes! we are coffee maker. » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 ... 4 5 [6] ขึ้นบน พิมพ์