หน้าแรกเว็บร้อยตะวัน แรงบันดาลใจ รายละเอียดและวิธีการสั่งซื้อกาแฟร้อยตะวัน สาระและเรื่องราวดีๆ จากร้อยตะวัน ข้อมูลดีๆ ตั้งแต่ปี 2002-2009 แวะมาเยี่ยมชมแล้วก็เขียนอะไรสักหน่อยนะจ๊ะ มาเที่ยวจันทบุรีก็มาตามแผนที่ได้เลย ยินดีให้บริการทุกท่านครับ
Roytawan Coffee Forum ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

ยินดีต้อนรับคุณบุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

+  Roytawan Coffee Forum
|-+  INDY Coffee Shop
| |-+  ร้านกาแฟอินดี้ “กรุงเทพฯ และปริมณฑล”
| | |-+ 

interlinear cafe ร้านกาแฟที่กำลังจะเปิด เป็นโรงเรียนสอนศิลปะด้วยค่ะ และมี gallery ให้แสดงงาน

หน้า: [1] 2 ลงล่าง พิมพ์
ผู้ชง หัวข้อ: interlinear cafe ร้านกาแฟที่กำลังจะเปิด เป็นโรงเรียนสอนศิลปะด้วยค่ะ และมี gallery ให้แสดงงาน  (อ่าน 13610 ครั้ง)
aomm
Coffee Mania +
*

« เมื่อ: 23 ธันวาคม 2009 : 00:31:07 »

ร้านอยู่ใกล้กับวัดหัวลำโพงค่ะ
อยู่ตรงถนนทรัพย์ค่ะ
สามารถเดินจากวัดหัวลำโพงได้เลยแป็บเดียว

บริเวณด้านล่างจะเป็นร้านกาแฟค่ะ
ส่วนบริเวณชั้นบน จะเป็นห้องเรียนศิลปะค่ะ
มี class สำหรับเน้นให้กับน้องๆที่กำลังจะสอบเข้ามหาวิทยาลัย
และน้องๆหนูๆตัวน้อยๆ  และ สำหรับบุคคลทั่วไปที่สนใจด้านนี้

และเรายังมีบริเวณของโกดังที่เราจะทำเป็น Gallery ให้แสดงงานได้เลยค่ะ

และเราก็ยังส่วนของ Graphic House ไว้ทำงานด้านดีไซด์แบบครบวงจรด้วยค่ะ

ตอนนี้ร้านกำลังตกแต่งอยู่ค่ะ เกือบจะเรียบร้อยแล้ว
จะเปิดช่วงปีใหม่นี้ค่ะ
ถ้าร้านเรียบร้อยเดี๋ยวจะเอารูปมาอัพเดตให้ดูอีกนะค่ะ

ถ้าใครสนใจลองมานั่งเล่นกันได้นะค่ะ
หรือสนใจจะเรียนศิลปะกับเรา หรือ ใครสนใจจะแสดงงานศิลปะ หรือ
อยากให้เราช่วยเรื่องงานออกแบบต่างๆก็ได้เลยค่ะ

อ้อมค่ะ
neighbourgroup@gmail.com
0817344492
Baan gru coffee
Master Barista

« ตอบ #1 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2009 : 08:13:10 »

สร้างเสร็จแล้ว อย่าลืมเอามาแนะนำอีกนะครับ ต้อง สวยแน่ๆ

กุ้งไร้สาร
Speciality
Pro Barista

« ตอบ #2 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2009 : 13:27:42 »

น่าสนใจครับ
ออกแนวคลาสสิก เลยนะเนี่ย
เสร็จแล้วเอามาอวดด้วยนะครับ
dode
Full Barista

« ตอบ #3 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2009 : 16:29:53 »

หุๆ ทำเสร็จแล้วค่อยเอามาให้ดูใหม่นะครับ เพราะ ดูตอนนี้มัน หลอนๆไงพิกลครับ
@Cafe
Jr. Barista
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 24 ธันวาคม 2009 : 00:01:29 »

ทำเสร็จแล้วอย่าลืมมาโพสรูปให้ชมด้วยนะครับ ^_^

IKUMA MINI
La - Ruen

La-Ruen Cafe'

« ตอบ #5 เมื่อ: 24 ธันวาคม 2009 : 08:54:27 »

โครงสร้างร้าน สวยมากครับ  ทำเสร็จแล้ว เอาภาพ ห้องแสดงงานมาลงด้วยนะ เผื่อเพื่อนๆอยาก ไปจัด  คิดราคาไว้ยัง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 ธันวาคม 2009 : 09:05:42 โดย Burn » บันทึกการเข้า

Hellangel
Coffee Mania
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 24 ธันวาคม 2009 : 13:08:24 »

โครงสร้างสวยมาก
Tazz@Coffee Chillout

Tazz Latte Art ...ส่ายไปก็ส่ายมา...เชิ๊บๆ....

« ตอบ #7 เมื่อ: 25 ธันวาคม 2009 : 17:03:55 »

เสร็จแล้วคงเป็นร้านที่ดู "อาร์ท" มากๆ น่านั่งแน่ๆเลย

แต่รูปที่เอามาให้ดูก่อนเสร็จ บวกกับบรรยากาศวังเวงยามค่ำคืน มุมกล้องและทำเลที่ตั้ง(ใกล้วัดหัวลำโพง)

แนะนำว่า โทรเรียกพี่ป๋อง "The Shock" มาสำรวจก่อนก่อนครับ

ฟิ้ววววววววววววววววววววววววว >_<
aomm
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 21 มกราคม 2010 : 02:23:28 »

aomm
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 21 มกราคม 2010 : 02:26:30 »

Brown Sugar
จิบกาแฟรสเลิศ..เพลิดเพลินศิลปะภาพถ่าย..
Jr. Barista
**

ตั้งใจเต็มที่ค่ะ

« ตอบ #10 เมื่อ: 25 เมษายน 2010 : 22:54:34 »

ว้าว..ว้าว
บอกได้คำเดียวว่า..ว้าวคะ
zom
*

smile coffee

« ตอบ #11 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2010 : 21:50:36 »

ได้เคยเป็นฉากในละครเรื่องทัดดาวหรือเปล่าคะ??? ถ้าใช่ สวยดีนะคะ ยิ้มกว้างๆ

ปัญหาทุกอย่างมีทางออกเสมอ
deksilpa
Speciality
Pro Barista

... ศิลปินบาริสต้า ...

« ตอบ #12 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2010 : 14:50:43 »

โห ..... มี Gallery   ด้วย แล่มๆ  ..... ฝากงานผมไปแปะซักรุปได้มั้ยครับ  .... ฮ่า  ล้อเล่ง  เดี๋ยว Gallery เค้าเสียของหมด  ^ ^ 
mayuree
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2010 : 10:16:41 »

สวยมากค่ะ แค่เห็นก็รู้สึกสบาย 
BongbanG
*

BongbenG

« ตอบ #14 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2010 : 12:04:36 »

สวยมากครับ  ร้านน่านั่งมากๆครับ

กาแฟที่ดีต้องดำเหมือนปีศาจ ร้อนดั่งนรก บริสุทธิ์ประดุจนางฟ้าและหอมประหนึ่งความรัก
หน้า: [1] 2 ขึ้นบน พิมพ์