หน้าแรกเว็บร้อยตะวัน แรงบันดาลใจ รายละเอียดและวิธีการสั่งซื้อกาแฟร้อยตะวัน สาระและเรื่องราวดีๆ จากร้อยตะวัน ข้อมูลดีๆ ตั้งแต่ปี 2002-2009 แวะมาเยี่ยมชมแล้วก็เขียนอะไรสักหน่อยนะจ๊ะ มาเที่ยวจันทบุรีก็มาตามแผนที่ได้เลย ยินดีให้บริการทุกท่านครับ
Roytawan Coffee Forum ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

ยินดีต้อนรับคุณบุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน

+  Roytawan Coffee Forum
|-+  INDY Coffee Shop
| |-+  ร้านกาแฟอินดี้ “กรุงเทพฯ และปริมณฑล”
| | |-+ 

แนะนำร้าน La-Ruen Coffe' (ลา-รื่น )แถวลาดกระบัง สุวรรณภูมิ ครับ

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 ... 9 ลงล่าง พิมพ์
ผู้ชง หัวข้อ: แนะนำร้าน La-Ruen Coffe' (ลา-รื่น )แถวลาดกระบัง สุวรรณภูมิ ครับ  (อ่าน 95999 ครั้ง)
La - Ruen
Master Barista

La-Ruen Cafe'

« ตอบ #45 เมื่อ: 22 เมษายน 2010 : 23:02:11 »

ร้านสวยมากเลยคะ ... เพิ่งรู้ว่าแถวๆนั้นเค้าพัฒนาไปมากเลย  นี่ถ้าเป็น 2-3 ปีก่อนคงได้มีโอกาสเป็นลูกค้าประจำแน่ๆ เพราะเรียนอยู่เทคโนจ้า น่าเสียดายจัง ...
ขอให้ขายดี เจอแต่ลูกค้าน่ารักๆนะคะ
ขอบคุณมากค่ะ มีน้องๆจากเทคโน เป็นลูกค้าประจำหลายคนค่ะ ถ้าผ่านมาเมื่อไร ก็แวะมาทักทายนะคะ

La - Ruen

« ตอบ #46 เมื่อ: 22 เมษายน 2010 : 23:04:20 »

ร้านสวยมากๆเลย อ่ะ...
ขอบคุณค่ะ

The Kua-moong (เดอะขัวมุง)
"จิบกาแฟ ชิมขนม เดินชมสวน"
Chat Gangster
Pro Barista

"เดอะขัวมุง"

« ตอบ #47 เมื่อ: 23 เมษายน 2010 : 08:43:23 »

ยืมไปเดียกันหน่อยนะครับ อิอิอิ กะลังจะเพิ่มมุมส่วนตัวที่ร้าน 555++
วันนี้แวะเอาคุ้กกี้ที่โฮมเมดของ "เดอะขัวมุง" มาให้กำลังใจครับ
"คุ้กกี้ข้าวโอ๊ตอัลมอนด์เรซิ่น" "ดับเบิ้ลช็อกโกแลตคุ้กกี้" "ชิพพีนัทบัตเตอร์คุ้กกี้"

กะดอกไอริสสีสวยที่กะลังเบ่งบานข้าง ๆ ร้านครับ

www.thekuamoong.com
Slow Down & Touch The Nature, Back To Basic.
La - Ruen

« ตอบ #48 เมื่อ: 26 เมษายน 2010 : 23:46:25 »

ยืมไปเดียกันหน่อยนะครับ อิอิอิ กะลังจะเพิ่มมุมส่วนตัวที่ร้าน 555++
วันนี้แวะเอาคุ้กกี้ที่โฮมเมดของ "เดอะขัวมุง" มาให้กำลังใจครับ
"คุ้กกี้ข้าวโอ๊ตอัลมอนด์เรซิ่น" "ดับเบิ้ลช็อกโกแลตคุ้กกี้" "ชิพพีนัทบัตเตอร์คุ้กกี้"

กะดอกไอริสสีสวยที่กะลังเบ่งบานข้าง ๆ ร้านครับ

ขอบคุณค่ะ คุกกี้น่าทานมากค่ะ

La - Ruen

« ตอบ #49 เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2010 : 14:23:58 »

ซ.ลาดกระบัง 46/3 ด้านหน้าซอยมี 7-11 ค่ะ  ใต้อาพาร์ทเมนท์กฤติยาเฮ้าส์ ร้านสีส้มห้องที่ 4   tel. 086-991-7480
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 มีนาคม 2012 : 14:13:46 โดย La - Ruen » บันทึกการเข้า

กุ้งไร้สาร
Speciality
Pro Barista

« ตอบ #50 เมื่อ: 05 มิถุนายน 2010 : 19:43:32 »

ขอบคุณสำหรับแผนที่ที่ทำให้ร้านนานา คอฟฟี่นะครับ

ดูคลิปวิดีโอ แล้วร้านสวย มีเอกลักษณ์จริงๆครับ
@home
Coffee Mania +
*

« ตอบ #51 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2010 : 00:36:09 »

สวัสดีค่ะร้าน La - Ruen

สิบปากว่าไม่เท่าตาเห็น
จดพิกัดไว้แล้ว มีโอกาสจะแวะไปชม(ร้าน) และชิม(กาแฟ) นะค่ะ  ยิงฟันยิ้ม

ผู้ใดให้ความรัก ❤
ผู้นั้นย่อมได้รับความรัก

❤Athome
La - Ruen

« ตอบ #52 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2010 : 03:31:18 »

สวัสดีค่ะร้าน La - Ruen

สิบปากว่าไม่เท่าตาเห็น
จดพิกัดไว้แล้ว มีโอกาสจะแวะไปชม(ร้าน) และชิม(กาแฟ) นะค่ะ  ยิงฟันยิ้ม

ยินดีต้อนรับครับ

@home
*

« ตอบ #53 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2010 : 22:56:38 »

วันนี้บ่ายๆ มีโอกาสแวะไปชม(ร้าน) ชิมกาแฟ แถมหม่ำขนมเค้ก มาแล้ว
น้องรื่น... น่ารักมากกกกกก ให้ความเป็นกันเองกับลูกค้าสุดยอด  ยิ้มเท่ห์
ถามอะไร น้องรื่นตอบหมด (ไม่มีกั๊ก)
แถมแนะนำร้านกาแฟที่น่ารักๆ เพิ่มให้อีกต่างหาก
อีกหน่อยตระเวนชิมแบบนี้ คง(อ้วน) ต้องกลิ้งไป  แลบลิ้น

ตอนแรกที่ดูจากในภาพที่น้องเจ้าของร้านมาโพสแล้ว
ให้คะแนนว่าร้านแต่งสวยจัง
แต่ของจริงสวยมากกกก... เก๋มากๆ ด้วยของตกแต่งที่เข้ากัน
มันดูไม่ขาดไม่เกินดีค่ะ
ภาพรวมๆ ของร้านสะอาดตา และโทนสีที่ให้ความสดชื่น กระปรี่กระเปร่า  ยิงฟันยิ้ม
นั่งมองโน่นมองนี่อยู่เกือบชั่วโมง ... ตลอดเวลามีลูกค้าเข้ามาไม่ขาดสาย
แต่ก็ไม่แปลกใจนะ เจ้าของร้านน่ารักแบบนี้ ลูกค้าประจำก็น่าจะมีเยอะ

รสชาติของกาแฟก็ดี วันนี้ได้ชิมอเมริกาโน่เย็น กับคาปูชิโน่เย็น (โอม....อ้วนๆๆ)
กับเค้ก 1 ชิ้น ไม่ทันดูว่าชื่ออะไร แต่ลักษณะคล้าย banana cake&pie

ประทับใจมากสุดคงเป็นไมตรีที่น้องเจ้าของร้านมีให้
ความรู้สึกวันนี้ได้มากกว่าการไปนั่งดื่มกาแฟ ... กินขนมเค้ก
แต่เหมือนไปนั่งเล่นที่บ้านน้องสาวคนหนึ่งมากกว่า  ยิงฟันยิ้ม

❤Athome
La - Ruen

« ตอบ #54 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2010 : 23:39:00 »

ขอบคุณค่ะพี่ ดีใจจังเลยที่พี่เอ่ยคำชม และชื่นชอบร้านนะคะ รื่นมีความสุขค่ะ ที่มีลูกค้าเข้ามา แล้วประทับใจการออกแบบร้านของพี่ชาย พี่สะใภ้ และการบริการ ร้าน LA-RUEN เป็นร้านแห่งความตั้งใจของครอบครัวที่ทำให้รื่นค่ะ รื่นต้องทำให้ดีที่สุด อยากให้ลูกค้าที่เข้ามารู้สึกถึงความเป็นกันเอง สบายใจ ชอบในเครื่องดื่มกับขนมที่เราทำก็สุขใจแล้วค่ะ ส่วนขนมที่พี่ทานวันนี้ชื่อ BANOFFEE BROWNIE ค่ะ

ขอบคุณอีกครั้งค่ะ

รื่น

@home
*

« ตอบ #55 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2010 : 00:02:20 »

น้องรื่นโชคดีนะค่ะที่มีทุกคนทุ่มเททำร้านนี้ให้
และในความโชคดีนั้น
น้องรื่นก็แบ่งปันให้คนอื่นที่เดินเข้ามาในชีวิต

ไม่ได้ชมเกินไปนะค่ะ แต่วันนี้รู้สึกแบบนั้นจริงๆ
อยากให้รักษาความน่ารักแบบนี้ไว้ตลอดนะค่ะ

ในฐานะลูกค้า... ที่วันนี้มีโอกาสเข้าไปอุดหนุน
มีเคล็ดลับที่อยู่ในใจลูกค้า (น่าจะทุกคน) อยากกระซิบคนขาย
ร้านกาแฟในกรุงเทพ พี่ก็ไปมาหลายร้านอยู่
บางครั้งไปต่างจังหวัด ก็พยายามหาร้านกาแฟนั่ง (จนได้)
ร้านประจำก็มีหลายร้าน สลับไปนั่งร้านนั้นบ้าง ร้านนี้บ้าง อุดหนุนกันไป
มีอย่างหนึ่งที่บางครั้งร้านกาแฟบางครั้งอาจจะลืม คือ ความใส่ใจกับลูกค้าประจำ
อาจเพราะความเคยชิน เห็นหน้ากันบ่อยๆ .. หรือบางครั้งจังหวะนั้นก็ร้านยุ่งมากๆ
แต่ที่ดูวันนี้ เห็นน้องรื่นบริการให้ลูกค้าประจำคนอื่น เหมือนเขาเป็นลูกค้าใหม่ที่เข้ามา
บางครั้งมีความผิดพลาดในการสั่งออเดอร์ (เท่าที่พี่ได้ยิน)
ไอติม กับ วาฟเฟิล  ยิงฟันยิ้ม (เปล่าแอบฟังนะค่ะ 55555 ... ก็เสียงในร้านมันก้องงงง)  ยิงฟันยิ้ม
แต่ที่เห็นคือน้องรื่นไม่แก้ตัว ตรงกันข้าม รีบขอโทษ และทำออเดอร์ แก้ไขให้ลูกค้าอย่างที่เขาต้องการ

ขอชื่นชมมากๆ

เชื่อเหลือเกินว่าความตั้งใจที่น้องรื่นมีให้กับร้านนี้
จะไม่ทำให้ครอบครัวผิดหวังที่ทุ่มเททำร้านให้แน่นอน

สู้ๆๆ ค่ะ

อ้อ... เกือบลืม ขนมวันนี้พี่เปลี่ยนชื่อให้ซะงั้น 55555 ขอโทษนะค่ะ
ไม่ได้ตั้งใจเปลี่ยนชื่อให้เลย แต่อร่อยมาก
และร้าน ท่าถ่านที่น้องรื่นแนะนำ พี่เห็นในกระทู้แล้วนะค่ะ
ถ้าน้องรื่นอยากไป และมีเวลาว่างตรงกัน ไปด้วยกันได้นะค่ะ จะเป็นสารถีให้ ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 มิถุนายน 2010 : 00:15:42 โดย @home » บันทึกการเข้า

❤Athome
La - Ruen

« ตอบ #56 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2010 : 02:46:54 »

ขอบคุณกำลังใจ จากคุณ @home มากครับ ไว้มีโอกาศคงได้นั่งสนทนากัน  8)ครับ

Caffe @ Tatan
Coffee Mania
*

« ตอบ #57 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2010 : 21:37:48 »

ขอบคุณมากๆครับ ที่แน่ะนำร้านให้แก่คุณ @Home นะครับ ยินดีด้วยกับร้านกาแฟ INDY ที่ได้ออก TV ขอให้ขายดีๆ

เป็นเทน้ำเทท่านะครับ
La - Ruen

« ตอบ #58 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2010 : 09:39:37 »

ขอบคุณมากๆครับ ที่แน่ะนำร้านให้แก่คุณ @Home นะครับ ยินดีด้วยกับร้านกาแฟ INDY ที่ได้ออก TV ขอให้ขายดีๆ

เป็นเทน้ำเทท่านะครับ
ขอบคุณค่ะ ขอให้พี่ขายดีเช่นกันค่ะ

i coffee
*

« ตอบ #59 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2010 : 22:41:26 »

วันเสาร์แอบแวะไปชิมมาแล้ว
กาแฟอร่อยค่ะ
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 ... 9 ขึ้นบน พิมพ์