หน้าแรกเว็บร้อยตะวัน แรงบันดาลใจ รายละเอียดและวิธีการสั่งซื้อกาแฟร้อยตะวัน สาระและเรื่องราวดีๆ จากร้อยตะวัน ข้อมูลดีๆ ตั้งแต่ปี 2002-2009 แวะมาเยี่ยมชมแล้วก็เขียนอะไรสักหน่อยนะจ๊ะ มาเที่ยวจันทบุรีก็มาตามแผนที่ได้เลย ยินดีให้บริการทุกท่านครับ
Roytawan Coffee Forum ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

ยินดีต้อนรับคุณบุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน

+  Roytawan Coffee Forum
|-+  Coffee Talk's
| |-+  หนึ่งถ้วยกาแฟนี้สำหรับเธอ
| | |-+ 

ฝากเนื้อฝากตัวค่ะกับกาแฟแก้วนี้

หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้ชง หัวข้อ: ฝากเนื้อฝากตัวค่ะกับกาแฟแก้วนี้  (อ่าน 5058 ครั้ง)
poonisuka
Coffee Mania
*

« เมื่อ: 30 มีนาคม 2013 : 15:32:52 »

เพิ่งจะทำได้สวยงาม ก็ไม่มีโอกาสจะได้ทำมาพักหนึ่งละ
ซักวันหนึ่งจะสานฝันให้เป็นจริงได้กับสิ่งที่รัก
ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 มีนาคม 2013 : 15:51:27 โดย poonisuka » บันทึกการเข้า
songjone
Jr. Barista
**

« ตอบ #1 เมื่อ: 30 มีนาคม 2013 : 15:46:01 »

"จงพยายามต่อไป ทาเคชิ 55" ดีแล้วครับ สู้ๆ
poonisuka
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 30 มีนาคม 2013 : 16:01:38 »

ขอบคุณค่ะ  ยิ้ม
coffee_villa
Jr. Barista
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 30 มีนาคม 2013 : 17:46:49 »

ทำไมไม่ได้ทำแล้วหละครับ? เทสวยด้วยหนิ
poonisuka
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 30 มีนาคม 2013 : 21:48:32 »

ที่ไม่ได้ทำต่อเพราะเพิ่งกลับมาเมืองไทยค่ะ แต่ไม่มีใครอยากให้เปิดร้านเลย
Jr. Barista
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 31 มีนาคม 2013 : 00:06:01 »

ที่ไม่ได้ทำต่อเพราะเพิ่งกลับมาเมืองไทยค่ะ แต่ไม่มีใครอยากให้เปิดร้านเลย

อ๋อ เป็นบาริสต้าที่เมืองนอกเหรอครับ แต่ผมว่าทำกาแฟไม่ต้องเปิดร้านก็ได้นะครับ สนุกกว่าด้วยซ้ำ ผมทำลัตเต้อาร์ทให้ดีขึ้นทุกๆวัน สนุกกว่าทำร้านอีกครับ
poonisuka
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 31 มีนาคม 2013 : 00:40:03 »

คงเพราะติดนิสัยทำงานทุกวันมั๊งคะ พอไม่ได้ทำเหมือนขาดอะไรไปซักอย่างในชีวิต
เดี๋ยวหาเครื่องทำกาแฟมาทำกาแฟกินเองดีกว่า...สนองนี๊ดดด ตัวเอง  ยิงฟันยิ้ม
Jr. Barista
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 31 มีนาคม 2013 : 00:43:50 »

คงเพราะติดนิสัยทำงานทุกวันมั๊งคะ พอไม่ได้ทำเหมือนขาดอะไรไปซักอย่างในชีวิต
เดี๋ยวหาเครื่องทำกาแฟมาทำกาแฟกินเองดีกว่า...สนองนี๊ดดด ตัวเอง  ยิงฟันยิ้ม

ใช่เลยครับ นั่นแหละสนุกที่สุดแล้ว แล้วโพสต์รูปลัตเต้อาร์ทให้ดูด้วยนะครับ
mrByX
Coffee Mania +
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 31 มีนาคม 2013 : 11:15:29 »

เห็นด้วยครับ ผมเองพอทำงานที่ร้าน กลับไม่มีเวลาทำเลย  ร้องไห้
กะจะซื้อเครื่องมาสนองนี้ดเล่นที่บ้าน แล้วอาจจะทำขายเล่นๆกะเพื่อนๆไปก่อน

ใช่เลยครับ นั่นแหละสนุกที่สุดแล้ว แล้วโพสต์รูปลัตเต้อาร์ทให้ดูด้วยนะครับ
poonisuka
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 31 มีนาคม 2013 : 11:50:32 »

อีกซักรูปนะคะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 มีนาคม 2013 : 12:01:28 โดย poonisuka » บันทึกการเข้า
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์