หน้าแรกเว็บร้อยตะวัน แรงบันดาลใจ รายละเอียดและวิธีการสั่งซื้อกาแฟร้อยตะวัน สาระและเรื่องราวดีๆ จากร้อยตะวัน ข้อมูลดีๆ ตั้งแต่ปี 2002-2009 แวะมาเยี่ยมชมแล้วก็เขียนอะไรสักหน่อยนะจ๊ะ มาเที่ยวจันทบุรีก็มาตามแผนที่ได้เลย ยินดีให้บริการทุกท่านครับ
Roytawan Coffee Forum ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

ยินดีต้อนรับคุณบุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

+  Roytawan Coffee Forum
|-+  INDY Coffee Shop
| |-+  ร้านกาแฟอินดี้ “กรุงเทพฯ และปริมณฑล”
| | |-+ 

La Mémoire (ลา เมมัวร์) ร้านกาแฟในฝันของใครหลายคน ใกล้ ถ.กัลปพฤกษ์ ฝั่งธนฯ

หน้า: [1] 2 3 ... 5 ลงล่าง พิมพ์
ผู้ชง หัวข้อ: La Mémoire (ลา เมมัวร์) ร้านกาแฟในฝันของใครหลายคน ใกล้ ถ.กัลปพฤกษ์ ฝั่งธนฯ  (อ่าน 70368 ครั้ง)
La Mémoire
Jr. Barista
**

« เมื่อ: 30 มกราคม 2013 : 14:05:03 »

ติดตามความเคลื่อนไหวของเราได้ทาง https://www.facebook.com/lamemoirecoffee

และ Instagram : lamemoirecoffee  ยิ้ม

ร้านกาแฟ La Mémoire อยู่แถวบางแค แยกกำนันแม้น ตัดถนนเทอดไท เปิดให้บริการทุกวัน 09:00 - 20:00 ค่ะ ฝากร้านกับเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ด้วยนะคะ ... BY : N 2 A Group โทร. 081-438-4070 , 086-506-6997 

หรือสำหรับใครที่ชื่นชอบการนวด ผ่อนคลาย ร้าน "เรือนไทย" ก็มีบริการนวดแผนไทย & สปา ไว้คอยบริการลูกค้าด้วยนะคะ อยู่บนพื้นที่เดียวกันกับร้านกาแฟเลยค่ะ

มาร้านนี้รับรองไม่หลงทางแน่นอน  ยิ้มกว้างๆ

มุมชิงช้าหวาย

หรือจะลานหินกรวด

เล่นกันซักเกมส์มั้ยคะ  เจ๋ง

ร้านนี้ยินดีต้อนรับน้องหมานะคะ

มาอยู่ตั้งแต่เมื่อไหร่ก็ไม่รู้นะเนี่ยะตัวเนี๊ยะ  ขยิบตา

มุมน่านั่งอีกมุมในเรือนกาแฟ  ยิ้ม

เค้กร้านเราอร่อยนะคะ...ลองแล้วจะติดใจ

Cappuccino + Almond Coffee Cake อร่อย!!! เข้ากันม๊าก-มาก

เครื่องดื่มเรามีให้เลือกหลากหลายเมนู เด็ดๆ ทั้งนั้นเลย

ชิล-ชิล กับบรรยากาศยามค่ำคืน (เวลาเปลี่ยน...อารมณ์ก็เปลี่ยน)

เรือนปั้นหยาจ้า สร้างเสร็จเมื่อ สิงหาคม ปี 2558 จ้า

"เรือนไทย" นวดแผนไทย & สปา เปิดให้บริการทุกวันค่ะ (เปิดบริการเมื่อวันอาทิตย์ที่ 14 สิงหาคม 2559)

แผนที่...มาไม่ยากอย่างที่คิดค่ะ แล้วพบกันนะคะ  ยิ้ม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 สิงหาคม 2016 : 15:44:48 โดย La Mémoire » บันทึกการเข้า
l e n g
กาแฟ พาไปพบมิตรภาพ
Speciality
Pro Barista

« ตอบ #1 เมื่อ: 30 มกราคม 2013 : 23:48:06 »

เมื่อค่ำนี้แอบแวะไปทานข้าวแล้ว ฮะ  ยิ้มเท่ห์

เดี๋ยวโอกาสหน้าจะแอบเข้าไปจิบกาแฟให้จงได้เลยเชียว  ยิ้ม

คุณภาพ คือ ข้อแตกต่าง
Hola Panini
ใส่ใจ...ในรายละเอียด
Full Barista

your fresh daily sandwiches and homemade bakery

« ตอบ #2 เมื่อ: 31 มกราคม 2013 : 00:33:08 »

ฝากไว้พิจารณาค่ะ มีบริการจัดส่งนะคะ ^^

HOLA  PANINI
your fresh daily sandwiches&homemade bakery
www.facebook.com/HolaPanini
Tel . 095-787-2048
holapaninii@gmail.com
Line ID : hola.paninii
*sandwich&more
*snack box
*coffee break
*event
La Mémoire
Jr. Barista
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 31 มกราคม 2013 : 08:01:14 »

ขอบคุณพี่มากนะคะพี่เล้ง....จำพี่ได้ค่ะ พี่เป็นลูกค้าชุดสุดท้ายที่แวะเวียนเข้ามาก่อนที่เราจะเก็บร้าน ขับมอไซค์คันเบ้อเริ่มมา (มอไซค์พี่เท่ห์มาก เพื่อนๆ ชอบกันใหญ่) มันไม่น่าเชื่อเลย เพราะเราเพิ่งเอาร้านลงเว็ปเมื่อวานตอนบ่าย แล้วก็มีลูกค้ามา (แอบคิดไว้ก่อนว่าพี่อาจได้ดูมาจากเว็ป)  มันเป็นกำลังใจให้เรา-สำหรับร้านเปิดใหม่มากมายเลยทีเดียวค่ะ โอกาสหน้าแวะมาจิบกาแฟ + เล่นพูลอีกนะคะ ....ขอบคุณค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 มีนาคม 2013 : 09:23:46 โดย La Mémoire » บันทึกการเข้า
Whatever
Coffee Mania +
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 31 มกราคม 2013 : 09:08:44 »

ร้านในฝันเลยค่ะ  แบบมีพื้นที่เนี่ย  แต่งร้านได้ความรู้สึกอบอุ่นสบายๆมากเลยค่ะ มีโอกาสคงได้แวะไปทักทายค่ะ  ^^

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 มกราคม 2013 : 09:18:23 โดย La Mémoire » บันทึกการเข้า
La Mémoire
Jr. Barista
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 31 มกราคม 2013 : 09:14:51 »

Hola Panini

น่าทานมากเลยค่ะ  ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 มีนาคม 2013 : 09:24:30 โดย La Mémoire » บันทึกการเข้า
La Mémoire
Jr. Barista
**

« ตอบ #6 เมื่อ: 31 มกราคม 2013 : 09:18:57 »

ร้านในฝันเลยค่ะ  แบบมีพื้นที่เนี่ย  แต่งร้านได้ความรู้สึกอบอุ่นสบายๆมากเลยค่ะ มีโอกาสคงได้แวะไปทักทายค่ะ  ^^

ขอบคุณนะคะ ... La Mémoire ยินดีต้อนรับค่ะ
Hola Panini
ใส่ใจ...ในรายละเอียด
Full Barista

your fresh daily sandwiches and homemade bakery

« ตอบ #7 เมื่อ: 31 มกราคม 2013 : 13:00:26 »

ขอบคุณมากนะคะ ^^

HOLA  PANINI
your fresh daily sandwiches&homemade bakery
www.facebook.com/HolaPanini
Tel . 095-787-2048
holapaninii@gmail.com
Line ID : hola.paninii
*sandwich&more
*snack box
*coffee break
*event
Noppa
Coffee Mania
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2013 : 12:19:10 »

ร้านสวย...มีโต๊ะพูลด้วย แหล่มมมมาก!!! ตกใจ
La Mémoire
Jr. Barista
**

« ตอบ #9 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2013 : 15:51:41 »

La Mémoire (ลา เมมัวร์) เรามีจัดแมทช์ด้วยนะคะ...ขำขำ  เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ คนไหนสนใจร่วมกิจกรรมกับเราได้นะคะ ส่วนรายละเอียดเป็นยังไงจะแจ้งให้ทราบอีกทีค่ะ
La Mémoire
Jr. Barista
**

« ตอบ #10 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2013 : 19:27:08 »

อันนี้ไม่ใช่โต๊ะสนุ๊กค่ะ แต่เป็นโต๊ะพูลขนาด 3 ฟุตครึ่ง คูณ 7 ฟุตค่ะ เป็นระบบหยอดเหรียญ ลูกค้าเล่นได้นะคะ... แค่ 20.-/เกมส์ค่ะ สนุกดีนะ เจ้าของร้านก็ชอบเล่น คริคริ
Tem
Coffee Mania
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2013 : 16:53:49 »

ยิงฟันยิ้ม ไปใช้บริการมาแล้วครับ โดยรวมเป็นร้านกาแฟที่น่าสนใจเลยทีเดียว
กาแฟรสชาติดี เค้กรสชาติอร่อยครับ ส่วนอาหารชอบเมนูมักกะโรนี ข้าวหมูอบก็อร่อย
โดยรวมแล้วค่อนข้างลงตัวครับสำหรับร้านกาแฟร้านนี้    ยิ้มเท่ห์
คาดว่าจะเป็นลูกค้าประจำของร้านนี้ไปอีกนานครับ ถ้ายังรักษามาตรฐานไว้นะครับ
เชิญชวนคอกาแฟมาลิ้มลองนะครับ ผมว่าน่าจะถูกใจใครหลายคน
La Mémoire
Jr. Barista
**

« ตอบ #12 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2013 : 10:22:33 »

ขอบคุณมากค่ะ ... เราจะรักษามาตรฐานของเราไว้ตลอดไปค่ะ  ยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 กุมภาพันธ์ 2013 : 09:57:45 โดย La Mémoire » บันทึกการเข้า
La Mémoire
Jr. Barista
**

« ตอบ #13 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2013 : 10:05:31 »

เมื่อวานนี้น้องๆ จาก Mix Magazine ได้เข้ามาสัมภาษณ์ ถ่ายบรรยากาศร้าน เครื่องดื่มและเค้กนิดหน่อย เพื่อทำคอลัมน์ Drink ใน Mix Magazine ขอบคุณน้องมงช่างภาพ น้องเปรี้ยวนักเขียน และน้องต่ายสไตล์ลิส มากๆ นะคะ น้องๆ น่ารักทุกคนเลย  ^^

อีกหนึ่งก้าวที่น่าภูมิใจของ La Mémoire กับ Mix Magazine ค่ะ...
La Mémoire
Jr. Barista
**

« ตอบ #14 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2013 : 10:06:55 »

ขอบคุณพี่เล้ง แห่งบางไม้นานที่กลับมาเยือน La Mémoire อีกครั้ง และสละเวลาอันมีค่า มาตั้งแต่ก่อนตะวันตกดิน อยู่จนถึงสี่ทุ่ม พร้อมทั้งเติมสิ่งดีๆ ให้แก่ La Mémoire ...

"กาแฟ พาไปพบมิตรภาพ" อย่างที่พี่ว่าจริงๆ ... ทำให้ L.M. ได้เจอ Pro แห่งบางไม้นานอีกด้วย

หน้า: [1] 2 3 ... 5 ขึ้นบน พิมพ์