หน้าแรกเว็บร้อยตะวัน แรงบันดาลใจ รายละเอียดและวิธีการสั่งซื้อกาแฟร้อยตะวัน สาระและเรื่องราวดีๆ จากร้อยตะวัน ข้อมูลดีๆ ตั้งแต่ปี 2002-2009 แวะมาเยี่ยมชมแล้วก็เขียนอะไรสักหน่อยนะจ๊ะ มาเที่ยวจันทบุรีก็มาตามแผนที่ได้เลย ยินดีให้บริการทุกท่านครับ
Roytawan Coffee Forum ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

ยินดีต้อนรับคุณบุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

+  Roytawan Coffee Forum
|-+  Coffee Talk's
| |-+  จิบกาแฟคุยกัน
| | |-+  กระทู้เก่าปี 2012
| | | |-+ 

มีคนบอกว่า บางทีกาแฟที่อร่อย ก็อยู่ที่คุยกันถูกคอหรือเปล่า ???? ใช่มั้ยคะ ????

หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้ชง หัวข้อ: มีคนบอกว่า บางทีกาแฟที่อร่อย ก็อยู่ที่คุยกันถูกคอหรือเปล่า ???? ใช่มั้ยคะ ????  (อ่าน 3883 ครั้ง)
Love is Coffee
Coffee Mania +
*

Life goes on....

« เมื่อ: 26 ธันวาคม 2012 : 17:13:19 »

ักาแฟที่อร่อย อยู่ที่มิตรภาพระหว่างคนชงกับคนดิ่ม ถูกต้องมั๊ยคะ  ยิ้ม เพื่อนๆ มีความเห็นว่าอย่างไรกันบ้างคะ ?
เด็กเมืองชล
Speciality
Pro Barista

« ตอบ #1 เมื่อ: 26 ธันวาคม 2012 : 23:10:46 »

คิดว่านั่นเป็นการสร้างบรรยากาศให้น่าประทับใจครับ เขาจะกลับมาเพราะคนขาย ไม่ได้กลับมาเพราะรสชาดกาแฟ ยิงฟันยิ้ม
DeiwChim
Coffee Mania +
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 27 ธันวาคม 2012 : 09:24:20 »

แต่ก็อาจจะต้องมีรสชาดที่พอดื่มได้ด้วยมั้ย....เพราะ ลูกค้าหลากแบบ หลายสไตล์ อาจจะไม่โลกสวยเหมือนเราทุกคน
KILENKU
Coffee Mania
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 28 ธันวาคม 2012 : 15:44:57 »

ักาแฟที่อร่อย อยู่ที่มิตรภาพระหว่างคนชงกับคนดิ่ม ถูกต้องมั๊ยคะ  ยิ้ม เพื่อนๆ มีความเห็นว่าอย่างไรกันบ้างคะ ?
     ก็เป็นได้ครับ ลูกค้าประจำของผม หลายๆท่านต้องเดินผ่านร้านกาแฟสด มานับสิบร้าน เพื่อมุ่งมาร้านผม ที่เป็นแค่ร้านเล็กๆ แต่คุยกันได้ ถูกคอ ถูกใจ ^_____^
                                 via @KILENKU
บ้านอิงสวน
Full Barista

« ตอบ #4 เมื่อ: 28 ธันวาคม 2012 : 16:39:53 »

ใช่เลยค่ะบ้างคนติดคุยกับเจ้าของร้านกาแฟแค่เป็นซื่อกลาง 555+++
kunyang
Master Barista

« ตอบ #5 เมื่อ: 28 ธันวาคม 2012 : 21:46:43 »

"ไปกินร้านั้นเหอะ คนขายหล่อ" เพื่อนสาวคนหนึ่งสมัยเรียนกล่าวไว้
ฮ่าาาา ลางเนื้อชอบลางยาค่ะ แอบเพิ่มไปอีกประเด็นกรณีที่ขายดีจนไม่มีเวลาคุยกับลูกค้า ไปนั่งชื่นชมอิริยาบทแทน  แลบลิ้น
mr.ozz
Master Barista

« ตอบ #6 เมื่อ: 30 ธันวาคม 2012 : 17:17:34 »

การถูกชะตา กับการเหม็นขี้หน้า มีผลต่อการให้บริการจริงนะรับ

ปล. สำหรับเด็กที่ยังไม่โตนะครับ อิอิอิ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์