หน้าแรกเว็บร้อยตะวัน แรงบันดาลใจ รายละเอียดและวิธีการสั่งซื้อกาแฟร้อยตะวัน สาระและเรื่องราวดีๆ จากร้อยตะวัน ข้อมูลดีๆ ตั้งแต่ปี 2002-2009 แวะมาเยี่ยมชมแล้วก็เขียนอะไรสักหน่อยนะจ๊ะ มาเที่ยวจันทบุรีก็มาตามแผนที่ได้เลย ยินดีให้บริการทุกท่านครับ
Roytawan Coffee Forum ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

ยินดีต้อนรับคุณบุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน

+  Roytawan Coffee Forum
|-+  INDY Coffee Shop
| |-+  ร้านกาแฟอินดี้ “กรุงเทพฯ และปริมณฑล”
| | |-+ 

ฝากร้าน The Play Coffee @Sathorn ของกระผมด้วยนะขอรับ

หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้ชง หัวข้อ: ฝากร้าน The Play Coffee @Sathorn ของกระผมด้วยนะขอรับ  (อ่าน 12798 ครั้ง)
Caffe-Ine-Blood
Jr. Barista
**

ถามอะไรตอบได้...แต่ไม่ตอบ...

« เมื่อ: 05 มีนาคม 2010 : 10:21:39 »

http://theplaycoffee.multiply.com

ชื่อร้าน: ร้านเดอะเพลย์ คอฟฟี่ (The Play Coffee)
(ร้านเก่าเจ้าเดิมเราชื่อ Coffee P.Y. นะ...ตอนนี้ย้ายมาเปิดที่นี่ทุกวันแทนแล้วนะ)

ที่ตั้ง: ชั้น G โรงแรม i-Residence, สาทร-นราธิวาส
(สถานีรถไฟฟ้า BTS ช่องนนทรี ออกทางประตู 2 ร้านตั้งอยู่หลังร้าน Daddy Dough)

เวลาร้านเปิด: จันทร์ - ศุกร์ เวลา 7.30 น.-19.00 น., เสาร์ เวลา 8.00-15.00 น.

เบอร์โทร: 0800-555-256
อีเมลล์: ThePlayCoffee@hotmail.com

ขนาดร้าน: ร้านขนาดเล็ก มีแอร์ มีเพลงฟัง มีหนังสืออ่าน มีเกมส์กระดานให้เล่น และมีมิตรภาพให้ตลอดเวลานะ

ทัศนคติร้าน: ร้านกาแฟเล็กๆ ที่สร้างจากความรักในผลกาแฟ ไม่ใช่ผลกำไรจากผลกาแฟ
และร่วมพัฒนา การดื่มกาแฟให้เทียบเท่ากับระดับสากล ผสมผสานวัฒนธรรมการดื่มกาแฟของบ้านเรา เพื่อปรับเปลี่ยนทัศนคติการดื่มกาแฟอย่างถูกต้อง, อร่อยมากขึ้นๆ, มีความสุขเพิ่มขึ้นๆ

อุปกรณ์ที่เลือกใช้: Espresso Machine: VBM Domobar Super E61 head group
Grinder: Anfim Caimano, Compak K3 Elite WBC
Blended: Arabica Coffee Bean (Doi Chang), Indian Robusta, and more...
Other: Monin Favour Syrub, Macha Green Tea, etc.

รายการเครื่องดื่มเด่นๆ: Espresso shot, Caffe Latte, Iced Cappuccino Shake!!! Cool..., Italian Soda (Monin Syrub Added) ราคาเครื่องดื่มเริ่มต้นเพียง 35 บาท (รับรองคุณภาพเกินคุ้มแน่นะ)

โปรโมชัน: ซื้อ 10 แถม 1 หากเพื่อนกันมาจากร้อยตะวัน อยากชิมอะไรก็จัดไปนะ

รูปและแผนที่ร้าน: ตามลิ้งค์นี้เลยนะ -> http://theplaycoffee.multiply.com/photos

อื่นๆ : ขอฝากร้านขนาดย่อมๆ ของกระผม ให้พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ทุกท่านที่มีโอกาสผ่านไปแถวสาทร ช่องนนทรี แวะมาทักทาย นั่งพักเหนื่อย ตากแอร์เย็นๆ ฟังเพลงคลอเบาๆ ดูทีวี ให้หายเมื่อยแล้วเดินเที่ยวเล่นสีลมกันต่อได้นะครับ...
หรือมานั่งจับกลุ่มปรึกษา พูดคุยประสาคนรักกาแฟ หรือแวะเยี่ยมเยือนทักทายกันได้นะ
Nantida
Full Barista

« ตอบ #1 เมื่อ: 05 มีนาคม 2010 : 10:45:56 »

ไม่ได้แวะไปป่วนที่ร้านคุณหยุ่นกับคุณเป้อีกเลย เด่วหาเวลาว่างๆแวะไปอีกนะค่ะ นีเองจ่ะ
Jr. Barista
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 05 มีนาคม 2010 : 10:54:00 »

ไม่ได้แวะไปป่วนที่ร้านคุณหยุ่นกับคุณเป้อีกเลย เด่วหาเวลาว่างๆแวะไปอีกนะค่ะ นีเองจ่ะ
แล้วแวะมาอีกนะ..คิดถึงๆทุกคนเลย...ตอนนี้ร้านเริ่มวุ่นวาย (ลูกค้าเริ่มมากมาย เพราะเค้าย้ายถิ่นฐานจากร้านเดิมมาร้านเราแล้ว เย้ๆ) ลูกค้าน่ารักๆ ทุกคนเลย เดินยิ้มกันมาแต่ไกลเลยอ่ะนะ มาถึงยิงมุขกันเหนื่อยกว่าชงอีกอ่ะ (แต่คุมช็อทไหลนี่ยากมากกว่าอ่ะ)...นีมาเที่ยวอีกสิ ร้านปรับไปหลายอย่างเหมือนกันนะ...ทำให้น่ารักมากขึ้น และดูโปรมากขึ้นนะ (อ้อ! มีไอศครีมโฮมเมดจากธรรมชาติแท้ๆ มาขายเพิ่มแล้วด้วยนะ)

แล้วนีเปิดร้านแล้วหรือยัง จะได้แวะไปหาบ้างนะเอยฯ
Nantida

« ตอบ #3 เมื่อ: 05 มีนาคม 2010 : 11:01:06 »

เด่วดูเวลาก่อนนะถ้าวันนี้ช่วงบ่ายๆว่างจะแวะไป ส่วนร้านนีเปิด 3เม.ย จ่ะ
Bearcity
Jr. Barista
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 06 มีนาคม 2010 : 02:57:14 »

ดูรูปใน multiply แล้ว ร้านน่ารักมากๆเลยค่ะ คงต้องหาโอกาศแวะไปชิมซะแล้ว ยิ้มเท่ห์

La persona che pensa appassionatamente
Jr. Barista
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 09 มีนาคม 2010 : 10:29:41 »

ดูรูปใน multiply แล้ว ร้านน่ารักมากๆเลยค่ะ คงต้องหาโอกาศแวะไปชิมซะแล้ว ยิ้มเท่ห์

แวะมาได้เลยครับ...จะรอครับผม แต่ถ้าจะเจอตัวเป็นๆ นี่ก็วันเสาร์นะ อยู่ครบเลย...
อ้อเสาร์นี้มีกาแฟปานามาให้ชิมกันนะ แวะมาได้เลยขอรับ
Bboww ie e ❤
Jr. Barista
**

« ตอบ #6 เมื่อ: 09 มีนาคม 2010 : 22:06:25 »

ว๊าว,,โลโก้ ร้านน่ารักที่สุดเรยค่ะ^^
kingroto
Coffee Mania +
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 09 มีนาคม 2010 : 22:55:26 »

ช่วงนี้ไม่ได้เข้าไปแถวนั้นเลยครับ แต่ถ้ามีโอกาสไม่พลาดแน่ๆ
Barista Ciao
Speciality
Pro Barista

Ciao Cup (เชาวว์ ครับ) เราพบกันเพราะ...กาแฟ

« ตอบ #8 เมื่อ: 10 มีนาคม 2010 : 16:53:57 »

วันก่อนผ่านไปมาอ่ะคุณเป้กะคุณหยุ่น.....แต่ดันเปงวันเสาร์ซะงั้น แง่ว อดเลย

เด๋วคราวหน้าจะแวะไปให้ได้คร๊าบบบบบบบ ^^

เข้าใจในสิ่งที่เป็น แล้วจะมองเห็นในสิ่งที่ทำ
www.ciaocupcoffee.com
saitharn
Speciality
Pro Barista

« ตอบ #9 เมื่อ: 10 มีนาคม 2010 : 19:35:46 »

ไว้จะตั้งใจไปชิมกาแฟค่ะ แฮะๆคงไม่ผ่านทางนั้น
ตอนนี้ก็ไล่ดูร้านเพื่อนๆในเวบร้านไหนใกล้ๆจะไปชิมก่อน
ไล่จากบางกะปิมาทองหล่อก่อนค่ะ
Nantida

« ตอบ #10 เมื่อ: 10 มีนาคม 2010 : 21:49:19 »

แวะมาได้เลยครับ...จะรอครับผม แต่ถ้าจะเจอตัวเป็นๆ นี่ก็วันเสาร์นะ อยู่ครบเลย...
อ้อเสาร์นี้มีกาแฟปานามาให้ชิมกันนะ แวะมาได้เลยขอรับ

อยากไปชิมจัง แต่...กลัวกลับบ้านไม่ได้ ฮืม ฮืม ฮืม
The Kua-moong (เดอะขัวมุง)
"จิบกาแฟ ชิมขนม เดินชมสวน"
Chat Gangster
Pro Barista

"เดอะขัวมุง"

« ตอบ #11 เมื่อ: 11 มีนาคม 2010 : 08:51:46 »

ร้านน่ารักครับ เหมาะกับคนที่รักกาแฟ และรักการดื่มกาแฟจริง ๆ
ถ้ามีโอกาสแวะเข้าบางกอก จะหอบกระบุงใส่ถ้วยฟูที่ร้านไปฝากนะครับ
ขอให้ขายดี มีลูกค้ามากมาย

www.thekuamoong.com
Slow Down & Touch The Nature, Back To Basic.
Jr. Barista
**

« ตอบ #12 เมื่อ: 11 มีนาคม 2010 : 10:20:04 »

วันก่อนผ่านไปมาอ่ะคุณเป้กะคุณหยุ่น.....แต่ดันเปงวันเสาร์ซะงั้น แง่ว อดเลย

เด๋วคราวหน้าจะแวะไปให้ได้คร๊าบบบบบบบ ^^
เสาร์นี้ถ้าว่าง แวะมากินปานามากันนะ...จะรอครับผม
Barista Ciao
Speciality
Pro Barista

Ciao Cup (เชาวว์ ครับ) เราพบกันเพราะ...กาแฟ

« ตอบ #13 เมื่อ: 11 มีนาคม 2010 : 16:20:18 »

เสาร์นี้ถ้าว่าง แวะมากินปานามากันนะ...จะรอครับผม

ปานามาๆๆๆๆๆ......อยากกินอ่ะ แต่ งานเข้าทั้งเสาร์-อาทิตย์ เลยครับ
แต่ถึงว่างก็คงออกจากบ้านยากอ่ะ ช่วงงานกีฬาสี ต้องระวังหน่อย

อดเลยครับงานนี้  ทำเอาเสียดาย  แต่ยังไง ซักวันที่งานไม่เข้า จะไปเยือนแน่นอน ^^

เข้าใจในสิ่งที่เป็น แล้วจะมองเห็นในสิ่งที่ทำ
www.ciaocupcoffee.com
Jr. Barista
**

« ตอบ #14 เมื่อ: 11 มีนาคม 2010 : 17:17:44 »

ปานามาๆๆๆๆๆ......อยากกินอ่ะ แต่ งานเข้าทั้งเสาร์-อาทิตย์ เลยครับ
แต่ถึงว่างก็คงออกจากบ้านยากอ่ะ ช่วงงานกีฬาสี ต้องระวังหน่อย

อดเลยครับงานนี้  ทำเอาเสียดาย  แต่ยังไง ซักวันที่งานไม่เข้า จะไปเยือนแน่นอน ^^

พกติดกระเป๋าไว้ดีกว่า เผื่อเสาร์ทิตย์นี้ได้แวะไปหา (ไม่มาไปหาเองเลยซะงั้น อิอิ)
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์