หน้าแรกเว็บร้อยตะวัน แรงบันดาลใจ รายละเอียดและวิธีการสั่งซื้อกาแฟร้อยตะวัน สาระและเรื่องราวดีๆ จากร้อยตะวัน ข้อมูลดีๆ ตั้งแต่ปี 2002-2009 แวะมาเยี่ยมชมแล้วก็เขียนอะไรสักหน่อยนะจ๊ะ มาเที่ยวจันทบุรีก็มาตามแผนที่ได้เลย ยินดีให้บริการทุกท่านครับ
Roytawan Coffee Forum ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

ยินดีต้อนรับคุณบุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

+  Roytawan Coffee Forum
|-+  Coffee Talk's
| |-+  News Update & Reviews
| | |-+ 

ปั๊มนม ซ่อมได้

หน้า: 1 [2] ลงล่าง พิมพ์
ผู้ชง หัวข้อ: ปั๊มนม ซ่อมได้  (อ่าน 21840 ครั้ง)
l e n g
กาแฟ พาไปพบมิตรภาพ
Speciality
Pro Barista

« ตอบ #15 เมื่อ: 09 กันยายน 2011 : 21:58:42 »

ขอบคุณสำหรับไอเดียครับบบบบ  สวดดดดยอออดครับบบ
ขอบคุณครับ  ยิ้ม

จะขอบอกเพื่อน ๆ ว่า น็อตทองเหลืองที่เห็นในภาพ
 มีขนาด = M 12 x 30  ราคา 40 บาท
 ส่วนน็อตเลส (ตัวเมีย) = M 12 ราคา ตัวละ 7 บาท
 และโอริ่ง 1ชุดไม่เกิน 10 บาท
 หาซื้อได้ที่ คลองถม จร้า
 อ้อเกือบลืม ค่าเจาะรู อันนี้ตกลงกะช่างเองนะจะ
 แต่ผมเจาะมาตัวละ 40 บาทครับ จบข่าว  ยิงฟันยิ้ม

คุณภาพ คือ ข้อแตกต่าง
The Kua-moong (เดอะขัวมุง)
"จิบกาแฟ ชิมขนม เดินชมสวน"
Chat Gangster
Pro Barista

"เดอะขัวมุง"

« ตอบ #16 เมื่อ: 14 กันยายน 2011 : 07:16:55 »

สุโค่ยยยยยยยยยย !!!!

www.thekuamoong.com
Slow Down & Touch The Nature, Back To Basic.
l e n g
Speciality
Pro Barista

« ตอบ #17 เมื่อ: 16 กันยายน 2011 : 21:07:39 »

" สุโค่ยยยยยยยยยย !!!! "
 ถ้าปั๊มหลุด บอกได้หนา จะจัดให้จ้าว
     สำบายดีนะจ้าว คิดถึงเน้อ  จุมพิต

สาวจันท์กั้งโกบ
Coffee Mania
*

« ตอบ #18 เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2011 : 17:43:21 »

ไอเดียสุดยอดค่ะ....ขอแนะนำให้ทำขายเป็นชุดอุปกรณ์เสริมเลยค่ะ...มีคนสั่งซื้อแน่นอน เพราะสะดวกกว่าไปหาซื้ออุปกรณ์มาทำเอง ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
l e n g
Speciality
Pro Barista

« ตอบ #19 เมื่อ: 13 พฤศจิกายน 2011 : 20:57:19 »

ไอเดียสุดยอดค่ะ....ขอแนะนำให้ทำขายเป็นชุดอุปกรณ์เสริมเลยค่ะ...มีคนสั่งซื้อแน่นอน เพราะสะดวกกว่าไปหาซื้ออุปกรณ์มาทำเอง ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ขอบใจมากน้า  ขยิบตา

Import_man
Jr. Barista
**

« ตอบ #20 เมื่อ: 21 มกราคม 2012 : 21:26:15 »

ตรงประเด็นเลยครับ
l_sirichai
Coffee Mania +
*

« ตอบ #21 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์ 2012 : 01:16:03 »

คุณ leng ครับ ขอขอบคุณครับไอเดียบรรเจิด แต่ผมหาโรงกลึงที่จะเจาะยากมากเลย ไม่มีใครรับทำเลย มีที่ไหนแนะนำไหนครับ หรือว่าคุณleng มีserviceครับ ขิบคุณครับบบบบ
l e n g
Speciality
Pro Barista

« ตอบ #22 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์ 2012 : 22:09:59 »

หมายความว่าคุณหาน๊อตทองเหลืองได้แล้วถูกต้องไหม๊ครับ
คุณอยู่ที่ไหนครับ นี่  เจ๋ง

l_sirichai
Coffee Mania +
*

« ตอบ #23 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2012 : 01:09:19 »

ผมอยู่สุราษฎร์ฯ หาได้แต่เป็นสแตนเลสครับ ยังหาร้านเจาะไม่ได้ สงสัยเขากลัวดอกสว่านหักครับ
l e n g
Speciality
Pro Barista

« ตอบ #24 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2012 : 02:17:47 »

"หาได้แต่เป็นสแตนเลสครับ"
......ในทางเทคนิคน่าจะเป็นวัสดุทองเหลืองนะครับ..ผมว่า  ขยิบตา
แต่สแตนเลสก็น่าจะใช้ได้...ผมแนะนำให้ไปที่วิทยาลัยเทคนิค
ประจำจังหวัดไปที่แผนกช่างกล ขอให้อาจารย์ช่วยให้นักศึกษา
เจาะให้ แล้วเราก็ให้ค่าขนมกับนักศึกษาก้อได้นะครับลองดูซิครับ  ยิ้ม

Predator
Coffee Mania
*

« ตอบ #25 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2012 : 16:02:36 »

ยิ้มกว้างๆ :Dเยี่ยมยอดเลยครับ
หน้า: 1 [2] ขึ้นบน พิมพ์