หน้าแรกเว็บร้อยตะวัน แรงบันดาลใจ รายละเอียดและวิธีการสั่งซื้อกาแฟร้อยตะวัน สาระและเรื่องราวดีๆ จากร้อยตะวัน ข้อมูลดีๆ ตั้งแต่ปี 2002-2009 แวะมาเยี่ยมชมแล้วก็เขียนอะไรสักหน่อยนะจ๊ะ มาเที่ยวจันทบุรีก็มาตามแผนที่ได้เลย ยินดีให้บริการทุกท่านครับ
Roytawan Coffee Forum ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

ยินดีต้อนรับคุณบุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

+  Roytawan Coffee Forum
|-+  Coffee Talk's
| |-+  จิบกาแฟคุยกัน
| | |-+ 

เราน่าจะรู้จักชื่อกันนะคะ...

หน้า: 1 ... 5 6 [7] 8 ลงล่าง พิมพ์
ผู้ชง หัวข้อ: เราน่าจะรู้จักชื่อกันนะคะ...  (อ่าน 54605 ครั้ง)
สถานีนมสดตรัง Milk station'Trang
นมสดอร่อยเวอร์...^___^
Coffee Mania +
*

« ตอบ #90 เมื่อ: 03 มีนาคม 2013 : 20:11:51 »

ชื่อรีคะ  อายุ 50 แล้ว จะเรียกป้าเรียกน้าก็ตามสะดวกนะคะ 

หอมกรุ่นกลิ่นกาแฟ แต่เน้นหนักไปทางนมสดคะ
tarnpichcha
สวัสดีค่ะ ^^ น้ำตาลขอเรียนรู้เรื่องกาแฟด้วยคนนะคะ @o@
Coffee Mania
*

« ตอบ #91 เมื่อ: 06 มีนาคม 2013 : 10:49:40 »

ยิ้มเท่ห์ ชื่อ น้ำตาลค่ะ สิงที่ร้อยตะวันมานาน(ตามอ่าน)แต่ไม่เคยเปิดเผยตัว
อายุ 26 ค่ะ อยู่ลาดพร้าว กทม.
ยังไม่ได้เปิดร้าน แต่เรียนๆๆกาแฟแล้วเก็บข้อมูลประสบการณ์อยู่ค่ะ เอาให้แน่นจริงๅมั่นใจก่อน
คาดดว่าจะเปิดปี 57 เป็นแนวห้องสมุด2ชั้น จะเอารูปแบบห้องสมุดโรงเรียนเลยเพราะเป็นหนอนหนังสือ
ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ  จุมพิต
ฺbaristaboy
*

« ตอบ #92 เมื่อ: 19 มีนาคม 2013 : 17:53:09 »

สวัสดีครับ น้องใหม่ป้ายแดงครับ เพิ่งสมัครวันนี้เลย อายุ 20 ปีครับ ชื่อ บาริสต้าบอย กำลังศึกษาหาความรู้ด้านกาแฟและอาชีพบาริสต้าครับ 
cocore
Full Barista

« ตอบ #93 เมื่อ: 20 มีนาคม 2013 : 16:24:31 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม  โม ครับ อายุ 30 แล้ว ไม่ได้เปิดร้านกาแฟนะครับ แต่น้องสาวเปิดอยู่ แต่ผมชอบดืมกาแฟนะครับ

ติดตามบล็อกเกมสนุกมันส์ๆได้ที่นี่
เล่นบอลออนไลน์
football
Mai
*

« ตอบ #94 เมื่อ: 26 มีนาคม 2013 : 11:06:34 »

ชื่อไหมค่ะ เปิดร้านกาแฟอยูแถวบางแค อายุ 47 ค่ะ
รองจากพี่ริค่ะ ขอใช้สโลแกนว่า ขายได้บ้าง ไมได้บ้าง
ใจรักด้วย ช่วยไม่ได้  แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น
Seed Of Best
*

« ตอบ #95 เมื่อ: 29 มีนาคม 2013 : 08:00:01 »

ชื่อตาลค่ะ อายุ24

Post By Sexy Best OmgSBO
108kaffa
*

« ตอบ #96 เมื่อ: 30 มีนาคม 2013 : 09:48:30 »

ปื๊ดกับบีครับ ร้านกาแฟ บ้านเลขที่ 108 อยู่มีนบุรีใกล้ตลาดจตุจักร
เปิดมา2เดือนแล้ว จะอยู่รอดหรือเปล่าไม่รู้แต่ลงมือแล้วก็ต้องลุยต่อไป...

http://www.facebook.com/108kaffa

สถานีนมสดตรัง Milk station'Trang
*

« ตอบ #97 เมื่อ: 30 มีนาคม 2013 : 18:08:28 »

บ้านนี้อบอุ่นจังเลยคะ  อยากรู้อะไรก็ได้รู้  มีมิตรที่ดีคอยแลกเปลี่ยนประสพการณ์ที่ดีต่อกัน

ยินดีที่ได้รู้จักทุกๆคนนะคะ   ยิ้มกว้างๆ
Samwah Songsok
*

« ตอบ #98 เมื่อ: 04 เมษายน 2013 : 16:40:48 »

ชื่อ "แพน" ค่ะ อายุ 28
ร้านสามวา สองศอก @ เขางู
ราชบุรี ค่ะ  ยิงฟันยิ้ม

http://www.facebook.com/SamwahSongsok
บ้านอิงสวน
Full Barista

« ตอบ #99 เมื่อ: 11 เมษายน 2013 : 16:52:43 »

ชื่อป้ารัตน์ค่ะ อายุ 42     ร้านบ้านอิงสวน  สุพรรณบุรี

ที่ร้านมีก๋วยเตี๋ยวขายด้วย แลบลิ้น แลบลิ้น
mind_love_coffee
*

« ตอบ #100 เมื่อ: 04 พฤษภาคม 2013 : 15:56:15 »

สวัสดีค่ะ...จะเรียก แม่มีหรือมีมี้ก็ได้ค่ะ เป็นคุณแม่มีลูกลิงอยู่ด้วย 1 คน อิอิ  ยิงฟันยิ้ม ยังไม่มีร้านเป็นของตนเองค่ะ...แต่ชอบกลิ่นหอมกรุ่นของกาแฟเป็นพิเศษ...ตอนนี้อยู่ในช่วงกำลังศึกษาข้อมูลเกี่ยวกับกาแฟค่ะ...หากมีโครงการเปิดร้านเมื่อไหร่จะรายงานตัวให้ทราบนะคะ ^O^
Romdee
*

กาแฟของคนอารมณ์ดี

« ตอบ #101 เมื่อ: 05 พฤษภาคม 2013 : 22:59:22 »

สมาชิกใหม่สดๆคร้า...ชื่อกุล ค่ะ อายุ 31 ค่ะ เปิดร้านกาแฟได้เกือบเดือนแล้วค่ะ อยุ่ อ.แปลงยาว จ.ฉะเชิงเทรา ค่ะ ใครผ่านมาแวะชิมได้คะ
RomDee coffee&bar  กาแฟของคนอารมณ์ดี๊ดี คร้า... ยิ้มกว้างๆ
keerati
*

« ตอบ #102 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2013 : 01:35:51 »

ชื่อ แมนครับ กำลังจะสร้างฝันให้เป็นจริงเร็วๆนี้
Mr.Tee
*

« ตอบ #103 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2013 : 14:15:28 »

สวัสดีครับ ชื่อ ตี๋ ครับ อายุ 24 ร้านยังไม่เปิดครับ อิอิ

ลิขิตฟ้า หรือจะสู้มานะตน
Mr.Tee
*

« ตอบ #104 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2013 : 14:16:57 »

สมาชิกใหม่สดๆคร้า...ชื่อกุล ค่ะ อายุ 31 ค่ะ เปิดร้านกาแฟได้เกือบเดือนแล้วค่ะ อยุ่ อ.แปลงยาว จ.ฉะเชิงเทรา ค่ะ ใครผ่านมาแวะชิมได้คะ
RomDee coffee&bar  กาแฟของคนอารมณ์ดี๊ดี คร้า... ยิ้มกว้างๆ

ผมอยู่หน้าร้าน ก๋วยจั๊บตั๊กม้อ ฉะเชิงเทราครับ เด๋วผ่านไปแปลงยาวจะแวะไปชิมนะครับ
ปล. ร้านผม เปิดกลางเดือนนี้ ครับไกล้แล้ว

ลิขิตฟ้า หรือจะสู้มานะตน
หน้า: 1 ... 5 6 [7] 8 ขึ้นบน พิมพ์