หน้าแรกเว็บร้อยตะวัน แรงบันดาลใจ รายละเอียดและวิธีการสั่งซื้อกาแฟร้อยตะวัน สาระและเรื่องราวดีๆ จากร้อยตะวัน ข้อมูลดีๆ ตั้งแต่ปี 2002-2009 แวะมาเยี่ยมชมแล้วก็เขียนอะไรสักหน่อยนะจ๊ะ มาเที่ยวจันทบุรีก็มาตามแผนที่ได้เลย ยินดีให้บริการทุกท่านครับ
Roytawan Coffee Forum ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

ยินดีต้อนรับคุณบุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน

+  Roytawan Coffee Forum
|-+  Coffee Talk's
| |-+  จิบกาแฟคุยกัน
| | |-+ 

เราน่าจะรู้จักชื่อกันนะคะ...

หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7 8 ลงล่าง พิมพ์
ผู้ชง หัวข้อ: เราน่าจะรู้จักชื่อกันนะคะ...  (อ่าน 72286 ครั้ง)
beerice
Speciality
Pro Barista

:D

« ตอบ #60 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2012 : 11:40:30 »

ชื่อ ณี ฝากงานหน่อยคะ

เวบไซด์เพิ่มเติมเกี่ยวกับงาน
https://sites.google.com/site/hanganxxnlinthathiban/

สันดานนะครับ ยิ้ม
savor
Coffee Mania +
*

« ตอบ #61 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2012 : 16:39:43 »

https://sites.google.com/site/hanganxxnlinthathiban/

ได้ใจเลยครับ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
savor
*

« ตอบ #62 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2012 : 16:40:58 »

อ่านหัวกระทู้ยังเอ่ย อยากถามหลายคำถามแต่ขอเก็บไว้ในใจดีกว่า  ยิ้มเท่ห์
nookky
Master Barista

« ตอบ #63 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2012 : 18:04:13 »

""""""เถื่อนมากคะ""""555555555
pungkang
*

« ตอบ #64 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2012 : 21:58:24 »

หวัดดีครับ ชื่อ อุ้ย อายุ 24 ปี
เป็นพนักงานชงกาแฟ ทั่วไป
กำลังวางแผนจะเปิดร้านเองเร็วๆนี้ ^^
ยินดีที่ได้รู้จักกับทุกคนนะครับ
Pimmada Cafe
*

« ตอบ #65 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2012 : 10:36:05 »

ชื่อ "พิม" ค่า เปิดร้านกาแฟอยู่แถวเกษตรฯ บางเขน
เป็นร้านเล็กๆ ตามฝันเช่นกันค่ะ

ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนนะคะ ^___^
Pimmada Cafe
*

« ตอบ #66 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2012 : 10:38:00 »

ไม่ได้เข้ามานาน สมาชิกใหม่เพียบเลย เราน่าจะแนะนำตัวให้รู้จักชื่อ/อายุ/ร้านกาแฟที่ทำกันอยู่นะคะ(ไม่แน่ใจว่ากระทู้นี้ควรจะไปอยู่ใน ออกทะเลรึป่าว) แต่นุ๊กว่าเคยเห็นกระทู้แนะนำตัวแต่หาไม่เจอ เลยจำไม่ได้ว่าใครชื่ออะไรกันบ้างคะ
**สมาชิกคนไหนไม่อยากเปิดเผยตัว ไม่ต้องบอกก้อได้นะคะ... ยิ้ม   
     ชื่อ นุ๊ก คะ อายุ 28  ร้าน Lynn Bakery & Coffee  จ.นครปฐม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ถ้าพิมจะไปหาเพื่อนแถว ศาลายา ร้านคุณนุ๊กอยู่ไกลจากแถวๆ นั้นมั้ยคะ เผื่อจะได้พาเพื่อนแวะไปชิมกาแฟค่ะ ^___^
Kiti Tovichai
Coffee Mania
*

« ตอบ #67 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2012 : 20:58:18 »

เราชื่อ นัล ครับ / 27/ ร้านกาแฟ คาดว่าจะชื่อ "Like Caffe" (เงินไม่พอ หาทุนก่อน)เป็นร้านกาแฟโทนสีฟ้า-ขาว ตั้งอยู่หน้า ตึกTOT  พัทยา

เปิดมาแล้ว 4วัน ยังใหม่มาก ฝากตัวด้วยนะครับ   ขอบคุณครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 พฤศจิกายน 2012 : 21:08:03 โดย Kiti Tovichai » บันทึกการเข้า
manittip
*

ร้าน relax สุรินทร์ ยินดีต้อนรับทุกท่าน

« ตอบ #68 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2012 : 03:41:16 »

ไม่ได้เข้ามานาน สมาชิกใหม่เพียบเลย เราน่าจะแนะนำตัวให้รู้จักชื่อ/อายุ/ร้านกาแฟที่ทำกันอยู่นะคะ(ไม่แน่ใจว่ากระทู้นี้ควรจะไปอยู่ใน ออกทะเลรึป่าว) แต่นุ๊กว่าเคยเห็นกระทู้แนะนำตัวแต่หาไม่เจอ เลยจำไม่ได้ว่าใครชื่ออะไรกันบ้างคะ
**สมาชิกคนไหนไม่อยากเปิดเผยตัว ไม่ต้องบอกก้อได้นะคะ... ยิ้ม   
     ชื่อ นุ๊ก คะ อายุ 28  ร้าน Lynn Bakery & Coffee  จ.นครปฐม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ดีครับ

มานิตย์ ครับ  50 แล้ว ร้านrelaxsurin ที่ อ.เมือง จ.สุรินทร์

ไม่ได้ดื่มกาแฟ มา 20 ปี แต่แฟนชอบครับ
Love is Coffee
*

Life goes on....

« ตอบ #69 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน 2012 : 21:06:08 »

ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ชื่ออี๊ดค่ะ เพิ่งเปิดร้านกาแฟค่ะ กำลังอยู่ในช่วงลูกผีลูกคนอยู่ แต่จะพยายามให้ดีที่สุด เพราะใจรักค่ะ  ยิงฟันยิ้ม
nookky
Master Barista

« ตอบ #70 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2012 : 15:29:54 »

ถ้าพิมจะไปหาเพื่อนแถว ศาลายา ร้านคุณนุ๊กอยู่ไกลจากแถวๆ นั้นมั้ยคะ เผื่อจะได้พาเพื่อนแวะไปชิมกาแฟค่ะ ^___^
.....ขับเลยมาเส้นพุทธมนทนสาย5 วิ่งผ่านตลาดน้ำดอนหวาย เลยมา3กิโล ร้านอยู่ตรงข้ามปั้มน้ำมันบางจากคะhttps://www.facebook.com/pages/Lynn-bakery-coffee/216499131709077?ref=hl....
ร้านหยุดทุกวันอาทิตย์นะค้า...
-TON-
*

« ตอบ #71 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2012 : 20:33:51 »

ชื่อ ต้น ครับ อายุ 44 ทำงานประจำ แต่เพิ่งทำร้านชานมไข่มุก (จ้างเด็กมาขาย) ได้ 45 วัน ในซอยข้างตึกพหลโยธิน เพลส ครับ ยิงฟันยิ้ม

กำลังจะย้ายร้านไปซอยพหลโยธิน 8 มะรืนนี้แล้วครับ ยิงฟันยิ้ม
softserve
*

« ตอบ #72 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2012 : 17:18:45 »

ชื่อภูมิครับ เปิดร้านไอศกรีมซอฟเสิร์ฟอยู่ที่ห้างเซ็นทรัลแจ้งวัฒนะ มาบุญครอง เซ็นทรัลบางนา และ สีลมคอมเพล็กซ์ครับ แวะมาทักทายกันได้ใน FB นะครับ http://www.facebook.com/whiterabbityogurt

ตอนนี้ลองทำผงไอศกรีมสำหรับตลาดนอกห้างอยู่ด้วยครับ สนใจติดต่อมาได้ที่ 089-681-3001 นะครับ หรือ email มาได้ที่ phoomsagetong@gmail.com ครับ
Rankafae
Jr. Barista
**

« ตอบ #73 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2012 : 12:06:26 »

ชื่ออุ้ยค่ะ เปิดร้านอยู่ นครชัยศรีค่ะ ใกล้สนามไทยแลนด์เซอร์กิต ชื่อ ร้านกาแฟค่ะ
Padee
*

« ตอบ #74 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2012 : 23:55:59 »

ชื่อ ส้มโอ ค่ะ อายุ 31 ปี
 ยิ้ม กำลังจะเปิดร้าน ปีใหม่นี้ค่ะ ชื่อร้านปาฎี อยู่จ.ระยองค่ะ
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7 8 ขึ้นบน พิมพ์