หน้าแรกเว็บร้อยตะวัน แรงบันดาลใจ รายละเอียดและวิธีการสั่งซื้อกาแฟร้อยตะวัน สาระและเรื่องราวดีๆ จากร้อยตะวัน ข้อมูลดีๆ ตั้งแต่ปี 2002-2009 แวะมาเยี่ยมชมแล้วก็เขียนอะไรสักหน่อยนะจ๊ะ มาเที่ยวจันทบุรีก็มาตามแผนที่ได้เลย ยินดีให้บริการทุกท่านครับ
Roytawan Coffee Forum ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

ยินดีต้อนรับคุณบุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

+  Roytawan Coffee Forum
|-+  Coffee Talk's
| |-+  จิบกาแฟคุยกัน
| | |-+ 

เราน่าจะรู้จักชื่อกันนะคะ...

หน้า: 1 [2] 3 4 ... 8 ลงล่าง พิมพ์
ผู้ชง หัวข้อ: เราน่าจะรู้จักชื่อกันนะคะ...  (อ่าน 53097 ครั้ง)
BOY_SUPERONE
อร่อยจนถึงจุดสุดยอด
Speciality
Pro Barista

ทำแก้วนี้ให้แหล่มที่สุด

« ตอบ #15 เมื่อ: 05 กันยายน 2012 : 16:50:50 »

ชอบครับ   สโลแกนคุณอ๋า  ทำให้หลายๆคนมีกำลังใจ

ขายได้บ้าง ไม่ได้บ้าง   แต่อยากขาย  //  ผมขอเติมไปอีกว่า    มีอะไรรึเปล่า

ขายได้บ้าง ไม่ได้บ้าง   แต่อยากขาย    มีอะไรรึเปล่า

nookky
Master Barista

« ตอบ #16 เมื่อ: 05 กันยายน 2012 : 21:46:15 »

ชื่ออ๋าครับ ร้านกาแฟบลูคอฟ อายุ 34 ปี มีเมีย มีลูกแล้ว เมียทั้งหวงทั้งดุแต่น่ารักครับ

ร้านอยู่ปากซอยลาดพร้าว3 ขายได้บ้าง ไม่ได้บ้าง แต่อยากขายครับ
....เจ่งอ่ะคะ!!!!เมียทั้งหวง+ดุ+น่ารัก ......(^_^)...
Roytawan
ความฝันของเธอ
Cѳғғee Gangster
Pro Barista

« ตอบ #17 เมื่อ: 06 กันยายน 2012 : 00:02:52 »

ชื่อ เคน ธีรเดช แต่คนแถวเน้ชอบเรียกว่า พี่เก๋ ร้อยตะวัน ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ไม่ได้เข้ามานาน สมาชิกใหม่เพียบเลย เราน่าจะแนะนำตัวให้รู้จักชื่อ/อายุ/ร้านกาแฟที่ทำกันอยู่นะคะ(ไม่แน่ใจว่ากระทู้นี้ควรจะไปอยู่ใน ออกทะเลรึป่าว) แต่นุ๊กว่าเคยเห็นกระทู้แนะนำตัวแต่หาไม่เจอ เลยจำไม่ได้ว่าใครชื่ออะไรกันบ้างคะ
**สมาชิกคนไหนไม่อยากเปิดเผยตัว ไม่ต้องบอกก้อได้นะคะ... ยิ้ม   
     ชื่อ นุ๊ก คะ อายุ 28  ร้าน Lynn Bakery & Coffee  จ.นครปฐม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

โสดป่าวจ๊ะ...   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
....ตอนนี้โสดคะพี่เคน....(^_^)....

อื่มมม... งั้นมาเป็นแฟนพี่เลยละกาน... 555

“จิบกาแฟอุ่นๆ ไอความรักยังกรุ่น เธอยังอยู่กับฉันในความฝันอันละมุน ผู้คนวนเวียน ยังเดินผ่านไปมา แต่ไม่มีเธอ ไม่เคยเห็นเธอเลยสักครา”
n_new
Coffee Mania
*

« ตอบ #18 เมื่อ: 06 กันยายน 2012 : 10:25:09 »

โอววว
สวดยอดเลยครับ พี่เก๋
nookky
Master Barista

« ตอบ #19 เมื่อ: 06 กันยายน 2012 : 10:49:52 »

ชื่อ เคน ธีรเดช แต่คนแถวเน้ชอบเรียกว่า พี่เก๋ ร้อยตะวัน ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ไม่ได้เข้ามานาน สมาชิกใหม่เพียบเลย เราน่าจะแนะนำตัวให้รู้จักชื่อ/อายุ/ร้านกาแฟที่ทำกันอยู่นะคะ(ไม่แน่ใจว่ากระทู้นี้ควรจะไปอยู่ใน ออกทะเลรึป่าว) แต่นุ๊กว่าเคยเห็นกระทู้แนะนำตัวแต่หาไม่เจอ เลยจำไม่ได้ว่าใครชื่ออะไรกันบ้างคะ
**สมาชิกคนไหนไม่อยากเปิดเผยตัว ไม่ต้องบอกก้อได้นะคะ... ยิ้ม   
     ชื่อ นุ๊ก คะ อายุ 28  ร้าน Lynn Bakery & Coffee  จ.นครปฐม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

โสดป่าวจ๊ะ...   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
....ตอนนี้โสดคะพี่เคน....(^_^)....

อื่มมม... งั้นมาเป็นแฟนพี่เลยละกาน... 555
.....แล้วพี่เคนโสดมั้ยคะ...อิอิ...(>0<)...
chocolate.trd
อยากจะเป็น"คนล่าฝัน"
Full Barista

I'm Chocolate

« ตอบ #20 เมื่อ: 06 กันยายน 2012 : 11:26:28 »

ชื่อแทนค่ะ  ยิ้มเท่ห์ ขอแจมด้วยคน ตอนนี้ขายอยู่กทม. แต่อนาคตเป้าหมายอยู่ที่เชียงใหม่ค่ะ อยากย้ายกลับไปขายแถวบ้าน คิดถึงป๊ะป๋าค่ะ ^^

ฝันไม่ไกล และจะไปให้ถึงทุกฝัน
chocolate.trd
อยากจะเป็น"คนล่าฝัน"

I'm Chocolate

« ตอบ #21 เมื่อ: 06 กันยายน 2012 : 11:27:39 »

ชื่ออ๋าครับ ร้านกาแฟบลูคอฟ อายุ 34 ปี มีเมีย มีลูกแล้ว เมียทั้งหวงทั้งดุแต่น่ารักครับ

ร้านอยู่ปากซอยลาดพร้าว3 ขายได้บ้าง ไม่ได้บ้าง แต่อยากขายครับ

กดไลค์เลยค่ะ  ยิงฟันยิ้ม

ฝันไม่ไกล และจะไปให้ถึงทุกฝัน
อะ คัพ ออฟ ที
อยากเปิดร้านกาแฟแต่มีปัญหา...เพราะคนออกเงินชอบชงชาซะงั้น
Coffee Mania +
*

อยากเปิดร้านกาแฟแต่มีปัญหา...เพราะคนออกเงินชอบชงชา..ซะงั้น

« ตอบ #22 เมื่อ: 06 กันยายน 2012 : 14:13:58 »

คริ คริ แนะนำด้วยค่ะ
ชื่อ: จุ๊บค่ะ คุณแม่ลูก 2
ชื่อร้าน: A Cup of Tea (ร้านขายชา อยู่ริมทาง แฝงอยู่ในร้านกรอบรูปอีกที) อนาคตอันใกล้ หลังจากเก็บตังค์ถอยเครื่องชงได้ จะเปิดเป็น "บ้านต้นบุญ คอฟฟี่เฮาส์" ค่ะ

CaRTooNHouse

« ตอบ #23 เมื่อ: 06 กันยายน 2012 : 16:07:35 »

ชื่อ...การ์ตูน  อายุ 32  ร้าน CaRTooN House  จ.ระนอง  เจ้าค่ะ ยิ้มเท่ห์

พี่อ๋ามาเป็นสโลแกนเลยนะคะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

~C a R T o o N H o u s e ~
Nat LuckCup
*

« ตอบ #24 เมื่อ: 06 กันยายน 2012 : 16:29:56 »

นัทค่ะ  อยู่ร้าน Luck Cup ตรงซอยเจริญกรุง 63
ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนนะคะ
wattanaaa_j

« ตอบ #25 เมื่อ: 07 กันยายน 2012 : 19:27:18 »

ชื่อ โอ๋ ครับ อายุ 31 ปี ร้าน moc.cafe' ครับ อยู่ตึกรสา กทม. ครับ
ยินดีที่ได้รู้จักครับ ^^
BAC
ไม่ได้ดีที่สุด
*

www.blackangelcoffee.com

« ตอบ #26 เมื่อ: 08 กันยายน 2012 : 16:10:49 »

ชื่อวิค่ะ อายุ 33 ปี ร้าน Black Angel Coffee มหาวิทยาลัยขอนแก่นค่ะ
minami kotaro
*

« ตอบ #27 เมื่อ: 09 กันยายน 2012 : 15:37:31 »

ชื่อสนครับ อายุ 38 เปิดร้านอ ยู่ที่ อ.เมือง จ.กระบี่ครับ ชื่อร้าน relax coffee กับร้าน easy cafe ครับ สิงสถิตย์อยู่ในบอร์ดนี้มาหลายปีแล้ว ไม่ได้แนะนำตัว ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนคร้าบ ()
mali mali
*

« ตอบ #28 เมื่อ: 10 กันยายน 2012 : 14:12:03 »

ชื่อ เมครับ ภรรยา ชื่อ นุ้ย (ดูแลความสงบ ในร้านและครอบครัว) ลูกชื่อ มะลิ ครับ

ร้าน mali mali book and coffee cafe อยู่แถว ราษฏร์บูรณะ 8 ครับ

พิกัด

http://g.co/maps/y4mup
zong
*

« ตอบ #29 เมื่อ: 11 กันยายน 2012 : 18:47:55 »

หวัดดีคับ ซ้ง ร้าน Sweet Blue แถว ม.ธุรกิจบัณฑิต กทม.
มือใหม่หัดชง ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนครับ
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 8 ขึ้นบน พิมพ์