หน้าแรกเว็บร้อยตะวัน แรงบันดาลใจ รายละเอียดและวิธีการสั่งซื้อกาแฟร้อยตะวัน สาระและเรื่องราวดีๆ จากร้อยตะวัน ข้อมูลดีๆ ตั้งแต่ปี 2002-2009 แวะมาเยี่ยมชมแล้วก็เขียนอะไรสักหน่อยนะจ๊ะ มาเที่ยวจันทบุรีก็มาตามแผนที่ได้เลย ยินดีให้บริการทุกท่านครับ
Roytawan Coffee Forum ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

ยินดีต้อนรับคุณบุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

+  Roytawan Coffee Forum
|-+  Coffee Talk's
| |-+  จิบกาแฟคุยกัน
| | |-+ 

เราน่าจะรู้จักชื่อกันนะคะ...

หน้า: [1] 2 3 ... 8 ลงล่าง พิมพ์
ผู้ชง หัวข้อ: เราน่าจะรู้จักชื่อกันนะคะ...  (อ่าน 57132 ครั้ง)
nookky
Master Barista

« เมื่อ: 04 กันยายน 2012 : 16:44:09 »

ไม่ได้เข้ามานาน สมาชิกใหม่เพียบเลย เราน่าจะแนะนำตัวให้รู้จักชื่อ/อายุ/ร้านกาแฟที่ทำกันอยู่นะคะ(ไม่แน่ใจว่ากระทู้นี้ควรจะไปอยู่ใน ออกทะเลรึป่าว) แต่นุ๊กว่าเคยเห็นกระทู้แนะนำตัวแต่หาไม่เจอ เลยจำไม่ได้ว่าใครชื่ออะไรกันบ้างคะ
**สมาชิกคนไหนไม่อยากเปิดเผยตัว ไม่ต้องบอกก้อได้นะคะ... ยิ้ม    
     ชื่อ นุ๊ก คะ อายุ 29  เปิดร้านกาแฟใหม่ Sugar Coffee Cafe ลาดพร้าว64 แวะมาทานเครื่องดื่มและอาหารอร่อยๆกันได้นะคะ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ตุลาคม 2013 : 18:25:07 โดย nookky » บันทึกการเข้า
เด็กเมืองชล
Speciality
Pro Barista

« ตอบ #1 เมื่อ: 04 กันยายน 2012 : 16:46:04 »

ชื่อต้น คร่าาาา อายุ34แล้ววววคระ ตอนนี้ทำร้านไม่มีชื่อฮ่าา กทม นะคระ
Coffee -T
Full Barista

« ตอบ #2 เมื่อ: 04 กันยายน 2012 : 18:05:03 »

ชื่อ กะทิครับ อายุ 26 ปีครับ  ชื่อร้าน Coffee - T ครับ อยู่ติดถนน รังสิต - นครนายก คลองห้า ธัญบุรีครับ ปทุมธานีครับ ยิ้มกว้างๆ
kunyang

« ตอบ #3 เมื่อ: 04 กันยายน 2012 : 18:30:45 »

รุ้ง / 24 / ร้านปะการัง coffee&smoothie / จันทบุรี ค่ะ ยิ้มเท่ห์

ร้านค่ะ http://goo.gl/TW762

ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ
jojojung
Jr. Barista
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 04 กันยายน 2012 : 19:05:22 »

โจ้ครับ ปีนี้32ขวบ ร้าน tatee coffee อาคารวรวัฒน์ สีลม กทม.ครับ
Makara_kafe

« ตอบ #5 เมื่อ: 04 กันยายน 2012 : 19:41:08 »

แจนค่า อายุ 26 ร้านมกรากาแฟ ณ บ้านชมพู จ.ลำปางค่า
(เจ้าของร้าน ด.ช. ชัดเจน พรชัย น้องข้าวนึ่ง)
โทร. 0808467371 ค่ะ
BOY_SUPERONE
อร่อยจนถึงจุดสุดยอด
Speciality
Pro Barista

ทำแก้วนี้ให้แหล่มที่สุด

« ตอบ #6 เมื่อ: 04 กันยายน 2012 : 20:20:27 »

ชื่อบอย  อายุเป็นเพียงตัวเลข  ร้าน ซุปเปอร์วัน
ผ่าน  พรานนก ซอย 10  แวะมาลองได้  
อยู่  ป้ายรถเมล์วัดยาง ( ริมถนน) ครับ  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 กันยายน 2012 : 00:11:46 โดย Super1 » บันทึกการเข้า

Thanasak

« ตอบ #7 เมื่อ: 04 กันยายน 2012 : 23:04:48 »

ชอบดื่ม...แต่ไม่มีร้านอ่ะ เศร้า
Roytawan
ความฝันของเธอ
Cѳғғee Gangster
Pro Barista

« ตอบ #8 เมื่อ: 04 กันยายน 2012 : 23:30:55 »

ชื่อ เคน ธีรเดช แต่คนแถวเน้ชอบเรียกว่า พี่เก๋ ร้อยตะวัน ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ไม่ได้เข้ามานาน สมาชิกใหม่เพียบเลย เราน่าจะแนะนำตัวให้รู้จักชื่อ/อายุ/ร้านกาแฟที่ทำกันอยู่นะคะ(ไม่แน่ใจว่ากระทู้นี้ควรจะไปอยู่ใน ออกทะเลรึป่าว) แต่นุ๊กว่าเคยเห็นกระทู้แนะนำตัวแต่หาไม่เจอ เลยจำไม่ได้ว่าใครชื่ออะไรกันบ้างคะ
**สมาชิกคนไหนไม่อยากเปิดเผยตัว ไม่ต้องบอกก้อได้นะคะ... ยิ้ม   
     ชื่อ นุ๊ก คะ อายุ 28  ร้าน Lynn Bakery & Coffee  จ.นครปฐม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

โสดป่าวจ๊ะ...   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

“จิบกาแฟอุ่นๆ ไอความรักยังกรุ่น เธอยังอยู่กับฉันในความฝันอันละมุน ผู้คนวนเวียน ยังเดินผ่านไปมา แต่ไม่มีเธอ ไม่เคยเห็นเธอเลยสักครา”
nookky

« ตอบ #9 เมื่อ: 05 กันยายน 2012 : 06:12:25 »

ชื่อ เคน ธีรเดช แต่คนแถวเน้ชอบเรียกว่า พี่เก๋ ร้อยตะวัน ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ชื่อ นุ๊ก คะ อายุ 28  ร้าน Lynn Bakery & Coffee  จ.นครปฐม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

โสดป่าวจ๊ะ...   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
....ตอนนี้โสดคะพี่เคน....(^_^)....
wara_pong
Jr. Barista
**

« ตอบ #10 เมื่อ: 05 กันยายน 2012 : 09:02:41 »

TIC & PINGPONG
อายุ 28/28
ร้าน I Story Coffe
อยู่กึ่งกลางจ.ลำพูนและเชียงใหม่งับ
KOFE Coffee

« ตอบ #11 เมื่อ: 05 กันยายน 2012 : 10:20:52 »

โก๊ะ  ครับ  อายุ 33 ปี  ร้านกาแฟดอยปู่หมื่น  ไป ๆ มา ๆ กรุงเทพ กับ เชียงใหม่....

ขอเป็นวิหคโบกโบยบินบนท้องฟ้า   ปีกแข็งกล้าท้าทายลมพัดโถม
ไม่หนาวเหน็บต่อลมหนาวที่จู่โจม    ไม่ระทมต่อลมร้อนพัดกรูมา
Lagnadan
Universalist
Coffee Mania +
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 05 กันยายน 2012 : 11:40:57 »

ไวน์ครับ อายุ ๒๘ ปี ร้าน Ace of Cups (ตอนนี้ยังไม่เปิดเลยฮะ กำหนดเปิด ๒๑ ธันวาคม) กรุงเทพฯ ครับ ^^

Every religion is true one way or another. It is true when understood metaphorically. But when it gets stuck in its own metaphors, interpreting them as facts, then you are in trouble.
- Joseph Campbell
Arez
Speciality

« ตอบ #13 เมื่อ: 05 กันยายน 2012 : 14:50:16 »

ชื่ออ๋าครับ ร้านกาแฟบลูคอฟ อายุ 34 ปี มีเมีย มีลูกแล้ว เมียทั้งหวงทั้งดุแต่น่ารักครับ

ร้านอยู่ปากซอยลาดพร้าว3 ขายได้บ้าง ไม่ได้บ้าง แต่อยากขายครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 กันยายน 2012 : 14:52:34 โดย Arez » บันทึกการเข้า

Coffee -T

« ตอบ #14 เมื่อ: 05 กันยายน 2012 : 16:38:47 »

ชื่ออ๋าครับ ร้านกาแฟบลูคอฟ อายุ 34 ปี มีเมีย มีลูกแล้ว เมียทั้งหวงทั้งดุแต่น่ารักครับ

ร้านอยู่ปากซอยลาดพร้าว3 ขายได้บ้าง ไม่ได้บ้าง แต่อยากขายครับ
คนดัง คนรวย คนหล่อ คนนี้เลยครับ พี่อ๋า บลูคอฟ อิอิ ยิ้มกว้างๆ
หน้า: [1] 2 3 ... 8 ขึ้นบน พิมพ์